[Video] WePad, chiếc tablet chạy Android

vuhai6
16/4/2010 16:11Phản hồi: 60
WePad là chiếc tablet chạy Android, được sản xuất bởi Neofonie, máy sẽ được bán ra vào tháng 7 tới đây. Cấu hình WePad có nhiều điểm nổi trội hơn các đối thủ khác như sử dụng bộ xử lý Intel Atom 1.66GHz, camera phía trước cho đàm thoại video, 2 cổng USB, khe cắm thẻ nhớ MicroSD và HDMI out. Video dưới đây cho thấy khả năng kết nối với thiết bị ngoại vi như chuột và bàn phím qua cổng usb của WePad là khá tốt.

WePad có màn hình lớn 11,6" với độ phân giải 1366 x 768 pixel. Nó có một giao diện UI khá đặc biệt với nhiều widget đủ các thể loại khác nhau như thời tiết, chứng khoán, music, facebook hay google map... Máy cũng có khả năng chơi file video chuẩn HD 1080p. Có thể thấy ngay là tốc độ xử lý của WePad là khá tốt.

Kết nối với chuột qua cổng usb

Giao diện UI đặc trưng

Những cảm nhận đầu tiên

Nguồn: netbooknews
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HHD19
ĐẠI BÀNG
14 năm
giá khoảng bao nhiu vậy ta?
Các bạn iAnti tung hô cái này , chê bai iPad thì mình không bàn tới . Nhưng rõ ràng nhà sản xuất WePad chưa hề có tên tuổi , làm sao dám chắc sản phẩm có bền hay không , đội ngũ hỗ trợ kỹ thuật thế nào , có nhiệt tình sửa lỗi không tương thích không , sau khi mua về VN mà có bị hư thì có ai biết sửa không , miếng dán màn hình 11,6" mua ở đâu ra ? Nói chung là rất rất rất nhiều phiền phức !

Chúng ta là khách hàng , nhưng chúng ta có quyền lựa chọn để được đối xử như thượng đế hay bị hắt hủi
antondat
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này cố tình đưa ra cái comment chẳng giống con giáp nào ....?
Muốn biết tên tuổi thì tìm hiều đi
Muốn có đội ngũ kỹ thuật hỗ trợ thì chờ có nhà phân phối chính thức đi
Muốn có người sửa thì kiếm con chuột bạch đi
Muốn miếng dán màn hình thì ship về từ nhà chuyên cung đi (dám không....?)
Có ai đó tước đi cái quyền lựa chọn của bạn ah....?
kinhvan69
TÍCH CỰC
14 năm
bi quan thế 😃 cái j cũng đòi vip mới xài thì xã hội này có mấy cái....
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thì ko thích mua hang dựa theo doanh số lắm
trangvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không phải iAnti như bạn nói, nhưng rõ ràng bạn là Fan của "củ táo" rồi. Bạn không khách quan khi đưa ra những vấn đề không trọng tâm và rất... cụ thể đến nhảm nhí. (ví dụ như miếng dán màn hình). Ở đây Bác Vuhai6 dâu có phát biểu là w hơn i của bạn đâu. Chưa gì đã vội phản đối. Chắc sớm muộn gì cũng sẽ có nhiều người trở thành "iAnti" chỉ vì lý do không muốn bị mang tiếng đứng chung hàng ngũ FAN "củ táo" như bạn.
duco2
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko có ý kiến chuẩn cái hay phù hợp với công việc
- hệ điều hành mã nguồn mở
từng cầm Ipad trên tay, cảm giác khá là nặng ( nếu cầm lâu ) và thiết kế đẹp hơn con này nhưng con này hơn hẳn IPad về mặt kết nối "sử dụng bộ xử lý Intel Atom 1.66GHz, camera phía trước cho đàm thoại video, 2 cổng USB, khe cắm thẻ nhớ MicroSD và HDMI out "....
Tablet cảm ứng ra nhiều tới chóng mặt ấy nhỉ. Đúng là hết bội thực phone cảm ứng giờ tới mấy cái này nữa hahaa.
futaro123
ĐẠI BÀNG
14 năm
hik,các bác so sánh với ipad làm gì?
2 cái này đâu có liên quan đâu,wepad là tablet -sinh ra như là 1 cái netbook thu nhỏ với màn hình cảm ứng còn ipad là ....ipad-Apple chưa bao giờ nói ipad là tablet cả!
Bác này nhảm quá! Ipad là máy tính bảng. Tablet là và máy tính bảng khác nhau mừ!
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
chuẩn không cần chỉnh
dungdo2911
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cứ chờ doanh số bán ra rồi hãy kết luận về độ thành công của nó đi hen.
hackerZ
TÍCH CỰC
14 năm
ủng hộ wepad....nhìn thấy cảm ứng mượt kinh.Hệ điều hành android thì bây h phát triển mạnh rồi,phần mềm cũng nhiều,vọc sướng và con này cấu hình mạnh.Nếu có ở việt nam sẽ mua 1 cái để dùng.
Đa nhiệm đúng chuẩn luôn. Kết rồi nha 😁
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ó hay hơn Apple nhiều 😁 ủng hộ WePad nào
dib
TÍCH CỰC
14 năm
Sản phẩm đặc biệt dành cho các Anti-Fan Apple...Đa nhiệm + Flash + ...Chép nhạc, coi phim thoải mái...Mua đi..còn chờ gì nữa..quá rẻ ..quá đỉnh ! 😁
enterspeed
ĐẠI BÀNG
14 năm
😃 mỗi em một vẻ mười phân vẹn mười,nhưng em kết con này hơn hihi. Trong thớt này cái các bác nên bàn luận về sản phẩm mới của chủ thớt chứ ai lại mang ra so sánh,không tốt không tốt.
AndiKit
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đi sau iPad thì làm sao mà thoát khỏi cái bóng của nó được, tự dưng thị trường im hơi lặng tiếng, sau khi Apple tung hô ra iPad là thị trường dậy sóng, đua đòi đi theo, sao ko thằng nào chịu đi trước đi trời. Để rồi giờ chỉ được mang cái danh là sát thủ iPad nữa.
duco2
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn này vậy là ko theo dỏi tin tức rồi ipad ra sau e này đấy bác ạ

