[Video] Mike Lazaridis trình diễn 1 chút về PlayBook tại Adobe Max

sonlazio
26/10/2010 3:46Phản hồi: 52
[Video] Mike Lazaridis trình diễn 1 chút về PlayBook tại Adobe Max

RIM đang trình diễn chiếc PlayBook của mình theo 1 thứ tự nhất định. Đầu tiên chúng ta thấy họ trình diễn chiếc máy tính bảng PlayBook mô hình tại DevCon, sau đó ra mắt phiên bản có màn hình sáng tại GITEX và bây giờ là 1 đoạn video ngắn do đồng giám đốc điều hành Mike Lazaridis trình diễn tại hội nghị Max của Adobe. Cứ đà này, có thể lần sau chúng ta sẽ có nhiều hình ảnh và video rõ nét hơn. Nếu xem xong mà vẫn muốn khám phá thêm thì bạn có thể tải bộ giả lập PlayBook tại đây, dù chưa hoàn thiện nhưng có vẫn còn hơn không!Ngoài ra, chúng ta còn có 1 số hình ảnh trình diễn về các ứng dụng trên PlayBook dựa trên nền tảng Adobe Air.

Một số hình ảnh từ Electronista:

Nguồn: BerryReviewElectronista
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aiaia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rim vẫn trẻ trung như ngày nào
DepZai_BaBy
ĐẠI BÀNG
13 năm
ước gì mình có 1 em nhỉ.
tuan3991
ĐẠI BÀNG
13 năm
đó không chỉ là ước mơ của riêng bạn đâu.
trex
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn vậy chắc e múc ípad cho lành,mặc dù o ưa ipad cho lắm
u make the right choice.
- i think so. Cảm ứng thấy ko ổn và giao diện chưa mượt. ý kiến cá nhân
nhìn đã quá mọi người nhỉ ?
nhoccontinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
những gì Rim thể hiện quá tuyệt, vẫn thấy rõ là mình hào hứng với thiết bị của RIM đến nhường nào
lại nhớ lại 1 thời khi cầm chiếc 7230
quan trọng là: việc sử dụng đồ của Rim không còn là ý thích, mà chuyển dần thành thói quen... 😃
Tiếp tục thể hiện đi nào, Playbook
Cái hội trường trang trí đẹp quá... Thix cái màng hình trình diễn to đùng đó ghê, coi HD chắc sướng lắm :-x
khi nào mà cái lỗi "ờ" thành "ớ" mà vẫn chưa sửa lại dùm thì RIM Playbook có cho không vẫn không thèm lấy. Đọc mấy trang web tiếng Việt bị cái lỗi này khó chịu không tả nổi. Ví dụ, ông "trời" mà nó decode là ông "trới", hay "thời" gian thì thành "thới" gian, mất hết cảm hứng....
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
ặc, đến giờ em mới biết cái vụ này là lỗi của blackberry chứ ko phải lỗi của mấy cha biên tập báo điện tử đóa, hehe. Thảo nào em cứ thắc mắc sao dạo này mấy báo mạng hay có cái mốt đổi chử ờ thành chữ ớ 😆
nói phét, cho không lấy thì chắc thần kinh rung rinh:cold::cold::cold:
Không phét đâu bạn, tui rất mê lướt web. Khi mua một cái table, tui xác định phần lớn sẽ dùng cho việc lướt web thư giản. Cầm môt em tablet đi đến một quán cafe yên tĩnh, phong cảnh đẹp để lướt web trong những lúc rảnh rỗi thì còn gì bằng. Cầm em BB8900 lên đọc, bị vài lần "ờ" thành "ớ" là chỉ muốn bỏ xuống, ko thể đọc tiếp nữa. Cảm giác như mình vừa đọc vừa phải sửa lỗi chính tả, :timebomb:
Bro phét và tính đàn bà quá bro ơi.

