Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

[Video] Quick Look: Ứng dụng Windows miễn phí cho phép xem trước nội dung file và folder như MacOS
agp8x
3 nămBình luận: 65
[Video] Quick Look: Ứng dụng Windows miễn phí cho phép xem trước nội dung file và folder như MacOS
Quick Look là một tính năng rất hữu dụng trên MacOS, cho phép bạn xem trước nội dung của file và folder bằng cách nhấn phím space bar. Và ngay cả khi sử dụng Windows thì bạn cũng có thể sử dụng tính năng thông qua phần mềm miễn phí mang tên Quick Look trên kho ứng dụng Microsoft Store.

Link tải ứng dụng miễn phí: Microsoft Store

Nguyên tắc của Quick Look trên Windows 10 là có thể xem trước các file, miễn sao bạn có ứng dụng tương ứng. Ngoài khả năng xem trước file và folder thì bạn cũng tuỳ chọn stick nhiều khung xem trước lên màn hình, hoặc mở file bằng ứng dụng tương ứng.

Không cần thiết. Mở chức năng Preview trong Explorer lên là xem được thế ngay.
moelogxam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longhons Ardfry PSD Codec thì hay đấy. Nhưng phải mua hoặc cr@ck. Mà mình ko thích xài cr@ck 😁
nhimret
CAO CẤP
3 năm
@moelogxam psd cài Ardfry PSD Codec nhé
@LiemPT Hic, ghi rõ cmt ở trên rồi mà. Dùng TC4Shell để preview mọi file nén (cả zip, rar, 7zip....)
LiemPT
TÍCH CỰC
3 năm
@micheal9000 Như vậy là phải cài thêm TC4Shell, mình tưởng cài mỗi app giải nén Winrar là được?
Thế thì vẫn phức tạp.
maru
TÍCH CỰC
3 năm
Windows còn mỗi cái terminal là vả mặt thằng macos rồi nhưng ca này coi bộ khó.
@maru Mơ à, windows còn nhiều thứ để vả vào mặt mac dài dài nhé.
@maru Tất cả cũng chỉ là ứng dụng tích hợp sẵn thôi. Bác cần gì, cứ tìm thêm mà cài vào. M$ không thể tích hợp AZ vào được, đơn cử là cái trình chơi nhạc ấy, nó làm cho chuyên nghiệp xong bọn Âu nó bảo không được tích hợp vì như thế là độc quyền.
D.lord
CAO CẤP
3 năm
@maru Terminal để nàm gì?
Little Chick
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Darklord.Py Có terminal thì muốn làm gì cũng được, nó là vạn năng 😆
quá tuyệt vời 😁
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phần mềm mở luôn đâu mất bao lâu đâu. Nên ko cần thiết lắm.
hoaiha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã cài ngay và luôn. Thank chủ thớt.
Khi rời xa máy MAC tiếc nhất chức năng này, nay đã đã có trên Windows, happy.
Thực ra cái Panel Preview trong Windows cũng tốt nhưng nó bị giới hạn không gian, chỉ xem được trong khung nhỏ thôi, không xem chi tiết được.
@hoaiha bác muốn xem chi tiết sao không mở ra luôn
Đã thử nhưng tốc độ load cũng ko nhanh hơn mở bằng ứng dụng là bao, remove
@ledat19121991 me too
knonlylove
TÍCH CỰC
3 năm
@ledat19121991 đã vậy còn clik chuột xong nhấn space bả cho lâu lắc, ko bằng click 2 lần chuột nhanh hơn.
Potter257
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ledat19121991 Nó tiện ở chỗ khi bác đã nhấn space bar thì khi bác click sang file khác nó sẽ preview file đó luôn. Rất tiện khi xem hàng loạt các tệp tin
babydidu
ĐẠI BÀNG
3 năm
còn thiếu tính năng LookUp bằng touchpad của MacOs nữa :v tính năng vô đối để học và đọc tiếng Anh
fan apple
ĐẠI BÀNG
3 năm
@babydidu Tra từ thì 3 ngón, thế còn đọc thì sao nhỉ? Có cách nào không, chủ thớt share với. Hay dùng phát âm trong setting?
@babydidu Windows có click-n-see hoặc bôi đen văn bản để tra từ và dịch câu nếu bạn cài mấy từ điển như Lingoes... tiện ko thua gì mac đâu. hai hệ điều hành về cơ bản là ngang nhau. cái gì trên Mac có thì trên Win cũng có.
Ngon quá, test liền 😆
chời xài mac bao nhiêu năm rồi giờ mới biết cái này =)))))))
Dùng ngon 😁 thấy mấy bữa này rồi mà chưa tải.
wormwon
TÍCH CỰC
3 năm
windows có cái trình nào ngon hơn Photo mặc định không?

Mở hình bằng app này nó mờ mờ,như bị kéo chất lượng xuống, mở bằng PTS mới biết mình bị lừa :v
artwork24h
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wormwon Xem nhanh file gì đó chứ không phải là mở ảnh lên để ngắm xem nó nét hay không bạn nhé. Nó thuận tiện cho bạn đang đi tìm nội dung file mà đỡ mất công phải mở phần mềm.
Little Chick
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wormwon Dùng Windows Live Photo Viewer để thay thế đi bác, nó mở nhanh hơn Windows photo viewer mặc định của windows 7. Link giờ ko có trên trang chủ MS nữa, phải mò trên mạng bộ Windows Live Essential ấy
wormwon
TÍCH CỰC
3 năm
@Little Chick em đang dung chua cháy nè bác... App win10 cùi hơn win 7 😔
playgirlll
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wormwon Dùng FastStone Image Viewer đi bạn, xem ảnh RAW chất luôn
Sao cái này mình mở thử file excel thì nó chỉ nhìn thấy được 1 phần nội dung chứ ko kéo thanh cuộn được mặc dù vẫn có thanh cuộn. Ai bị lỗi giống vậy ko?
Quá ngon....
artwork24h
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm ơn chủ thớt nhé, app này quá hay luôn. Tuy nhiên nó phải được phát triển thêm, vì quá nhiều file không xem đc nội dung (file font *TFT, OTF, Ai, PTS ... ). Còn những file cơ bản phổ thông thì OK rồi.
CVAK22
ĐẠI BÀNG
3 năm
@artwork24h Ai, psd bác có thể xem qua thumbnail được mà
😁:D:D Đã xài hơn năm
N.Q.Hưng
ĐẠI BÀNG
3 năm
tốc độ xem chẳng khác gì mở file trực tiếp 😆
Tốc độ nhanh, UI rất đẹp, nhất là khi preview file nhạc :eek: Microsoft Store càng lúc càng nhiều thứ hay ho 😁
Screenshot (27).png
Hồi xưa Window Explorer của Win7 có cái preview ảnh ở panel phía dưới rất tiện, nó còn cung cấp sẵn một đống thông tin trong Properties của ảnh và các file media (VD độ phân giải, thời lượng, tên ca sĩ, album ...), sang Window 10 bỏ mẹ luôn, bực cả mình.
@spyhunter88 View > Preview Pane
@SpaceKeeper025 Nó chỉ preview chứ ko cung cấp các thông tin properties.
@spyhunter88 Còn 1 cái Details Pane nữa :v
@SpaceKeeper025 Có cách nào ném xuống dưới giống như Win7 không nhỉ? Mình quen dùng màn rộng ngang roài.
@spyhunter88 Cái đó thì chưa biết :v
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019