[Video] Xem hậu trường xây dựng ngôi làng của Orc trong phim Warcraft

Nam Air
22/6/2016 7:0Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Pro là đây, mình chơi hơi kém tý nên toàn đánh với máy, chỉnh insane nhưng coi bản đồ để biết tụi máy nó đi đâu 😁

Mấy nhà phê bình luôn khác người mà bác. Nhìn Imdb là biết, 7.6 nhé.

Giống như Harry Potter mà thôi: nhà phê bình chê, khán giả thích, và hãng phim lời to :D
@mrkn hehe bạn chịu khó rủ bạn chơi LAN á, nhưng giờ tìm người chơi phát triển hơi khó, toàn dota là mình k thích lắm.
Mình cũng bt chưa đến pro, chơi máy insane thì một mình đánh tối đa đc 3 insane. hehe. nhưng giờ ít chơi hơn rồi vì time 1 match mất cả tiếng lận :D.
Thực ra thì xem hơi hụt hẫng. Không phải phim ko hay mà không được xem tiếp. Thích mấy con tướng sau này trong war 3. Hóng tiếp phần sau nữa.
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Nói nhiều quá, nhìn Imdb để biết là bạn đang lạc loài 😁

http://www.imdb.com/title/tt0803096/?ref_=nv_sr_1

@mrkn This movie is incredible. After seeing the first movie I have to say we will definitely in the oncoming movies see a rising Arthas fall to evil. Incredibly well done. A look into the lives of our famous Warcraft characters had me immersed and I was in love with the cinematography. I cannot wait to see Medivh & Sargeras in the movies. I wonder when we will get to see the drama between Illidan & Malfurion. I can't wait for the next one so excited. Thank you for an incredible movie. This movie is incredible. After seeing the first movie I have to say we will definitely in the oncoming movies see a rising Arthas fall to evil. Incredibly well done. A look into the lives of our famous Warcraft characters had me immersed and I was in love with the cinematography. I cannot wait to see Medivh & Sargeras in the movies. I wonder when we will get to see the drama between Illidan & Malfurion. I can't wait for the next one so excited. Thank you for an incredible movie.
=> Đọc xong dòng này bạn có nhận ra đây là fan game hay fan movie không?
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
@Wolfrain Arthas còn lâu mà, tóm lại movie làm lại như vầy là hay, đặc biệt với những ai rành Warcraft.

Nhưng ghét hãng phim này. KHông biết phần 2 có chuyển sang hãng khác ko. Ghét cái gì của TQ.
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Link : http://gamek.vn/phim-warcraft-mo-man-voi-doanh-thu-cuc-ki-an-tuong-2016061015381415.chn
Trích:
Bom tấn thì mới đạt thành công vậy nhé. Đợi xem có phần 2 hay không nha 😁
@mrkn Doanh thu thị trường mỹ tuần đâu chỉ có chưa tới 25 triệu usd, tuần hai còn 6.5 triệu thì nghiễm nhiên nó đã trở thành bom xịt rồi. Doanh thu trên toàn cầu thì tất nhiên sẽ khá hơn, nhưng như mình đã nói doanh thu hoàn toàn không như kỳ vọng của nhà sản xuất
quangminhmmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết bạn có làm phim ko mà chê người ta
Luna hay Jaina bạn? hình như Jaina mà
quangminhmmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrkn Đâu có nhớ tốt như bạn nói đâu, nhờ mới xem History of WOW đó bác:
http://www.phutu.vn/t512-history-of-warcraft-full-a-sua-link-anh
@quangminhmmc Câu hỏi ngờ u nhất ngày. Thế bạn có đẻ đc ra trứng ko mà dám mở mồm ra chê trứng ung (nếu chẳng may bạn ăn phải) ?
quangminhmmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xanyo1 chửi mà ko dám à.. hèn. câu trên tôi ko có chủ định viết mà ko biết sao nó ad vào
P/S xin lỗi chủ bài này nhé, ban nick thì kệ
@quangminhmmc Tranh luận vào trọng tâm đi. Hèn hiếc gì ở đây? Bạn ăn phải quả trứng ung bạn có chê ko??
Phim hay và ý nghĩa. 9.5/10.Hóng phần 2 và phần 3.
Trên mạng có bản "HD" rồi, nhưng vì mòn mọi chờ đợi bấy lâu. Tuần này thu xp đi coi 😃.
zerglingno3
ĐẠI BÀNG
8 năm
phim coi dc không hay cũng không quá dở . Fan của game thì thấy có chút thay đổi nội dung làm phim mất đi độ hoành tráng
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thực ra xem cái này chỉ có fan mới hiểu. Mình xem chủ yếu vì tò mò. Thấy kịch bản và các thứ cũng bình thường nếu k muốn nói là nhạt toẹt
Phim công nhận rất hay,mong phần sau lúc đứa bé lớn lênh
dragonsage
ĐẠI BÀNG
8 năm
ta công nhận human oánh giáp là cà phim này rất ngu.
Nhưng có nhiều lão ngồi so War vs Lotr là bất hợp lý
Cách Blizz xây dựng Azeroth khác với cách Tolkien xây dựng Middle Earth.

