[Video] Thử nghiệm độ bền LG G Flex

sonlazio
23/12/2013 9:2Phản hồi: 119
[Video] Thử nghiệm độ bền LG G Flex
G Flex copy.jpg
LG cho biết G Flex là một chiếc điện thoại rất bền, không chỉ tự hồi phục khi bị trầy xước mà nó còn có thể trở lại trạng thái ban đầu sau khi bị lực mạnh tác động. Mình đã thử đè mạnh G Flex liên tục trong khoảng 1 phút cũng như đè xuống thả ra liên tục mà máy vẫn không gặp bất cứ vấn đề gì, màn hình vẫn hiển thị như cũ, khung nhựa vẫn vững vàng. Được biết đây là hiệu quả của việc ứng dụng màn hình OLED dẻo cũng như pin dẻo của LG, điều mà Samsung Galaxy Round chưa làm được.

Về khả năng tự hồi phục khi bị trầy xước, G Flex chỉ hoạt động hiệu quả khi gặp vết trầy nhẹ. Với những vết trầy cố ý như dùng đầu bút nhọ kéo hoặc lấy kim đâm thì máy không thể phục hồi lại. Bạn cũng cần lưu ý là phần nhựa ở mặt trước không có khả năng chống trầy như mặt lưng.

119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamuct
TÍCH CỰC
10 năm
LG phần cứng ngày càng tốt
hơi bự con còn lại đẹp quá 😁
samsung chi đú đởn làm lấy le theo thôi chứ sao bằng LG dc
maximux3000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr Prince LG có thằng nào bán lại SS đâu @@. Chăm sóc khách hàng cũng làm gì tốt hơn SS.....ko có dùng ko có sài chỉ biết lúa theo mà chê
.Mr.
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr Prince Điệp khúc xa xưa cứ hót mãi =)) Sony của chú làm đc ko 🆒
@maximux3000 trong bài viết đã có đọc chưa vậy?
samsung làm cong chỉ để nhìn thấy nó cong để khè thiên hạ thôi chứ có ý nghĩa gì về cong đâu
@.Mr. tôi chưa nhắc gì tới sony cả, samfan đúng là nguy hiểm thật!
ko làm vẫn tốt hơn là làm mà xàm như ai kia =))
Nhà vừa mua cái xe tải chở cát, để thử phát.
[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm
sắp đến thời đại cuộn gọn bỏ túi rồi
chờ điện thoại dẻo thôi :bye
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
:p cái bất tiện gấp 10 lần cái thuận tiện mang lại
@fbboyz93 thực ra cũng có gì bất tiện khi so với các máy khác đâu??
TTris
TÍCH CỰC
10 năm
Kể cũng hay! Gọi là đt dẻo cũng k sai...
Vâng Lg, a ấy đã làm cho cả thế giới kinh ngạc 😁
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
Bá đạo thật, ước gì nexus 4 của mình nó cũng bền thế!
Phải chi màn FHD thì hốt e, 6 inch mà HD thì chắc k mịn lắm. LG quá ngon, từ G lên G2 vẫn rất tuyệt 😃
Hay thật, tương lai chắc gập nhỏ điện thoại rồi cho vào túi là chuyện bình thường
bblagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ấn cho em nó hết cong ưỡn lên rồi mà nó lại ưỡn lên tiếp được thì quá tuyệt
think pad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trừ G, thì sau đó đều ngon (G pro, G2, G Flex).....
@think pad Con G cùi bắp.. về sau áp dụng các công nghệ mới nên các dòng về sau này rất đáng đồng tiền
con này phải fullHD nửa thì ngon, chờ giá giảm xíu sẽ xúc sài thử, ngại cái màn 720p thôi, còn lại ko chổ nào chê nửa.
@phuocxuan2004 dù sao nó cũng chi là 1 chiếc điện thoại nếu đc chọn mình sẽ chọn pin trâu hơn chứ màn hình 720 trờ lên là ok rồi hiện đại thì hại điện mà
@phuocxuan2004 dù sao nó cũng chi là 1 chiếc điện thoại nếu đc chọn mình sẽ chọn pin trâu hơn chứ màn hình 720 trờ lên là ok rồi hiện đại thì hại điện mà
@very.bad Mình thì ngược lại, màn hình phải đepb, chấp nhận ngày sạc 2 lần, sài con note 3 giờ cầm lại note 2 thấy màn rổ đi rất rất nhiều.
Độ bền của LG G Flex quá đỉnh. 😃
Ngạc nhiên chưa... LG hay lắm còn ko mau đăng kí bản quyền..
lehn85
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thì thấy thử nghiệm này chỉ cho vui thôi, chẳng chứng minh được nó bền hơn. Có lẽ nó chỉ bền hơn thằng cong cong gì đó của Samsung, và có lẽ đây là cái mà tác giả đang muốn cố chứng minh. Điện thoại thông thường khác hiện nay có thể ấn thoải mái hơn thế.
Xét thử nghiệm rơi thì con này không bền cho lắm. Rơi mặt lưng thì ko sao, nhưng rơi cạnh xuống là vỡ rồi.

