Webcam Macbook báo lỗi "There is no connected camera" ?

lacoste84
25/5/2013 7:59Phản hồi: 17
Tình hình là con MD318 của mình đang yên lành, bỗng một ngày đẹp trời mở cái Photo booth lên thấy màn hình đen sì và báo lỗi "There is no connected camera" :eek:

Sau đó mình đã thử bật các phần mềm khác như Facetime hay Skype để kiểm tra và cũng bị tình trạng báo lỗi trên. Đành phải cài lại HĐH nhưng vấn đề vẫn không được khắc phục, ngoài ra còn reset SMC gì đó theo cách nhấn tổ hợp phím Shift + control + option + Power mà thấy nó không có biểu hiện gì khác lạ cả 😕

Mình đã search trên diễn đàn những bài liên quan đến lỗi này và vẫn không tìm được câu trả lời. Vậy nên post bài này khẩn khoản mong anh em nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình.

P/S : Máy mình dùng cẩn thận nên chưa từng va đập gì cả. Không hiểu lí do làm sao nữa. Mong anh em trả lời giúp.

Xin cảm ơn mọi sự trợ giúp!...
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N.E.M
CAO CẤP
11 năm
camera có vấn đề rồi 😁 lỏng hoặc đã ra đi
lacoste84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ra đi đột ngột quá 😔
rkitvn
TÍCH CỰC
11 năm
vào about ...chỗ usb check xem có i-slight camera ko? nếu ko có thể em nó ra đi hoặc bị lỏng cáp ...hoặc trên main ...
lacoste84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rkitvn Hic, không có rồi bác ạ...Khả năng là em nó ra đi không lời từ biệt. Các bác biết giá cả thay cái khác như nào ko :eek:
vừa mở photo booth và 😔
lacoste84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LightingSoul Lại một người nữa giống như tôi ah :eek:
anh nao giup em cai van de nay voi, May cua em cung bi tinh trang nay nhung lau lau bi, lau lau no hien cai WC lai. hiz, vao cho mua may thi ng ta bao la cai WC khong the long duoc. hiz, chan qua
99% là bị hỏng board camera, cty mình có sẵn board zin của macbook, thời gian thay 30 phút. LH: 0938 50 50 50, 125/2C Hoà Hưng P12 Q10.
lacoste84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Blackberry Center Cho mình cái giá tham khảo với
Hà Nội có địa chỉ nào sửa chữa mac uy tín, bảo tui với!
400k cái camera đó nhé bác bên mình có hàng để thay luôn cho bác
Bạn thử update software thử
lacoste84
ĐẠI BÀNG
10 năm
Update đủ kiểu cũng không ăn thua bạn ạ 😔
Going into Terminal.app and issuing

sudo killall VDCAssistant
Macbook bạn dùng kỷ, không va đập gì( và chưa mở phần mh ra lần nào) thì chắc chắn không lỏng cable rồi. Vì vậy tình trạng này là do 1 trong 2 nguyên nhân sau:
1. camera hỏng( có thể lắm, vì nhiều người bị rồi). nếu muốn thây camera phải mở mh ra nên bạn nên chọn nơi nào tay nghề cao, uy tín nếu không thay xong hối không kịp.
2. Do giao tiếp USB giữa camera và mainboard không nhận.
Chúc bạn tìm được nơi sữa tốt. Chúc vui!
@PCS.net.vn mình vào phần usb nó vẫn nhận ra CAM
khi bật photoboth lên đèn cam sáng xanh nhưng Cam ko hoạt động mà chỉ xoay tròn
có giải pháp nào xử lý ko cả nhà ơi
Screen Shot 2015-11-17 at 9.06.17 PM.png
Screen Shot 2015-11-17 at 9.07.39 PM.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119