[Windows 8] Hướng dẫn cài đặt Windows 8 trên máy tính

bk9sw
27/9/2012 7:55Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình không biết cách cài từ ổ cứng! Bạn rảnh không chỉ giúp mình với ??
@trẻ đường phố bác xem bài này http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-windows-8-song-song-voi-windows-7-truc-tiep-tu-o-cung.1302609/
Bài viết chi tiết. Ths bác e mới cài xong
avnd88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thks for share😃
các pro cho em hỏi sao em cài win 8 bản pro nhưng sau khi cài song lai chi là win8 không không phải là win 8 pro
@langtuhoabinh bác đã điền key win8 trong quá trình cài win nên nó như thế
@sagittarius1312 vậy anh cho em xin key win 8 pro vơi em thử mấy key toàn cai song lai la win 8
Bây giờ cài theo cách này, có mất dữ liệu ổ D ( hay E ) không bác
@trẻ đường phố không mất dữ liệu
Hôm nay hơi rảnh, đang down win 8 về, tính cài nhưng khi nghe các bác nói em lại thấy nản nản nên quyết định ----------> không cài nữa, xài XP cho nó lành 😁
chủ thớt kiểm tra lại mình dùm linh tải win 8 pro 32bit cái, sao mình tải về nó lại là win 8 pro vl?
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
link o tren la ban pro vl hay pro with wmc vay moi nguoi
Hiện tại mình cài đặt tới bước này máy tính khởi động lại,
Và xuất hiện màn hình Getting started... gì đó loading 0 - 100% rồi màn hình đen thui lun.
Mình tắt nóng rồi khởi động thì vào Win thấy biểu tượng win8 loading xong thì màn hình đen lại xuất hiện. Có bác nào gặp trường hợp giống mình không, chẳng biết phải làm sao nữa, đã cài lại mấy lần rồi mà vẫn thế..!
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@Kenuit Màn hình đen đó bạn cứ để yên vài ba phút là xong, nhấn bất kì phím gì bạn sẽ cài lại từ đầu đó, bên tinhte hd qua loa lắm. mấy trang khác hd từ công đoạn lun
@Nguyễn Lê Anh Thư Mình cũng có thử để nhưng hơn 1h mà nó vẫn thế bạn à! Lúc nãy có cài lại bản 8.1 thì OK, vào được Win rồi, đang duyệt IE thì lại màn hình đen. Không biết lỗi này do Win hay do máy nữa!
@Kenuit nếu dùng máy dell thì update bios đi
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@Kenuit Vậy chắc tại máy bạn rùi, bạn dùng máy gì
@sagittarius1312 Mình đã giải quyết được rùi, do BIOS cũ quá. Thanks bạn sagittarius1312 nhé!;)
khong biet con toshiba l510 cua em co len win 8 noi k zay cac bac
máy bác vài được win7 thì cài được win8
stevenfun
ĐẠI BÀNG
11 năm
share inbox cho minh với nha !
cảm ơn bạn
giao diện thì đẹp miễn chê nhưng khó dùng vãi ra ........tìm tệp tin cũng khó
Các bác cho em hỏi: ? ( gúp đỡ)
win 8 pro. (fi IOS) sao em dùng phần mềm Windows 7 USB/DVD Download đễ tạo boot trên usb không được là sao các bác.?
Trong khi đó em tải những bản win8 pro 8.1 , hoạc những bản win8 dùng thử preview thì được.
Hay là phần mềm tạo boot Windows 7 USB/DVD Download
chỉ có tạo được usb boot ở những bản win8 dùng thử thôi.?
nếu sự thật là như vậy thì mấy bác dùng phần mềm gì đễ tạo được boot usb Win8 pro ( bản chính thứ của microsoft) thì cho em ý kiến
😃 .????
@Tuấn Nguyễn 307 dùng thằng universal usb íntaller để tạo usb boot
@Tuấn Nguyễn 307 bạn tắt avira đi nhé, thằng avira này ko cho cop vào usb
cac bạn cho mình hỏi sao mình làm như trên nhưng khi khởi động lại máy ấn f12 rồi vào phần úb thì nó đen xì màn hình và có mỗi cái gạch ngang nhấp nháy là sao ạ, ai biết chỉ mình với
mjhungvit
TÍCH CỰC
10 năm
@toivaem986 bạn nhấn bất kì một phím nào đó, hoặc là bạn dùng rufus tạo usb boot thay cho pm dc giới thiệu trong bài viết
@mjhungvit mình dùng pm trên bài viét với cả win8usb nữa mà vẫn ko được dù đã báo boot thành công nhưng khi khởi động lại máy ấn f12 thì chả thấy gì cả,mình cũng đã thử tải nhiều bản win khác nhưng vẫn bị trường hợp tương tự bạn à
mjhungvit
TÍCH CỰC
10 năm
@toivaem986 nếu vậy thì máy bạn thuộc loại máy mới rồi, hãy nhấn f2 hay del gì đó khi khởi động máy, vào tab boot bạn xem chỗ Boot nó ghi Legancy hay UEFI, nếu UEFI thì bạn chuyển qua Legancy là được 😃
@mjhungvit hi mình cài được win 8.1 rồi bạn à, thank bạn
hay.chắc mình phải lên win 8 dùng xem thế nào
Nếu máy có hộ w8 thì nên sài w8 vì w8 tui thấy chạy mượt hơn w7 thử đi rồi bít 😁
Máy mình chạy win 8 muốn cài win 8.1 bằng USB phải dùng win7 USB tool hay bắt buộc phải dùng win8 USB tool???
Máy mình chạy win 8 muốn cài win 8.1 bằng USB phải dùng win7 USB tool hay bắt buộc phải dùng win8 USB tool???
stevedat
TÍCH CỰC
10 năm
@dangquelam62 Bạn search ứng dụng này dùng nhé: rafus
@dangquelam62 bạn có thể dùng windowns 7 USB tools hoặc không cần dùng công cụ nào đều có thể được
tranminh474
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dangquelam62
Bạn dùng Microsoft Toolkit để active. Link tải: http://up.4share.vn/f/4d7e7f747d7a7c7f/Microsoft.
Rất đơn giản: Active Windows thì nhấn vào biểu tượng Windows, active Office thì nhấn vào biểu tượng Office.
Hình hướng dẫn:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019