[Vui vẻ] Chia sẻ cách mang ba lô an toàn khi đi xe máy

Nam Air
22/4/2016 8:54Phản hồi: 213
[Vui vẻ] Chia sẻ cách mang ba lô an toàn khi đi xe máy
Mình nghĩ anh em Tinh Tế chúng ta khi đi làm, đi cafe bằng xe máy thì đều mang theo những cái ba lô có chứa đồ giá trị, có thể đó là laptop, máy tính bảng, hoặc những tài liệu quan trọng. Nhiều người sẽ thích mang ba lô, túi xách trên người để an toàn, nhưng nhiều người thích treo hoặc máng lên xe. Mình chia sẻ trong video dưới đây cách mình mang ba lô đi làm, mời anh em chia sẻ phương pháp anh em đang dùng nhé.

Mình dùng một sợi dây thép lõi nhiều sợi nhỏ, một đầu dây mình cố định trên ba lô, một đầu dây mình máng vào chỗ dùng để treo nón bảo hiểm dưới yên xe.

Mình nghĩ cách treo này đồng thời cũng là một cảnh báo đến các đối tượng có ý đồ, rằng cái giỏ này khó bị giật, giúp giảm khả năng bị mất.

Mình cũng thấy nhiều anh chị em treo giỏ, treo ba lô vào cổ tay lái, vào kính chiếu hậu, mình nghĩ rằng cách treo này không an toàn, vì khi bị giật thì sẽ gây lạc tay lái, nguy hiểm để bản thân chúng ta.

Xin mời anh chị em chia sẻ phương pháp của mình nhé.
Cập nhật:
Mời anh em chia sẻ phương pháp mang ba lô của mình vào đây có kèm theo hình ảnh hoặc video và thuyết minh đơn giản, sẽ có bốc thăm vui vẻ, 1 anh em may mắn sẽ trúng 1 ổ cứng WD500GB, 1 anh em sẽ trúng Ví Sen 2.

Anh em nhớ share bài này lên fb để hợp lệ bốc thăm nhé, chúc anh em vui vẻ và an toàn nhé!
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em có cách khác là xài móc carabiner, giá 100k, mua ở cửa hàng dụng cụ xe đạp. Vừa hạn chế được cướp giật, yên tâm hơn, vừa chống tình trạng balo đổ ra đường khi té, ngã xe.

Thấy khá gọn, móc sẵn vào quai xách hoặc quai đeo ba lô, khi đặt lên phía trước xe thì có thể móc vào ba ga (đối với xe số) hoặc móc phía trước (đối với xe tay ga, tuy nhiên móc trên xe tay ga bằng nhựa nên có vẻ không chắc lắm.)

@ndminhduc Mình cũng dùng móc nhưng mình đi xe số nên móc hai quai đeo ba lô vào baga xe, vừa an toàn lại ẩn nên không gây sự chú ý.
robo-ky
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndminhduc Cái móc này shop nào bán dụng cụ du lịch, phượt đều có.
Cách của bạn có 1 nhược điểm rất lớn là không mang thông tin cảnh báo chiếc cặp này khó giật, chính sự nhỏ gọn, khó thấy của cái móc lại là điểm yếu. Bởi vì thà làm nhụt chí thằng ăn cướp còn hơn để nó giật rồi lúc đó xe cộ loạng choạng, nguy hiểm cho bản thân, vậy thì của đi thay người còn hơn 😃
image.jpeg Để ở nhà là an toàn nhất, hoặc thế này
quang_yte
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Châu Nhi Đồng Lại mất cả chì lẫn chài....... nếu đỏ hơn thì lại mất thêm tiền mua riềng mẻ
TungPig
CAO CẤP
8 năm
@Châu Nhi Đồng gặp cẩu tặc cũng mệt
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
@Châu Nhi Đồng nó giật đc cái balo xong lại đc bữa liên hoan với đồng đội của nó nữa./
@Châu Nhi Đồng Nhìn cái hình cười llộn ruột😃
tks bạn chia sẻ nhé
chickenlx
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này thằng cướp mà giật mạnh thì té xe đã lun :eek:
Vmemory
CAO CẤP
8 năm
@chickenlx Bạn nghĩ cướp nó có điên không khi thấy mình móc balo vào xe rồi vẫn giật? Bởi dù dây chắc hay không, giật vẫn dễ gây té cho bản thân tên cướp. Cướp trước tiên cũng phải tính đường thoát chứ đâu ai muốn bị bắt hay bị té theo
A cho e xin thông tin về sợi dây với. E cần 1 sợi như thế và thấy cách của anh rất phù hợp
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ncdangson Mua cái khóa thắng đĩa master lock có tặng kèm đó bạn. Hồi trước mình mua 1 cái có kèm sợi dây như thế. Mình còn bỏ không chả dùng đến vì nó vướng víu.
Mình chạy xe số nên móc 2 cái dây kéo của ba lô vào 2 cái móc máng đồ 2 bên là xong 😁
@ncdangson Bạn đến mấy tiệm xe đạp mua là có, từ vài chục - >100k, khoá có chìa hoặc khoá số

