[Video] Trình diễn camera của Nokia 808 PureView

TDNC
25/5/2012 8:48Phản hồi: 796
[Video] Trình diễn camera của Nokia 808 PureView
Dưới đây là đoạn video trình diễn khả năng chụp hình và quay phim của Nokia 808 PureView. Trong video cũng có giải thích sơ về cách làm việc của camera 41MP, theo đó, cứ Nokia sẽ gộp 7 điểm ảnh (pixel) lại thành 1 siêu pixel (superpixel). Bằng cách này, ảnh chụp xong sau khi zoom lên sẽ không bị vỡ hạt do ảnh mà bạn đang nhìn đang có độ phân giải là 5MP và được hợp thành từ các superpixel, vốn cũng được gộp lại từ 7 pixel trước đó. Chưa hết, hành động còn giúp cho ảnh đỡ bị nhiễu hạt (noise) và cho chất lượng ảnh tốt hơn.

(Bạn có thể xem hình gốc chụp bằng Nokia 808 tại đây).

Video bằng tiếng Ý nhưng có phụ đề bằng tiếng Anh
Đoạn video được quay bằng Nokia 808

Theo MyNokiaBlog
796 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã nhỉ! nhưng có tiền mình cũng ko mua! muốn chụp ảnh đẹp thì mua cái máy ảnh! còn điện thoại thì mình muốn 1 cái ngon hơn cái này! hehe
@mrlenguyen111 khùng vãj.....chắc ai cũg ko thích xài bell à?
@mrlenguyen111 Có người lại thích cái 1 phần như bạn nói đó bạn. Tùy mục đích và sở thích thôi bạn à.
Điện thoại lúc nào bạn cũng mang bên người, lúc nào muốn chụp hình thì lôi ra chụp ngay. Còn máy ảnh thì sao? Bạn có mang được 24/24 không?
Còn đương nhiên thằng nào thiên về sở trường thì nó mạnh thôi. Điện thoại sao so chụp hình với máy ảnh chuyên nghiệp được.
Còn về OS thì tùy thôi bạn, bạn thích nghịch và chơi game thì cần iOS, Android, WP7; còn những ai không quan tâm đến mấy vấn đề đó thì họ dùng Belle vẫn hổ trợ tốt cho nhu cầu của họ.
Mình hỏi bạn một câu:
Mục đích của bạn mua điện thoại là để làm gì?
@mrlenguyen111 - nhu cầu chụp ảnh là nhu câu được dùng nhiều nhất chỉ sau 3 nhu cầu cơ bản nghe, gọi, nhắn tin thôi bác ợ.
- máy ảnh >10tr thì so với máy du lịch là quá hiển nhiên rùi bác, hiện có thằng sx điện thoại nào dám tuyên bố là chụp đẹp hơn PnS?? kể cả 808 thì bác cấp cao gì á chỉ nói là tiệm cận nhu cầu hằng ngày thui.
- còn về dslr thì bác mua về mà chả biết chụp thì còn xấu hơn nhiều khi sử dụng PnS đấy bác. vì PnS đã tối ưu hết cho các điều kiện chụp <= là lý do PnS khác phân khúc Dslr và dù chụp ko bằng dslr vẫn có người mua <= và cũng là lý do camera phone ko thể so sánh với dslr
- thật sự thích điện thoại thì chọn đt có os khác là sao?? không hiểu ý bác lắm. vì N8 là điện thoại tớ thích nhất tới giờ và ngoài camera những thứ khác điều làm tớ hài lòng
- tản mạn vài tấm chụp bằng n8
Nhìn đẹp quá
dbt123
CAO CẤP
12 năm
phân vân chú này và Lu 900 quá. mình thích chụp ảnh mà
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dbt123 Lumia 900 bạn ơi, con này đc mỗi khoản chụp hình ak, trừ khi bác làm nhiếp ảnh thì mấy phân vân. Trong bài bác noi thích chụp hình thì 900 cũng chụp đẹp mà, cấu hình mạnh hơn, thiết kế nam tính hơn, đẹp hơn.. hjhj .Tks..!
@dbt123 múc ngay pure view đi bác lumia ít ứng dụng lắm mua con này chụp hình quay phim khỏi nói em đang dùng n8 và thấy hài lòng rồi.chưa nói đến con này
@gameloft92 90k ứng dụng còn ít.:| gà nhà đá nhau bây h.
@hpnv_a2 CLGT.cảm nhận của mỗi người thôi.gà gì
quá ngon
cơ mà symbian già r
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@nhthien-pp Bạn đang chứng tỏ bạn là người rất nguy hiểm như một số antifan ở đây.
@nhthien-pp bạn troll này quá quen thuộc rồi
@nhthien-pp bạn cũng nên giấu lun đi cho rảnh:rolleyes:
công nghệ này rất hay. like
ko khoái lắm 😁