Middle Earth rõ ràng là 1 thế giới tăm tối hơn trong khi Azeroth là 1 thế giới tràn đầy ánh sáng, rực rỡ.

Đừng so sánh Elf của Tolkien và Night Elf của Warcraft, và trong rất nhiều truyện thì nam Elf được miêu tả là mặt mũi có góc cạnh, chứ ko đẹp trai như Legolas của Lotr đâu
@ăn cơm không em Elf trong War tiến hoá từ tộc troll bác nhé. Thế nên không có đẹp dai xinh gái như trong Chúa nhẫn đâu. Thế giới War nó khác, Orc trong War ko ngu học như phim hay truyện khác.
À thực ra 3 chị em nhà Windrunner ngon đấy. Hóng phần sau xem thế nào.
quangminhmmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoan999999 Night Elf có trước High Elf mà ta?
http://www.phutu.vn/t512-history-of-warcraft-full-a-sua-link-anh
@vanmaitrangchu ý mình không phải tộc elf xấu hay đẹp,mà tạo hình khuôn mặt nhìn không có cảm xúc gì,nhìn kiểu như chỉ cần có trong phần này thôi vậy,mong phần sau mọi thứ trở lên tốt hơn
hoan999999
TÍCH CỰC
8 năm
@quangminhmmc
Có trước, nhưng lộ diện sau

không những thế, mình đang đề cập đến nội dung film nói riêng, và nội dung game Warcraft 1 nói chung... dù 2 cái này cũng không hẳn là tương đương...
xdd51
TÍCH CỰC
8 năm
bao giờ việt nam mới có những sản phẩm phim như này
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
Ai muốn ra rạp thì nt cho mình , mình còn 1 số code đổi vế ở GALAXY hoặc LOTTE đây
099.512.6694
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Thấp hơn kỳ vọng của hãng nhưng cũng là bom tấn. Cứ tính ra doanh thu so với số tiền sản xuất là được

Thấy bác nói chuyện có vẻ hơi miệt thị người khác quá.

Fan game này thì thường tầm 8x đổ lại thôi. Chưa biết ai lớn hơn ai. Mà lớn hơn cũng chưa chắc đúng

Phần đầu War 3 là cảnh Thrall đang ngủ nằm mơ thấy con quạ ( Medivd ) dẫn đường mà. Nên Thrall lớn lên là phần 3

Phần 2 là Lothas và vị vua trẻ như bạn kia nói
yugotran
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phim hay, hy vọng phần 2 hoành tránh hơn nữa!
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
Haters gonna hate,
just love...........
For The Horde!
For the Lich king!!
Ix09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều bạn kỳ quặc, cực đoan hóa mọi thứ quá.