ở đây nên bình luận về em wepad này thì đúng hơn là so sánh giửa cái này với cái nọ

- mổi 1 Hảng. Nó có mổi cái hay riêng của nó dùng tốt cho công việc của mình là mua thôi ko có gì phải so sánh cả

VD: ipad thiết kế ko có gì để bàn , software nhiều , cấu hình bình thường yếu hơn nhưng hảng sản xuất khác ( hp chẳn hạng )

we-pad thiết chung chung, software nhiều ( OS Android ) , cấu hình mạnh ( cấu hình thằng này thì có khi chạy win xp được đó )

tóm lại 1 câu : ai thích thằng nào thì mua thằng đó ( so sánh cải nhau làm gì cho mất hòa khí )
Oxi
CAO CẤP
14 năm
Thị trường máy tính bảng đang nóng lên rồi các bạn, hàng loạt sản phẩm mới liên tục ra đời. Nào là ipad, giờ thì wepad. TRong khi đó hãng Dell cũng vừa cho ra lò các mẫu Dell Streak 7-inch và 10-inch HTC và Google cũng đánh tiếng hợp tác và sắp ra mắt 1 mẫu tablet rất hot nữa, vv...vv...hãy chờ xem, và rinh 1 em ưng ý nhé!
con này có cảm ứng đa điệm ko ta
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Chưa còn nào có cảm ứng đa nhiệm cả bạn à chỉ có cảm ứng đa điểm và HDH chạy đa nhiệm thôi.
songviet
TÍCH CỰC
14 năm
Có flásh, đa nhiệm thực sự, chứ ko nửa vời như ibad, lại adroid nữa, có tại vn là chớp liền.
hellboy_ftu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chủ đề này bđầu lại nóng rồi! Ai thix dùng cái j thuận tiện cho bản thân thì dùng,việc j đi so với ng khác.cá nhân e là ifan nhưng dùng ip và nếu có đk sẽ chọn Wepad^^ hợp v mục đích sử dụng của e.chẳg fải xoán.thương hiệu này nọ
arc_tung
ĐẠI BÀNG
14 năm
em thích ipad về kiều dáng nhưng không thich về cấu hình, vẫn mong sony ra một em để lựa chọn
thần tượng sony, vừa đẹp và mạnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019