VLC xem video dung lượng cao bị nhiễu

sun_shine_ing
28/8/2018 9:45Phản hồi: 11
VLC xem video dung lượng cao bị nhiễu
Xin chào các bạn. Mình có thắc mắc này mong được giải đáp. Mình vẫn sử dụng phần mềm VLC để xem video, nhưng với một số video dung lượng cao (4GB trở lên) thì hình ảnh thường bị nhiễu rất khó chịu.
Không biết có cách nào để khắc phục ko?
*mình có kèm theo hình ảnh để minh họa*
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử tải một chương trình khác như Klite Codec hoặc splash xem thử có bị ko ? Có lẽ VLC thiếu codec nên nó bị vậy
Ngoài ra bạn thử ktra luôn cái driver của vga luôn nhe
@dinhdobathi Mình có cài K-lite codec rồi bạn ơi. Thử cái cách Preferences rồi chỉnh Network catching (ms) gì đó như trên một số trang hướng dẫn cũng ko được 😔
@sun_shine_ing bạn coi video từ đâu mà chỉnh Network catching nhỉ ?
@dinhdobathi Mình xem video từ máy tính bình thường. Học theo bài này thôi chứ mình cũng ko hiểu rõ lắm:
http://thuthuat.taimienphi.vn/sua-loi-video-playback-tren-vlc-media-player-22741n.aspx
Nếu phần mềm nào cũng ko fix được thì có thể ổ cứng của bác bị bad nhé. Th này thì bác chỉ có thể thay ổ ko fix dc
@satthuvip777 ổ cứng em vừa mới thay xong 😆 Không có cách nào thì nghỉ xem vậy!
@sun_shine_ing Hoặc nguồn trên web trc khi nó up bị bể hình rồi
Mà phim e khuyên nên lưu vào ssd ấy, trc e có thay 1 con hdd mới tinh mà tải phim tầm 15gb về là bị lỗi. Chuyển chỗ lưu sang ssd hết ngay
contrucstion
ĐẠI BÀNG
6 năm
cao nhân nào biết cách bỏ cái viền đen này khi xem video tren VLC không tư vấn giúp
@contrucstion bỏ sao dc bác, khung hình của phim nó thế rồi bỏ đi là bác mất hình trong phim thôi. Nếu màn hình của bác có cũng khung hình giống phim thì sẽ ko còn khoảng đen nữa
contrucstion
ĐẠI BÀNG
6 năm
@satthuvip777 Mình hiêu việc này bác à. Một số phim mới bây giờ đều có viền đen này, nhưng rất ít. Riêng thèn VLC phiên bản này thì mình thấy nó bị gì thì phải, hoặc mình thiết lập kg đúng. Bộ nào cũng có, mà chiếm nhiều là chuyện khác (như hình), còn bộ trên hình xem trên tivi qua cổng USB thì full màn hình bác ạ.

Làm theo hướng dẫn trên youtube sẽ hết giật lắc nha ae, đã thử và thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019