Cái cảm ứng + animation khi kéo ra kéo vô khúc sương sọ ko đc mượt lắm nhỉ? Ruột rà thì PB > ipad mà xảy ra trường hợp này chắc là do OS chưa đc chau chuốt kĩ. Nhung nói gì thì nhìn vẫn thèm quá.
đâu chú show cái tính đàn ông của chú cho anh chú coi coi ?
đúng là em play book này viền dày thật.nhìn hơi thô.😔.đấy chỉ là phần cứng thui còn phần mềm thì RIM là vô đối.hihi...!
crabs
CAO CẤP
13 năm
Chờ Tinh Tế cầm trên tay đánh giá bảng thuơng mại rồi tính tiếp 😁. Giờ mơ vẫn cứ mơ
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
mê nhất là khoản trình diễn phim HD ;) thích rồi!
vhung1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
ở đoạn cuối nó kêu là tặng free playbook cho nhà phát triển app kìa,ai nghe rõ điều kiện không ? 😆

---------- Post added at 11:36 PM ---------- Previous post was at 11:36 PM ----------

xin kưng,đọc trên 4.5 hay sao zậy,tui đọc bt mà,nét căng ,chuẩn dấu,chả sao cả ;))

- Vậy thì viết ứng dụng cho google đi, tặng 1 cái nexus one 😁
version cụ thể của bác là mấy ? Của tui là v4.6.1.231 BB8900 (chuẩn không cần chỉnh). Bác chắc là không bị lỗi "ờ" thành "ớ" không ?
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng bb8900 nè, qua rất nhìu bản rom từ 4.6 -> h dùng bản mới nhất là 5.0.822 mà vẫn bị lỗi font "ờ" thành "ớ", mà hình như máy nào hỗ trợ unicode dựng sẵn đều bị lỗi này thì phải, bạn mình dùng bold cũng thấy bị lỗi như thế. bạn dùng máy gì mà hok bị vậy.
Nếu viết được new "adobe air" application (tất nhiên sử dụng cái tool kit của nó) và cái application đó nó đc chấp nhận vào Blackberry Appworld thì bạn sẽ được nhận miễn phí 1 chiếc Blackberry :giggle:
huytrang
TÍCH CỰC
13 năm
mặc dù đã có iPad nhưng em này mà ra chắc có xếp hàng cũng xếp hàng để mua
Nếu ko có iPad mình sẽ chọn em này,nếu phải chọn mua màn hình 7 inch thì mình cũng xài em này,nhìn em này nhìn lại thằng galaxy tap 7' cùi mía ghê hahaha
trên đời này nghèo nhất khi ăn Táo và Dâu ,hic ,2 thằng có sức hấp dẫn đến khó tả
giao diện giống webos nhỉ, nhưng quả demo movie HD thì khá đỉnh(nhớ đến con gì đó của nvidia demo chip tegra). nói chung là lúc đầu chưa thấy gì vì chưa có cái demo này , giờ được xem rồi thì thấy cũng rất có triển vọng.
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
đáng ngại nhất là pin , với multitask dạng này mình nghĩ rất hao pin >:<
hquangvn
TÍCH CỰC
13 năm
Thích câu cuối cùng này của Mike Lazaridis:

"If you need anymore encouragement to develop Air application for PlayBook. You know, if you write a new Air application and it's accepted to BlacBerry App World, you'll be eligible for a free BlackBerry, free BlackBerry PlayBook".

Anh em làm cái rồi đưa lên AppWorld đi.
soskhanh
TÍCH CỰC
13 năm
Trông nét quá, khi nào ta mới có hàng nth dùng đây? (2nd chắc cũng chưa có đủ khả năng mua 😆 )
mrkissn
TÍCH CỰC
13 năm
Thao tác multi tasking giống webOS quá chừng, rất nhanh và tiện dụng ko cần phải bấm gì nhiều chỉ cần vuốt thôi. Hy vọng giá em nó dễ thở cho mình có cơ hội trải nghiệm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019