[Video] Nokia N900 dual boot Maemo và Android

Duy Luân
24/1/2010 4:34Phản hồi: 67
Chiếc Nokia N900 dùng hệ điều hành Maemo đã dành được nhiều sự quan tâm của giới công nghệ Việt Nam và cả trên thế giới. Maemo đã đem lại chiếc N900 nhiều nét mới, cả về giao diện lẫn cách dùng. Nếu có thể cài thêm Android, quả thật chiếc điện thoại này sẽ trở thành một chiếc laptop thu nhỏ với hai hệ điều hành song song. Và điều đó là hoàn toàn có thể với những người chuyên về kĩ thuật điện thoại trong đoạn video sau.

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi ts, đọc cái title mà tỉnh hết cả ngủ. Ko thích N900 ở khoản GPS map và application ít, nghe tin này thì thôi rồi 😆 N900 No1
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
hình như là WiMo và android cũng chạy song song được mà
chủ yếu là nó chạy ổn định không thôi .bày nhìu trò nhưng dùng không ổn định thì cũng như ko . làm xiếc thôi !
lazeesoul
TÍCH CỰC
14 năm
khiếp thế........ai biết cách làm chỉ em với....!
dib
TÍCH CỰC
14 năm
Sao thằng Nokia không chạy theo Anroid luôn đi nhỉ ? Google nó có lấy đồng nào đâu?
chickennho
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko thử tìm thì sao biết nó có những gì ? ở đấy mà hỏi
khà khà đừng nói vậy chứ bạn,vì Iphone có sức hút quá hấp dẫn mà lị 😁
cdmababy
TÍCH CỰC
14 năm
thực tế sẽ trả lời ở số ĐT bán ra! lúc tụt xuống vị trí thứ 3 sau HTC lúc đó mới biết mặt.
Các bác thấy HTC hệ điều hành nào cũng thấy nó có ĐT chạy hệ điều hành đó, "Mèo đen mèo trắng miễn bắt được chuột"

Nokia chỉ đứng số 1 nếu tính tổng gồm cả điện thoại chỉ nghe gọi
Chứ riêng Smartphone không biết đứng thứ mấy? mà tương lai lại thuộc về smartphone.
Tương lai HTC sẽ đứng số 1
bro nghĩ memo không hay sao? mình thấy cũng rất nuột và không có lí do nào phải chạy theo. mỗi hãng sẽ có lập trường riêng đó.
HIC, mình cũng thích Adroid. N900 của mình lại ngon roài
sonicspeed
ĐẠI BÀNG
14 năm
chạy anroid làm gì khi maemo 5 chạy tuyệt vời
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nokia là nhà sản xuất lớn, mặt mũi để ở đâu ko của mình ko xài mà đi xài của người ta.

Apple mún độc quyền nên chẳng mún xài hàng cảu ai hết. (lâu lâu thó vào cái về sửa tên lại đăng ký bản quyền thôi)
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
maemo 5 quá tuyệt rồi ! sao phải chạy HĐH khác ! nếu muốn có thể 2 tay 2 súng mà sao phải xoắn nhỉ
Ai biết chỗ nào bán N900 giá sĩ thì pm em cái nha. Lấy tầm 5 em !
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
con này đang cháy hàng cũng khó mờ mua đc nếu chưa đặt hàng trc đó
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Ủa. Em N900 này cấu hình ko bằng các máy Android khác, chắc chạy cho vui thôi :p
bac noi gion choi, minh da sai wa roi, toc do cua no kinh khung lam, vao web nhanh hon con HD2 cua minh va con 3gs cua thang ban luon, mo thu chay cùng luc 16 ung dung ma van chay muot ma day! bac hay thu xem se biet, minh ko thich no chi moi cam ung dien tro thoi.
Đối với dân công nghệ thì điều này chỉ chứng minh là họ đã là duoc gì thôi, còn theo em đối với người dùng cuối thì cài hai HDH trên 1 điện thoại thật vô ích
Cái này thì chuẩn nhưng nếu cả hai hdh mà đều chạy ổn định thì cũng khá hữu ích nếu người dùng muốn sử dụng các phần mềm của hdh androoid 😁
tuandhy
ĐẠI BÀNG
14 năm
quá đỉnh cao cho một chiếc di động,em sẽ mua một chiếc bằng tiền của em làm ra!
hichic,bao giờ nhỉ?chắc lúc đó nhiều thứ khủng hơn mất rồi..
Girl ta thì không biết chứ girl tây thì cũng thấy co em dùng N900 rồi 😁 Nhưng mà cũng ít lắm
\

Girl Việt có tớ nè bạn, nhưng phải lên đây học hỏi mấy bạn suốt, nhưng cũng thích lắm, nhất là mỗi khi phát hiện trò gì hay ho, mà cũng hết hồn mỗi khi em nó đơ hehe, chỉ biết khởi động lại thôi :D
nhuminh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác xài MAC có chạy Parallel desktop để xài Win không? xài Win 7 chắc cũng có lúc cần dùng Win XP hay Linux
Làm cho N900 chạy được HDH khác là 1 việc rất hay và cần được phát triển. Và đó là sự sáng tạo, tìm tòi và phát minh, không như dân mình cứ thấy người ta làm gì mới là chê hoặc dân mình phát minh ra gì mới khác thường là bị cấm đoán kiềm hãm sự sáng tạo.

Nếu sau này mua 1 cái Điện thoại mà có thể chọn HĐH để cải đặt như mua Laptop hay PC thì hay biết mấy. Ai thích Android thì cài vào xài, ai thích Maemo thì cũng xài được, hay muốn chuyển sang WinMo và nhiều Hđh khác đều 0k được. Mình hy vọng tương lai sẽ có chiếc Đt như thế này, các Cty Vn mình làm ra thì lại càng hay hơn. 😁
leolee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trên cả tuyệt vời. Mình mới mang về 2 em, lấy 1 em xài thay cái ĐT HTC thấy quá tuyệt.

Nokia N900 mới nguyên hộp, hàng Mỹ mới về giá 12,4 triệu.
Blackberry Bold 9700 hàng AT&T nguyên hộp giá 10,2 triệu.

Cell: 0908690275 (TPHCM)
leolee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang xài 1 em, chạy quá tuyệt vời.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119