Mình đưa vợ đi xem vợ kêu hay. Mấy bạn nam nữ trong công ty đi xem về cũng kêu hay (2 đối tượng này không biết gì về game).

Cá nhân mình là fan của game thì thấy phim này cũng rất đáng xem. Cốt truyện bám khá sát nguyên tác nên không nói. Kỹ xảo được. Các thứ khác làm cũng rất tốt.
Điểm trừ là phần đánh đấm, đặc biệt của phe human nhìn không "chất", xem không đã mắt chút nào.
Màu sắc loè loẹt thì chịu thôi vì nó làm theo game, mà ai chơi game rồi thì đều biết...
zerglingno3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ix09 như thế mà bảo giống nguyên tác à bác :v
Ix09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zerglingno3 Mình nói là khá sát chứ có bảo giống đâu? Nhìn chung với mình chuyển thể từ game như thế là ok rồi.
Nhiều thánh cứ mang cái lý lẽ "giống game" ra để phán là phim hay. Em thì quỳ! Cãi với mấy thánh giống như đem cái đầu gối lên đặt ngang hàng mới mình. Các bạn đi xem phim giống như fan hâm mộ đi xem thần tượng diễn, chả cần biết hay dở thế nào, chỉ cần có người bạn thích, có nội dung bạn biết là bạn nghiễm nhiên phán nó hay. Ngay từ đầu cái thước đo của các bạn đã lệch lạc rồi. Nên giờ có người chê một cách khách quan thì các bạn sồn sồn lên cãi một cách rất ngây ngô. Đành phủi đít đi ra. Đám đông quá hung hãn và vô tri!
@Wolfrain Thế b muốn gì? Cốt truyện bám sát rồi, sửa có tý, thêm có tỵ. Kỹ xảo tốt. Khung cảnh làm chất, y như game. Trang phục có ông bảo nhìn nhựa, rẻ tiền?! Chưa sờ vào game bao giờ mới phán thế, giống y game, long lanh. (Mà phải nói lại. Human bao năm ko đánh nhau, giáp với vũ khí chỉ lau trùi lại chả sáng long lanh. Nhìn vũ khí Orc kìa, thô thô bẩn bẩn, ng ta biết đấy nhưng làm thế là hợp lý.) Phép thuật mãn nhãn, ra chiêu hơi lâu thôi 😁. Xin đừng bảo màu mè, thế giới của WoW nó thế.
Và điều ko hài lòng nhất là: phim ngắn quá 😔 vì nó là phần 1 nên cắn rămg chịu. Đợi phần 2 3.
god hunter
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Wolfrain Vấn đề là cách nói của bác mang tính miệt thị ng khác =]]]] nge ngứa hết cả a**
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
8 năm
@Wolfrain Mình khác bọn họ này :v mình cũng thấy phim bt :v chỉ ko đồng quan điểm vụ quần áo thui ... bạn phản biện mình đi :v
zenukyo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Wolfrain Cùng 1 sự vật hiện tượng nhưng tùy người sẽ cho ra cảm xúc khác nhau mà, ai thích thì cứ thích thôi bác, riêng em xem cũng thấy hơi hụt hẫng thiệt, nhất là thằng org cuối được bơm FEL xong, tưởng sao bị chém chúng tờ rym lăn quay ra chết, lãng nhách, em là em thích film có chiều sâu và logic hơn một chút 😃
phim xem phần 1 rất hay 😃
Là phần beginning nên đôi chỗ còn hơi dài, cũng vì phải giải thích nhiều cho khán giả không chơi game nữa, nhưng không phải dài kiểu lê thê, tổng thể đây là một phim hoành tráng và đáng đồng tiền bát gạo.
hy vọng những phần sau sẽ hay hơn, cao trào hơn, hoành tráng hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019