Thích cái camera nhưng cái body thì chưa đẹp
1080p mà rõ còn hơn ảnh chụp. lạy nokia
Tuyệt thật, nhưng tiếc cái là hdh symbian, và giá lại khá đắt, một chiếc máy ảnh số sẽ là lựa chọn tiết kiệm hơn!
@autotechno Mình cũng có cùng quan điểm giống bạn! nhà nghèo mà 😔
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
tớ thích BB + Canon 3d mark hơn cái này 😁
@quangphuc91 cai day ai cha thich van de dau tien la ......😔
@quangphuc91 làm gì có canon nào là 3d đâu bác :D 3d bác :D:D
@quangphuc91 Chắc đi đâu bác cũng đem theo 2 cái này nhỉ. Lỡ trên đường gặp e nào xinh xinh muốn chụp ảnh phải chạy về nhà lấy cái canon 3d mark của bác hay bác đã đem theo 24/7 vậy
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DOCCOCAUBAI303 BB vẫn có camera chống cháy trong những trường hợp này mà bác 😁
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
PureView+wp= Hồi sinh😁
@exchangeu chắc chỉ nokia thôi :|
@exchangeu Mong là thế
@exchangeu Windown Phone + PureView = Samsung No2
Tuyệt thật, nhưng tiếc cái là hdh symbian, và giá lại khá đắt, một chiếc máy ảnh số sẽ là lựa chọn tiết kiệm hơn!
@autotechno già nhưng vẫn còn tốt chán
Chưa thấy cái máy nào xấu tệ xấu hại như thế này
devilchill
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mai Ông Nghĩa khắp nơi
Ps395
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mai Ông Nghĩa thiếu cái quan trọng kìa bác: N9
@Ps395 Ừ N9 đẹp 😁
@devilchill L nhá 😁
Công nhận chụp ảnh phê thật. 1 ảnh của máy này chắc nặng vài MB quá 😃
@lechien.us k bạn ơi, hơn nhiều là đằng khác, vì 5MP của con s8500 là ra hơn 1,7 MB (max size) rồi còn gì
@giotsuongvohinh bạn ơi nó gộp 5 điểm ảnh vào 1 mà lên 41mb chỉ nặng =8mb bt thôi
@silverbretx thì mình có nói là hơn 1 chục đâu, mình nói hơn 1,7 thôi..tại lâu rài k có tham khảo tin tức vs lại k có nghiên cứu nhiều về mảng chụp ảnh, rõ hơn là về dung lượng ảnh..nếu vậy thì cũng vừa tầm lưu giữ rồi😃
@lechien.us X_X vài mb thì chỉ = con máy 8mp thôi à bác
chỉ có sym mới tối ưu hoá đc ảnh nthế thôi wp thì đang chờ nokia phát triển cho wp nhưng chưa có ttin nào về dự án fát triển công nghệ pureview cho wp cả
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
vừa quay vừa zoom, video quay HD1080 nét vô đối tiền bối rồi
Nhiều người thích nói kiểu này thật! :mad:
@Funnyclock Xạo xạo đó mà, bạn ý đang dùng từ "nếu" đó nhé, vậy thì "nếu" có tiền thì tính sau hen
@impressive2000 tớ mới diễn kịch đó, có trích của ai đâu, tại có quá nhiều phát biểu như vậy ở quá nhiều topic...
Không biết Nokia ra mắt cái máy này hướng tới phần đông đối tượng nào?
Những người đam mê ảnh ọt thì cái máy này chỉ là đồ chơi con nít, còn những đối tượng còn lại thì...
@nguyendu277 bán cho ai chẳng đc.cứ phải chuyên nghiệp là mới cầm lên đc chắc.bó tay.nó hướng tới tất cả mọi người.sao lại có câu hỏi ngớ ngẩn thế.....
Máy này sẽ sơm đi vào quên lãng như N8 thôi....
@nguyendu277 dt Nhật bao nhiêu người biết đến???
So sách như bác thì con 808 đập mấy con này dập mặt hết r =.=
khi so sánh, có báo nào đi lấy mấy con này đi so sánh ko????
@hpnv_a2 Mình thấy cũng được mà, nhìn cái ống kính cũng hoành tráng? Thích mỗi Camera Phone nhưng phải cài được vài phần mềm cần thiết 😃 Chứ mấy con Sharp SH gì đó ngày xưa toàn cảm biến CDD chụp thì đẹp thật đấy, nhưng mà sóng yếu, phải unlock mà lạng quạng là thành ipod, rồi không có cài được ứng dụng.
@nguyendu277 CAU NOI CHUAN 😁
@nguyendu277 botay.com................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019