WinSP3 dành cho eeepc

tranvu1982
13/5/2008 21:27Phản hồi: 16
WinSP3 dành cho eeepc
bản win tích hợp sp3 rút gọn bằng chương trình n-life, đã test

sau khi cài nếu bị như vậy, các bạn thoát ra desktop=>my computer=>click tad advanced=>performance=>setting. Tại performance option=> advanced=> virtual memory
set theo hình dưới

kết quả là ổ C giảm còn tầm 500mb.
hướng dẫn cài driver: tại màn hình desktop click chuột phải vào my computer => manager

Bởi vì up lên box.net cho dễ down nên tôi chia làm 17part mỗi part 9mb. giai nén sẽ đc 1 file winlife.iso
dowload winsp3: http://www.box.net/shared/glh27lnw4w
driver eeepc :http://www.box.net/shared/bjk5xhw80c
eeectl phần mền quản lí chip, fan,backlight:
hình ảnh tôi sử dụng từ trang hướng dẫn cách làm win xp cho máy eeepc các bạn co thể tự mình làm bản win cho riêng mình: http://www.i64x.com/eeexp.php
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bị post lỗi bài số 2 ................................
cho tớ hỏi là cái lựa chọn no paging file thì có ảnh hưởng gì đến win *** chọn nó với ko chọn nó thì khác gì nhau
Bản winsp3 của bạn không phải là bản chính thức, vì trong phần driver của XPSP3, Sound unknow device nó sẽ nhận là Audio HD 😃.

Mình đang test 2 bản, XP SP3 lite cài vào chỉ tốn 250M (Bộ cài 90M) và Vista SP1 chỉ tốn 900M (Bộ cài 400M). Khi nào xong mình sẽ upload cho các bạn.

Hiện vẫn còn trục trặc ở khâu XP SP3 Lite, bị tình trạng mạng wifi ko nhận được tín hiệu "No wireless networks were found in range". XP SP2 Lite thì ngon lành...
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
pác có bản xp lite cài được từ usb ko pác ? cho em mượn phát :p, ko hiểu dùng ghost chạy có ngon ko nhỉ, hay làm bản ghost chạy thử cái xem :p
Cám ơn bác chủ topic, em đang down, chờ bản này lâu rồi 😁
p/s: Xin hỏi, sau khi download file iso xong, mà tôi chỉ có USB, ko có Cd-Rom cắm ngoài, làm sao để cài bây giờ ?
Mấy bác cho hỏi có thể cài winxp trên EeePC bằng USB được không?
Mua mấy cái CDrom USB thì không kham nổi.
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
Được, nhưng phải làm được usb boot để vào DOS thì bộ cài win mới chạy được , cách thức thì bác tìm ở trên forum, chưa tỏ thì google 😃
KO biết bác này có down bộ kia về chưa mà tuyên bố 1 câu xanh rờn là vào DOS thì bộ cài mới chạy được, vào DOS rồi nhưng khổ cái là trong đống kia kô có fle Setup.exe bác ạ
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác xem lại câu bác hỏi hô nhé, trích nguyên văn : " Mấy bác cho hỏi có thể cài winxp trên EeePC bằng USB được không?"
câu trả lời cho câu hỏi này là : ĐƯỢC, nhưng ko phải là với file ở trên, trên mạng hướng dẫn để làm bộ cài win xp từ USB, nhưng làm từ bộ cài chính thức, ko phải là bản rút gọn, bản đủ cài ra mất khoảng hơn 2GB ổ cứng 😁
Tôi cũng đang nghiên cứu cách cài bằng thẻ USB. đợi 1-2 hôm nữa ra mua cái thẻ usb cái đã. bình thường tôi có ổ cd-rom bên ngoài. sẽ có hướng dẫn sau cho các bạn
em tải về cài đặt , thì đến phần nhập key*** (đã có sẵn ley**) thì máy báo lỗi, mà em cũng chẳng biết key này, mong pác tranvu1982 cho xin cái key nha. thank
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác thử 1 trong số này xem :p :
để em thử lại xem, vì mỗi lần cài cực quá. thank pác trước.
p4bus800
ĐẠI BÀNG
16 năm
hehe... đang down 17part phê ghê!!!
chính xác nhất: GRJKV-MHFYG-WKFCQ-7KGDW-V7MCJ
p4bus800
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic. ra ngoài mua 1 cái đĩa winXp SP3 cài vô hết gần 1Gb :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp