[Video] TV to bao nhiêu thì coi phim mới đã...

cuhiep
30/5/2024 13:44Phản hồi: 128
[Video] TV to bao nhiêu thì coi phim mới đã...
Mình cho một số anh em Mod xem TV to cỡ nào so với khoảng cách xem mà họ đang xem ở nhà thì là phù hợp, cho trải nghiệm đã. Nay xin chia sẻ với anh em các thông tin đó để anh em biết thêm. Hôm nào rảnh mình sẽ tổ chức offline để anh em đến trải nghiệm và trả lời câu hỏi giống các Mod Tinh tế xem sao.

Hầu hết mọi người đều có khoảng cách xem TV khá hẹp và chọn TV 55" hoặc 65"

Trừ Gia Huy và Tùng Trịnh có khoảng cách ngồi xem TV hơn 3m thì còn lại anh em chỉ từ 2m đến 2,5m. Như vậy lỗi này là thuộc các chung cư xây làm sao mà để khoảng cách hẹp vậy rồi sao người ta nâng cấp lên TV hơn 100" được.

Nói chuyện một hồi thì thấy hầu hết mọi người chọn TV tầm 55" hay 65" và thường là do thông tin truyền miệng và đọc đâu đó chứ ít người tự quyết định xem là mình nên mua TV nào. Các siêu thị bán TV cũng không có đủ điều kiện để người dùng quyết định được chính xác là họ nên mua TV to bao nhiêu.

Kể cả những cmt bên dưới kêu chọn TV 55" hay 65" cũng hầu hết là chưa được trải nghiệm TV to hơn ở trong một khoảng cách coi tương tự.

Sau khi trải nghiệm xong thì hầu hết mọi người đều chọn TV to hơn và 75" tới 85" là được chọn nhiều

Tuy chưa hẳn là trải nghiệm đầy đủ nhưng mình thấy hầu hết các mod đều có xu hướng chọn TV to hơn là TV mà họ đang xem ở nhà. Khoảng cách 2m thôi mà mọi người vẫn thấy TV 75" là coi đã, thậm chí Hải Đăng còn muốn chơi hẳn 115" nếu có tiền.

Mình cách đây 15 năm dùng TV Sony 43", cách đây 10 năm dùng TV Sharp Aqous 60" Plasma, cách đây 7 năm dùng TV LG OLED 65" và cách đây gần 4 năm thì dùng TV LG OLED 88". Khoảng cách con của TV 88" của mình là 2,5m và mình thực sự hài lòng về nó. Coi biết bao nhiêu phim ảnh với gia đình và mọi người đều bình thường, thoải mái… nếu mình tăng được khoảng cách coi lên 3m thôi mình sẽ đổi qua TV 115".
TV 88" ở nhà mình ngồi xem cách 2,7m đã gần 4 năm nay cho trải nghiệm rất đã.

TV TCL 115" dùng để thử nghiệm xem kích thước sao thì phù hợp.

Mình rất muốn chia sẻ với anh em một điều là: TV to coi nó đã…
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhà rộng, 100 inch xem cho sướng😀
@Shark Hunter Kích thước cỡ màn hình rrong rạp phim là coi đã.

Nếu lớn hơn cỡ màn Imax là coi sướng.
@cheetah_fast thế thì quá tuyệt vời rồi😀
@Shark Hunter tv to như cái apple vision ấy là coi đã nhất nhé, đấy là bọn ifan hay bảo vậy
110 inch
Mình thì hơn 100 inch là ok. Tối mình xem j a v 4 tiếng liên tục trên tv này. Nó phóng lớn to rất to gấp mấy lần người thường
Mình 77 inch coi khoảng cách 1m8 vẫn đã
Nhà mình xa tv 3m, đang xem 75” và không đã. Test thử thì thấy 115” hoặc to hơn chút mữa mới đủ độ đã
@HoliCf Mời bạn qua coi tv 115” ở khoảng cách 3m nó thế nào, mình coi tv 88” từ khoảng cách 2,5m 4 năm nay rồi… chỉ có dã
quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cuhiep sau khi làm việc và giải trí trên màn hình to, thì không thể quay lại màn laptop vì nhìn không nổi bác ạ.
@HoliCf Bạn xài máy chiếu gì vậy? Mình xài máy chiếu 4K chiếu màn tương phản cao Tiến Nam 100” ở khoản cách 3.5m coi rất đã đây 😂
HoliCf
TÍCH CỰC
2 tháng
@htevn Máy chiếu JMGO N1
Đang ở quá khứ 7 năm của chủ tịch. Ngồi hơn 2m chút đủ sướng.
vn587990
TÍCH CỰC
2 tháng
85” ngồi 2,5m chả đã tí nào. Bé xíu.
@vn587990 2.5m cho 85 là lý tưởng nhất rồi đó . Đúng theo chuẩn của Imax luôn khi Horizontal Field of View là 40 độ cho khoảng cách và size màn hình đó .
vn587990
TÍCH CỰC
2 tháng
@zipder Xem vẫn thấy nhỏ nhỏ sao ấy. Phê được mỗi tuần đầu lúc chuyển từ 65” lên à.
Nhà rộng thì xem TV hơn 100 inch quá đã luôn 😁
ryanmw
TÍCH CỰC
2 tháng
tv cũ 30 inch kê lên xấp tiền coi là đã nhất.

mời phản biện
Đắn đo 55" và 65" cho 2.4m, xem nhiều.

Các b ưu tiên size hay ưu tiên chất lg hình ảnh.
Bum2daK
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cosmos47 thoải mái nhé. Mình chơi PS5 75" phải kéo ghế vào khoảng 1m2 mới chơi được chứ ngồi bình thường 3m thì thua
@cosmos47 Mình xem tennis hay bóng đá thì nhiều trận tennis lên tới 4-5 tiếng là bình thường mà.
@LiemPT Nếu đọc sub liên tục thì tn
@cosmos47 Con nhà mình nó xem phim có sub 2 tiếng rưỡi thấy bình thường
Hayoja
TÍCH CỰC
2 tháng
Mới đc xài TV 65inch, nhà rộng quá có khi xem xa đến 5-7m.
nhà mình phòng khách còn xài cái TV JVC 21' nè :v vẫn còn ngon chán
Theo t thì càng to càng đã trước đã...
theo tui coi đừng bị chóng mặt toát mồ hôi là ok
Coi khoảng cách vừa phải để chọn kích thước phù hợp, nó gần quá coi chuyển động nhiều dễ mỏi mắt !! TV to chỉ thích coi đá banh - ta nói nó phê !!
ballantine
ĐẠI BÀNG
2 tháng
TV nghe tiếng là chính to là tốn điện hại môi trường
@ballantine Một cụ ông quen nghe FM/AM cho hay
@ballantine Mình thấy cái này không hẳn là sai đâu !! Cái đầu Box S của FPT ấy kết nối loa trên trần để box ở tầm mặt ra lệnh bằng giọng nói mở kênh truyền hình nghe thông tin thời sự cũng khá tiện !! Siêng nữa mở app Youtube trên điện thoại rồi truyền qua box nghe loa làm việc khác trong nhà !!
Cứ to nhất trong khả năng mà táng thôi
Cách đây 2 năm, khi đổi thay tivi 55" bằng 1 tivi to hơn để xem bóng đá cho đã, mình cũng đã đọc được bài của cuhiep trên fb về khoảng cách xem tivi và thấy rằng thông tin tìm kiếm trên mạng về khoảng cách tương ứng với màn hình đều ko chính xác. Nhà mình khoảng cách cỡ 2,7m và mình chọn con LG 75". Mọi người lúc đầu ai cũng kêu sao to thế, nhưng rồi 1 thời gian thì thấy khoảng cách đó xem tivi 85" vần OK.
@LiemPT Chính xác luôn bạn, thông tin từ các hãng hầu hết để phục vụ cho việc sản phẩm của họ. Thực tế thì ta coi to hơn nhiều
Không thấy đưa ra bảng kích thước inch tương ứng khoảng cách để mọi người chọn lựa nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019