Good luck
wrek
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì quen đeo balo kiểu ngược ra phía ngực trước khi chạy xe. Lúc nào cũng quan lý được. Nếu là nữ thì cũng tránh được mấy thằng biến thái .
@wrek mấy thằng đó là bình thường , bọn ko có cảm giác gì mới là biến thái 😃
@wrek Ngoài bx ra thì tôi sợ bất kỳ phụ nữ nào mang "ba lô ngược lắm"
Gu của bạn là thick phụ nữ "mang ba lô ngược ah"
vistahome
TÍCH CỰC
8 năm
@wrek Cho hỏi bạn là nam hay nữ,, nếu nữ thì mình thấy con gái nó ít và ghét mang ba lo ngược lắm, vì sợ này nọ..
caovu84
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wrek em muốn là cái ba lô
dễ tai nạn lắm 😔
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
@ThanhNongDan Xe tay ga thường có trọng lượng từ 110 - 130kg + người lái 50 - 90kg tương đương 160kg - 200kg, bạn móc vào thân xe vậy thì xác định thằng giật balo sẽ cắm đầu xuồng đường. mình chẳng sao chỉ sợ cán qua đầu nó thôi
Nói chung là càng làm trộm tưởng đồ giá trị dễ bị theo dõi nguy hiểm, gởi xe đeo ba lô còn bị giật ko lẽ móc luôn vô người, cái này xấu ko hữu dụng lắm,
luongitvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm thế thì đúng là an toàn cho ba lô thật. Nhưng quan trọng là khi nó nhắm vào mình, nó giật liệu có xoè không.
jeetkunedo
TÍCH CỰC
8 năm
lap 12inch nên toàn bỏ vô cốp, hoặc xài túi đeo chéo, chưa bao h bị ai ngó hihi
quang_yte
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng ba lô khi đi xe máy thì cũng khá đơn giản, ví tiền, không bao giờ bỏ trong balo, mình đi xe thì hay để trong cốp xe, lúc đến nơi làm thì bỏ ra mang theo.
meohoang34
TÍCH CỰC
8 năm
@quang_yte Cách bạn rất hay tới chỗ đổ xăng mở cốp lên nó hốt hết 1 lần :p
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
Tui nghĩ để dây dài như của bác airblade14 thế k tiện lắm đâu cướp khi giật dc sẽ theo thói nắm chặt balo r quay đi sau đó là rồ ga phóng. Lúc phóng mà dây chưa căng cướp k biết rất dễ bị giựt lại gây ngã xe cho cả hai bên khá nguy hiểm

Link cách phòng chống cướp dàn cảnh:

Trên xe bus hay làm ntn đảm bảo
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình nghĩ cách nào cũng tương đối thôi. Vì khi gặp đối tượng nguy hiểm thì có móc thế nào thì cũng nguy hiểm. Dù sao thì cách ở trên cũng là một giải pháp khá hay.
Titaner
CAO CẤP
8 năm
Cứ mang cái balo rách hoặc dỏm đeo trên người , tụi trộm thấy là né liền
samatec
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đeo lên lưng là tốt nhất thả dây dài cho nó chạm xuống yên, chở tiền nhiều 200 300tr thì đeo ngược lên phía trước.
@samatec Chuẩn. Tiền nhiều cũng đeo sau lưng, vậy chắc hơn.
ndminhduc ơi cho mình hỏi cái móc khóa 100k bạn mua ở đâu vậy đẹp quá 😁
@sanglap_st mình mua chỗ shop Phương Nguyễn ah bạn, có nhiều loại khác gấu và mắc hơn nữa :D
@ndminhduc Cám ơn bnạ ndminhduc nhe :D
Gh0st Da7e
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cách của em là chạy xe giống thằng ăn cướp, khi đó tụi kia tưởng đồng nghiệp nên k có dòm ngó 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019