[Video] HTC Touch Diamond chạy Windows Phone 7 Series

sonlazio
30/3/2010 8:29Phản hồi: 38
Nếu như video Touch HD2 chạy Windows Phone 7 Series không làm nhiều người bất ngờ vì chiếc điện thoại này có cấu hình đủ mạnh và đáp ứng đầy đủ các yêu cầu thì clip dưới đây hẳn sẽ khiến những người yêu Windows Mobile thích thú. Mặc dù không mượt mà lắm nhưng chiếc điện thoại "cổ" HTC Touch Diamond vẫn có thể chạy được hệ điều hành mới này. Có lẽ trong tương lai, hầu hết các điện thoại Windows Mobile sẽ có ROM cook để chạy Windows Phone 7 Series.

Cập nhật: Sau khi kiểm tra, mình phát hiện hầu hết các trang tin công nghệ trên thế giới đều bị anh chàng trong clip "chơi khăm" và đã đính chính lại. Anh ta giả lập Windows Phone 7 Series trên máy tính rồi dùng 1 chương trình Remote Desktop (có thể là RDP) để điều khiển từ điện thoại. Với cách làm này thì có lẽ tất cả các máy Windows Mobile từ trước đến giờ đều tương thích với Windows Phone 7 Series.

Nguồn: Youtube
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrlampro
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trời! làm tưởng con đồ cổ này mà cũng chạy đựoc WP7 chứ.
hhhdang
ĐẠI BÀNG
14 năm
hi hi hi vậy là rất nhiều người bị lừa rồi.............................
cook rom pro ! nhưng Ram diamond có 192 chạy vẫn giật lắm, nếu 512 chắc ngon ah!
zật thế này thì dùng 6.5 cho lành
ngudoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Anh chàng vui tính này đùa vui thật đấy. Thanks
Cái này bên htcpedia cãi nhau um sùm, nói tùm lum hết. WP7 trên con này chỉ là fake thôi và 1 số mem khác của htcpedia củng cho là WP7 trên HD2 là fake lun.
hehhe! con Diamon nhà mình có cơ hội rùi, bác Sơn có bài hướng dẫn up bản cook vào em nó lun... 😃
Ko chịu đọc bài viết chỉ xem Video nên phát biểu linh tinh. Ns chỉ là 1 trò đùa vui thôi ông tướng
hehe, hàng fake tràn lan quá, làm mừng hụt thật, chán ghê bác nào chơi khăm 1 vố ác quá
zật tung người hix. Rom cook hix
thainhat
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ngày mai mới là 1-4 mà giờ ae khởi động rồi hen 😁 . Làm em cầm con Diamond 2 đọc mà mừng húm lên,hix
ngvtuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
chạy chậm như rùa bò vậy chán thế, chạy kiểu này thì thà xài con đập đá 1200 còn ngon hơn, hic hic
bhkien
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giật gân quá... Chờ WPS 7 lâu quá nhỉ.
Hehe lừa đảo hết rồi 😃
Cú lừa ngoạn mục cho các chú HTC, em không biết dựng mấy cái clip như vầy, nếu không em dựng cái BB8700 chạy iPhone OS cho mấy bác iFan sock chơi....
litery1506
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn clip là biết, độ trễ đó ko pải là do ram hay cpu yếu mà do pải tải qua mạng. Nếu tên đó pro hơn chút thì có thể sẽ load mà ko bị đỗ trễ đó ;))
Cứ tưởng tin giật gân chứ...thôi vậy cũng hay vì WP7 đang là mong chờ của dân mê WM mà
những cái như thế này thấy nhiều 😔 từ thời video n95 cảm ứng như iphone mới ghê ;))
dangliti
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hê. Củ chuối quá. Đọc cái tiêu đề cứ tưởng....
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
hoho, đã ghi vậy rùi mà nhìu bác còn tơ tưởng,haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019