Visky hỗ trợ tiếp sức mùa thi với bản đồ Vimap cho ĐTDĐ

Trung Dt
2/7/2009 13:53Phản hồi: 17
Visky hỗ trợ tiếp sức mùa thi với bản đồ Vimap cho ĐTDĐ
Nhóm công nghệ Visky thuộc tập đoàn FPT đã phối hợp cùng báo Tuổi Trẻ xây dựng bản đồ số trên mobile cập nhật các địa điểm thi, các điểm sinh viên tiếp sức mùa thi ĐH, CĐ 2009. Chương trình là 1 phần trong chuỗi hoạt động “ Tiếp sức mùa thi của báo Tuổi Trẻ”.

Vimap -Tiếp sức mùa thi là một ứng dụng chạy được trên hầu hết các điện thoại di động hỗ trợ JAVA MIDP 2.0 và hỗ trợ kết nối GPRS. Được xây dựng dựa trên nền tảng bản đồ Vimap do Visky FPT phát triển, các thí sinh dự thi ĐH, CĐ có thể nhận được thông tin về các điểm thi, các điểm có đội sinh viên tình nguyện hỗ trợ thí sinh dự thi ĐH, CĐ ngay trên điện thoại của mình.

Ngoài ra phần mềm còn có chức năng vạch ra cho người dùng đường đi ngắn nhất để đi đến địa điểm thi đặc biệt trong mùa thi thường diễn ra tình trạng kẹt xe đảm bảo cho các thí sinh đến đúng giờ thi. Cùng các thông tin hỗ trợ thí sinh như các điểm nhà trọ miễn phí, các thông tin cần biết về thủ tục dự thi, lịch thi, cùng một số thông tin hữu ích khác.

Dự kiến ngày 3/7/2009, phiên bản sẽ được ra mắt và đến tay các thí sinh. Mọi thông tin phần mềm các thí sinh có thể tải miễn phí tại website www.vimap.vnwww.tuoitre.com.vn
Hiện tại chỉ có thông tin ở Hồ Chí Minh, các cụm thi khác đang được cập nhật liên tục để gửi đến thí sinh.

[relate]vimap[/relate]
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có trễ quá không?Ngày mốt em thi rồi,giờ này ai cũng ổn định chỗ ở hết rồi.
vậy cho sinh viên nhà giàu rồi , sinh viên nhà nghèo như em GPRS là 1 thứ xa xỉ =))...
dù sao cũng là phần mềm hữu ích,
to bumbumbangchiu: lo ôn bài đi , lăng tăng lên đây làm chi
Trời! sao không up lên cách đây 3-4 hôm đi! con em chúng ta phai chay đôn chay đáo đi tìm trường, tìm xong, ổn định chỗ thì bác mới up lên thì đùng làm gì! Chắc để sang năm cho em nó thi lại thì mang ra dùng quá!
xuxu09
TÍCH CỰC
15 năm
up lên cho các sĩ tử biết tin là có Vimap mới rùi tung tăng đi tìm để tải về điện thoại. hehehe
Còn thi đợt 2 và CD nữa mà, cũng có lý. Hơn cái ngày xưa, chân ướt chân ráo lên SG, tìm đường hỏi đường khó quá. Hỏi chả ai hiểu cả, hihi.
caman006
ĐẠI BÀNG
15 năm
trễ quá rồi, huhu, mình tìm chỗ thi ở diadiem.com nhung trang wed đó đóng cửa rồi.
mà cho mình hỏi nha, thi sinh đâu có được mang điện thoại vào hội đồng thi đâu, vậy làm phần mềm này chủ yếu là dành cho phụ huynh đưa đón con em rồi. thí sinh tự đi thi như mình có tải xuống cũng như không ah. 😔(
can23
TÍCH CỰC
15 năm
trang này vẫn ok mà mình vừa vào xong đây này
cái này rất có ích cho mấy TS đây

cái này có dùng cho iphone được ko mấy bác ôi
xmanonline
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này base trên mmap 😁 .......
Quá trễ - ngay cả với mình mai đưa em đi thi cũng muộn rồi vì đã xem địa chỉ qua bản đồ và wikimapia
Sáng giờ kẹt xe từ nhà đến chỗ làm :d
Gửi các sĩ tử, quý PH bản đồ ViMap tiếp sức mùa thi do Visky vừa cung cấp
(trang đầu topic)

Chúc các bạn thi tốt
may là thời mình thi là đã có google map =)) , lên oánh dấu 1 phát trên google map , rồi tra theo map của mình, đang tung tăng trên đường mà lỡ như không biết là đường nào với đường nào thì có mấy bác xe ôm ấy , đường ở trong miệng mà , ngại gì không hỏi 😁 ... sinh viên đại gia bây giờ có GPS , chạy 1 vèo tới nơi lun ...
hehe

các bác ơi Nokia 1208 có xài dc cái này ko.:p
Visky chưa nghĩ ra ứng dụng hỗ trợ cái này cho 1208 bạn ơi...😁:D:D
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vừa đi vừa tra cẩn thận kẻo đạo chích giật điện thoại 😁
các bác ơi cái ni có dùng được cho BB7290 không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019