Wool&Prince giới thiệu áo mặc 100 ngày không cần giặt

MinhTriND
3/5/2013 11:23Phản hồi: 165
Wool&Prince giới thiệu áo mặc 100 ngày không cần giặt

Những người hiện đang sống độc thân và có thói quen lười biếng chắc hẳn có lúc phát bực vì đống quần áo chưa giặt hay phải e ngại vì cái áo cả tuần chưa giặt. Nhận thức được điều đó, Công ty Wool & Prince của Mỹ vừa giới thiệu nguyên mẫu chiếc áo luôn thẳng thóm và sạch sẽ sau 100 ngày mặc liên tục. Loại vải mới được dùng cho mẫu áo này khử mùi hiệu quả đến nỗi nó vẫn thơm tho như mới dù người mặc vừa đổ mồ hôi trong phòng tập thể dục.

Các nhà nghiên cứu được hãng cho mặc chiếc áo sơmi đặc biệt và đi khắp thế giới, từ việc đeo ba lô leo núi Andes hoặc nhảy nhót trong các hộp đêm đông đúc ở New York để thử nghiệm sản phẩm mới. Áo được làm từ len bền gấp 6 lần so với vải bông. Thí nghiệm cho thấy sợi len chống rách và có thể khôi phục hình dạng ban đầu sau hơn 20.000 lần gập, trong khi sợi vải bông bị gãy sau 3.200 lần.

Được biết thì bản thân mồ hôi không có mùi, mùi hôi chỉ xuất hiên khi nó tồn tại trên da và vi khuẩn phát triển ở đó. Sợi len mới sẽ hấp thụ mồi hôi trên da bạn và cho nó thoát ra ngoài không khí. Một phát ngôn viên của công ty Wool & Prince cho biết: “Chúng tôi đã sử dụng những sợi len tốt nhất để tạo sản phẩm đặc biệt này. Sản phẩm của chúng tôi sẽ khiến bạn nghĩ lại về chất liệu len”.

Tuy nhiên Wool & Prince cũng bày tỏ rằng họ không hề mong muốn mọi người mặc chiếc áo của họ 100 ngày mà không giặt. Chiếc áo hiện tại đã được chào hàng cho các nhà đầu tư với giá khoảng 98 USD, nhưng giá bán lẻ chưa được công bố. Phát minh mới này đánh dấu cho sự đột phá của ngành dệt may, nó làm cho thời gian phải tiêu tốn cho chuyện giặt và ủi có thể sắp trở thành quá khứ.

Nguồn: Dailymail
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

áo vầy ko giặt có dơ ko nhỉ?
@M.L không hôi thôi chứ bị dính là phải dơ thôi.
@M.L bác bị thiểu bẩm sinh à =.="
làm ơn đọc lại tille
kaka_nt09
ĐẠI BÀNG
11 năm
các vết đen thì sao?:eek:
Hehe, đỡ phải lấy vợ.... 😕
@fanyingni Tùy theo cách hiểu của bạn thôi.
lbrolken
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở nước ngoài không khí họ sạch sẽ nên 1 tuần quần áo bình thường cũng ko bẩn nhiều, thử mặc áo này ở vn 1 tuần xem
@nthkmf chỉ có VN và các nước thế giới thứ 3 mới có chuyện ra đường xongvaof nhà là lại phải giặt nguyên cả bộ thôi
@lbrolken nước ngoài là gồm những nước nào vậy bạn?
@lbrolken Bác nên tìm hiểu lại xem ở nước nào kk sạch hơn nước nà nhé..
gravityng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanlinhbinhchau Vn ở quê thì sạch chứ Saigon bụi cực kỳ... quá ô nhiễm luôn ấy. Qua 1 trận mưa là thấy kk khác hẳn vì bụi đc kéo xuống theo nước rồi...

So ai không biết chứ so hàng xóm campuchia, hay Sing, Mal, thì họ kk thành phố họ tốt hơn

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
làm chục cái về mặc, OMO đóng cửa =)))
zippi
TÍCH CỰC
11 năm
=)) đúng là phát kiến đc các chú ở dơ đón chào =p~

mặc cái áo trăm $ nhưng bảo đảm ra đường bị các bạn nữ tránh xa, ko phải vì hôi, mà vì bít đó là thằng ở dơ 😆
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
1 sản phẩm công nghệ cho anh em công nghệ tinh tế! =)
@hhhh1111 ý bác là bọn em ở dơ à???:p:p
Nhưng quan trọng có ai can đảm mặc nó đúng 100 ngày
thegandalf
ĐẠI BÀNG
11 năm
có áo nào mặc 100 ngày ko cần tắm nữa thì mua luôn và ngay 😁
Ở dơ sống lâu

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
tuanreb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Được 1 tháng thì bị ghẻ lở hắc lào :eek:
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
Thế này thì các hãng bột giặt ốm mất. 😃
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Hà Nội mặc 100 ngày đem ra đấu giá luôn vì gặp bụi, ngập đường và vô vàn thứ khác thì có mà xong con ong.
AJINGON
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon rồi, omo và tige sắp phá sản, gần 100 USD thôi rẻ chán
Rất thích hợp cho bác nào bị RAU MÙI .
Thơm tho tươi mát suốt 12 tuần 😃
@DinhStory Cần phân loại rõ ràng bác ạ, em nghĩ áo sạch phần áo thôi chứ phần người thì áo không kiêm nhiệm được nên bác nào "mùi" chắc vẫn cứ "mùi" thôi chứ chả "thơm" ké được đâu.
hieucocc
TÍCH CỰC
11 năm
ơ, thế ra là công nghệ giúp con người ở dơ hơn à =))
@hieucocc Đấy là hiểu theo hướng tiêu cực, còn hiểu theo hướng tích cực là giúp cho người ta tận dụng thời gian giặt áo để làm những việc khác.
trong quá trình thử nghiệm, một số tình nguyện viên đã viêm da trầm trọng sau 99 ngày mặc liên tục.....
cơ mà có Siêu Sịp mặc 15 ngày liên tục kể cả đi đá bóng thì e cũng cố đầu tư
@2ndFACE Sịp bình thường vẫn táng 15 ngày,20 ngày chứ 3 tháng còn đc,chẳng qua bác có "bản lĩnh" để chơi hay ko thôi 😃
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
@HoangPigg lạy thánh, thánh chắc là fan bên haivl rồi:p
@topol1990 Em cũng là uploader bên đấy mà bác :p
@2ndFACE mặc sịp liên tục ko tốt cho tờ-rim đâu bác, dễ gây ung thư tinh hoàn lắm 😁, em cứ đêm ngủ là cho thằng em đc tự do =)
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
11 năm
(điền vào dấu ... )
XX: Áo anh thơm thế !
XY: 100 ngày chưa giặc đó em !
XX: . . .
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
@UPPERCASE và sau câu trả lời ấy bác quay lại với thân FA😁
@UPPERCASE
@UPPERCASE XY: ủa em đâu rồi :eek:
@UPPERCASE XX: "giặt" chứ không phải "giặc" anh nhé, áo anh không giặt cũng không sao vì em có thể giúp chứ anh nói sai chính tả em không chịu đâu.
p/s: (Nói cho vui thôi bác nhé).
Hợp với các ae FA 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019