IFA 2024

IFA 2024

[video] dùng máy ảnh như smartphone để khỏi quên thẻ, quên sạc pin

cuhiep
21/11/2023 10:17Phản hồi: 33
[video] dùng máy ảnh như smartphone để khỏi quên thẻ, quên sạc pin
Mời anh em xem video nha

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đề nghị tinhte nên thêm tính năng xem được lịch sửa bình luận để tránh mấy thành phần lỡ mồm rồi đi sửa bình luận để lật lọng, tẩy trắng :v cãi ko lại cái đi chơi chiêu, dơ =)))
@keithtran06 Điều đó đâu có quan trọng đâu bác. Bác xem lại được lịch sử cũng không làm người ta thay đổi suy nghĩ và bác thì cũng không tốt lên được mà. Làm vậy vô nghĩa và mất công.
quicky
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Nhớ hồi mua con Sony A6300, mình cũng cắm sạc trực tiếp vào máy chứ không tháo pin ra dùng dock sạc. Xong mấy ông dùng Canon nhìn sang thấy ngạc nhiên lắm, bảo: sạc thế thì chết chip sớm, cháy này nọ 😆. Mình kệ, sách HDSD nó bảo cắm điện vào sạc. Cứ dùng củ sạc chuẩn, dân sạc chuẩn thì có gì phải sợ.
@quicky cắm cáp vào là sạc, cắm cáp vào là import từ thẻ sang. hơn chục năm nay làm thế với cái a6000 chưa gặp trục trặc gì.
@quicky dslr nó không cho sạc qua dây usb thì kiểu gì chả phải rút ra, đâu phải để an toàn =))
@quicky ko phải rút pin sạc cho an toàn, mà là kh sạc đc trực tiếp, kể cả cắm cap vào để lấy dữ liệu cũng chậm như iphone lightning vậy á, nên chả ai cắm cáp bao giờ, chỉ khi đổi qua mrl mới lên type 3.1, lúc đó mới phỏ biến việc cắm cáp, chứ ddaau phải vấn đề an toàn đâu
@quicky Mình sạc trực tiếp vậy từ thời Nex 5R đến A7 giờ là A7c. Lắm ông cứ bảo chết nọ kia, chết gì mà ng ta sạc như vậy cả 10 năm rồi ko sao. Vớ vẩn
Cái máy ảnh như bạn của mình, k có trách nhiệm với nó thì cũng chẳng đáng để được nó cho ra những bức ảnh được. Miệng thì phân tích nhiều luồng như đúng rồi nhưng thực tế thì đối xử với máy ảnh 1 cách vô trách nhiệm và phản khoa học.
@Dragao_ct92 mày cmt cái gì vậy 😁
@thaikool Sách HDSD có ghi dán keo 502 vào máy k bạn?
@cuhiep đọc lại bài mình viết 3 lần rồi đọc lại cmt.
thaohuy84
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Dragao_ct92 Còm của dragon thì thôi, vô coi hình hắn là hiểu haha
nlht
TÍCH CỰC
9 tháng
Bài này lên để làm tài liệu training cho nhân viên à
n3.9592
TÍCH CỰC
9 tháng
cái auto tracking face khó chịu nhỉ
@n3.9592 đang tập xài cái máy quay mới á bạn. chưa quen nó lắm
Cái nikon với cái osmo ko cắm dây lấy ảnh trực tiếp đc hả mọi người
@ultratrung được mà, nhưng mà máy ngày xưa thì không
Không áp dụng cho mấy thẻ 64-128GB mà có cổng USB 2.0 😆
Nói chung phương pháp này k phù hợp với dân dịch vụ phải trả file hoặc chạy sô
Tiêu đề lại tối nghĩa rồi. Phải là “Dùng máy ảnh như cách dùng smartphone….” chứ!!! Tiêu đề thế này dễ gây hiểu nhầm là dùng điện thoại thực hiện các tính năng của smartphone (nghe, gọi, nhắn tin,…).
@phuonglv1973 Bài trước còn ghi "đối xử với máy ảnh...." nữa kìa, ng k rành TV thì tới vậy thôi, viết câu nào cũng có phốt
bomduc1
TÍCH CỰC
9 tháng
Vấn đề ngày chụp mấy cặp pin; mấy cái thẻ nhớ, tháo ra đi chụp tiếp 😆
lazy0338
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Kinh vãi
MDK125
ĐẠI BÀNG
9 tháng
chụp dịch vụ chắc ko dùng kiểu này dc