P/S: có khi nên làm thử nghiệm dẫm vào khi nó đang để trên nền nhà +))
nvnhathuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lehn85 bạn nói hài, như vậy còn không chứng minh nó bền? bạn đã từng đọc dc tin máy bị cong, bể màn hình khi bỏ trong túi quần chưa? ( quần hơi bó, chật), mình còn nhớ(nếu không nhầm) là IP5S đã từng bị như vậy, tất nhiên nó không trở lại hình dáng ban đầu. Như vậy thì cái LG này nó đã bền hơn chưa?
"Điện thoại thông thường khác hiện nay có thể ấn thoải mái hơn thế." câu này hài hơn nữa nè, bạn thử lấy cái đt thuờng nào mà bạn cho là bền, uốn nó cong như vậy xem nó có còn nguyên vẹn hay ko? hay ý bạn là để nó trên mặt phẳng rồi ấn xuống????? xin thưa là màn hình nó phẳng, bạn ấn trên mặt phẳng thì chả có gi đặt biệt cả, ngon thì kê 2 đầu, ấn ở giữa đi.
Mình chả phải fan của LG hay gì, đang xài sony, nhưng đọc cmt đoán chắc bạn là anti. Cái nào hay thì khen, cổ vũ đi bạn ơi, đừng hâm mộ, anti mù quáng như vậy.
lehn85
TÍCH CỰC
10 năm
@nvnhathuy Mình là anti à =))
Cơ bản thì LG G Flex là điện thoại tốt. Mình chẳng chê gì nó cả. Mình chỉ bảo là thử nghiệm độ bền đấy không thể hiện nó bền hơn điện thoại khác. Và mấy trò drop test người ta hay làm cũng dớ dẩn cả. Chứng minh nó bền hơn qua 1 2 thử nghiệm nói chung chỉ cho vui thôi. Cơ bản mình chê cái thử nghiệm thôi. Mình tin vào luật số lớn và xác suất thống kê hơn.

Chuyện cái iP5 nó cong do để trong túi quần mình thấy chẳng phổ biến (xác suất). Như mình đang dùng iP4, toàn để trong túi quần nhưng chưa có hiện tượng gì. Nói thêm là nếu là anti thì mình là anti iPhone =)). Hệ điều hành iOS lạc hậu, đóng kín, màn hình thì bé. Mình thích dùng android hơn, nhưng mà giờ dùng iPhone vì được người khác cho, mà mình thì chưa có tiền mua con khác.

"hay ý bạn là để nó trên mặt phẳng rồi ấn xuống????? xin thưa là màn hình nó phẳng, bạn ấn trên mặt phẳng thì chả có gi đặt biệt cả, ngon thì kê 2 đầu, ấn ở giữa đi." - đúng rồi, ý mình là thế. Đã là so sánh thì phải làm thử nghiệm ở cùng điều kiện chứ.

Nếu thử nghiệm kê 2 đâu và ấn như bạn nói, tiến hành với cả 2 loại điện thoại cong và thẳng trên, thì cũng phải làm ở cùng điều kiện mới so sánh được, ví dụ như là phải kê trên vật liệu giống nhau, ấn một lực như nhau (ví dụ đè bằng quyển sách hoặc gì đó,...). Điều kiện chiến thắng có thể là khối lượng lớn nhất mà 1 cái có thể chịu được. Thử nghiệm kiểu này cũng là vui vậy thôi. +))

Tóm lại: Với mình mấy thử nghiệm kiểu này không thiết thực cho lắm, có lẽ có tác dụng quảng cáo là chính. Ở đây mình chê bai cái thử nghiệm chứ không chê cái điện thoại.

đây mới là dẻo nè
@n.a.v.i.p Nó chỉ là cái màn hình dẻo! Bjo nó ko có cọng cáp kia nối vào thì hãy khoe còn chuyện bẻ cong màn hình thì LG và SS có nhiều clip ấn tượng hơn nhiều!
musical92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@n.a.v.i.p minh nghi day chi la man hinh thoi. cai day mau den kia la day chuyen tin hieu. tam nen ma hinh cua flex con deo hon nhieu.
@n.a.v.i.p Hay quá, Cái này tiện dụng và thiết thực nhất. Cong queo mà không dẻo như của Nokia thì là đồ bỏ. Nếu như bẻ ngược vặn vẹo như trên Video thì bỏ túi ngồi đủ kiểu vẫn an toàn còn LG này thì chỉ "làm" thẳng thôi nếu vặn vẹo là đâm thủng đít như chơi..................bi-da lun😃 Nói Tóm Lại Nokia luôn luôn đỉnh nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019