World Mate Pro: Phần mềm không thể thiếu cho Palm

cuhiep
12/2/2007 2:33Phản hồi: 53
World Mate Pro: Phần mềm không thể thiếu cho Palm
Đối với những người dùng Palm lâu thì World Mate Pro không phải là một cái tên lạ. Đây thực sự là phần mềm không thể thiếu cho mỗi người dùng palm, đặc biệt là trong hoàn cảnh thời tiết, tỉ giá...luôn thay đổi như hiện nay. Với sự hỗ trợ của GPRS, EDGE, Wifi, Bluetooth... WorldMate Pro thực sự là một phần tất yếu cuả Palm.

Các tính năng chính:

1 - Today: các thông tin về thời tiết, tỉ giá, giờ tại các nơi khác nhau trên thế giới. Ở ngay dưới là thanh chứa các tiện ích khác của World Mare Pro.

2 - Clock: Xem giờ tại các thành phố khác nhau trên thế giới, đồng bộ hoá giờ với đồng hổ nguyên tử qua wifi, GPRS, Bluetooth...- luôn đảm bảo là giờ của palm là giờ chính xách nhất - tính giờ chênh lệch giữa hai hay nhiều thành phố khác nhau.

3 - Weather: Chi tiết về thời tiết tại các thành phố khác nhau, nhiệ độ thể hiện ở cả độ C và độ F, cập nhật bản dự báo thời tiết mới nhất qua internet.

4 - Satellite Imagery: Theo dõi thời tiết, bản đồ qua vệ tinh.

Quảng cáo

5 - Màn hình Itinerary: xếp lịch đi công tác

6 - Flight Schedules: Theo dõi lịch bay của các hãng hàng không trên thế giới, thông tin được cập nhật tức thì qua OAG(Official Airline Guide). Cập nhật cả các chuyến bay từ VN đi và đến VN.

7 - Currencies: Theo dõi tỉ giá tất cả các đồng tiền trên thế giới. Thông tin được cập nhật liên tục, đảm bào không bao giờ bị lậu hậu về tỉ giá trên mọi phương diện.

Quảng cáo

8 - Measurements, Area Codes, Clothing...: Công cụ chuyển đổi các đơn vị khác nhau: chiều dài, diện tích, áp lực, tốc độ, kích cỡ quần áo, mã quốc gia, thành phố...

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Nhưng ở VN mà mua thì đắt kinh người - 01 bộ cho palm & PC = $99.90 - cho Palm không thôi = $74.95
http://www.mobimate.com/catalog_palm.shtml?filename=palm.jpg­

Cái hình dẩn trên của cuhiep hình như là của V.2005 hôm nay là verson 2007
Agassi
ĐẠI BÀNG
17 năm
Giá đắt là một chuyện, quan trọng nhất là sau khi mua chỉ được sử dụng trong một thời hạn nhất định.
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Bạn nào dùng rồi cho mình tham khảo vài trở ngại khi dùng trên TX nha (v2007)
1) Khi -set home time - thì không có Ho Chi Min City (Min là chử trong WMP v2005), mình phải dùng chức năng Edit City lập new city và cung cấp cho nó các thông số GMT, name, location Latitude, longitude.. hệt như v2005 vẩn không sao update được, đổi tên Ho Chi Min = Ho Chi Minh = Ho Chi Minh City =HCMC ..nó vẩn không cho update riêng 1 location HCMC trong mục Set Home Time.
2) Trong menu Weather Wacth/Select location mình dùng cho các tỉnh thành trong VN thì trong mục City/Country/City name: Ho chi Minh thì dùng tốt kể cả các tỉnh thành khác cũng VN. (nếu dùng City list mà mình đã tạo trong list để set home time thì k được) Nhưng sau đó nếu mình dùng Wifi vào bất cứ việc gì thì WMP lập tức trở về các thành phố mà soft mặc định lúc ban đầu.

Mình đã cho chạy các bản Original Demo và thịt trên TE & TX WMP đều cho kết quả như trên, cứ mổi lần muốn xem thời tiết trong nước thì phải gõ lại + update từ đầu.. chán thật.
elicius
TÍCH CỰC
15 năm

Bài này đã lâu nhưng mình có kinh nghiệm sử dụng WorldMate muốn chia sẽ cùng các bạn:
Lỗi của WM bạn trên gặp là do trong WorldClock (chương trình mặc định trong máy Palm), bạn nên vào worldClock edit thành phố HaNoi thành Hồ Chí Minh chỉnh kinh độ và vĩ độ lần lượt là:
-Latitude: 10 độ 58 phút (North)
-Longtitude: 106 độ 40 phút (East)
-TimeZone Thailand
-vào worldMate thêm hochiminh vào danh sách và chỉnh các thông số trên thì Ok ngay.

Lỗi trên mình đã bị và mình đã khắc phục bằng cách chỉnh trong worldclock
spiderman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hic, sao mình thì lại không Syn cái Weather Forecast cho Ho Chi Minh được nhỉ ? Nó báo là Syn Information for Ho Chi Minh is not available. Mình dùng bản WorldMate 2007 down trong folder của anh Kiên.
elicius
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn cố gắng thử xem, mình vừa hard rết máy palm TX xong, tưử lại các bước trên thì thấy OK mà
spiderman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thử 2, 3 lần rồi. À, mà của mình là Treo 680, không phải TX nên không biết có phải vì vậy mà không được không. Nhưng căn cứ vào thông báo lỗi thì mình đoán là không phải.
Em được tặng bản World Mate Pro 2005 lâu lắm rồi, chạy từ trước đến giờ qua bao nhiêu đời máy đều ngon lành.

Sướng nhất cái vụ cập nhật tỉ giá và xem vệ tinh thấy mây bay bay.
Bác phải sửa Ho Chi Min City thành Ho Chi Minh city và sử dụng Location có sẵn này thì lúc cập nhật thời tiết, lịch bay....thì WMP mới lưu lại cập nhật mới nhất, nếu không nó sẽ quay về mặc định khu vực như ban đầu.
Bác thử lại xem nhé.Chúc vui.
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Cám ơn bạn nhiều. Nhưng mình cũng mần rồi như mình ghi ở bài trên vân k được. Híc buồn wá. Trước khi hãng ra v2007 mình vẫn dùng đâu có sao đâu thậm chí mình edit hẳn tên = chử Sài Gòn có dấu huyền đàng hoàng nó vẩn ngon lành tự nhiên bây giờ bị...Híc
Có thể hãng cố tình làm thế để anh em mò lên 2007?
Có lẽ giải pháp hay là lên 2007 :d
Anh cuhiep với mấy anh oai, sao Heo cập nhật online hông được :baffled5wh:
Heo đã "nấu nướng" rồi mà sao nó cứ báo: " đây là bản free trial..." nên hông cho cập nhật :confused1bb:
Bác cần mua phần mềm đầy đủ và update trực tiếp thì sẽ dùng được sau khi hết hạn 7 hoặc 15 ngày 😁
Hoặc có thể tải bản Trial dùng tạm với 1 IP khác!

Chúc vui!
@Smallpig: pm mình cái email, mình gửi cho thuốc dùng trọn đời ^^, yên tâm ko bao giờ bị trial nữa ^^
jumx
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác cho em ...thuốc súng nhá, he he. email: nguyentd.vnu@gmail.com.
Thanks.😁
Xin chào, Bạn có thể send cho tui thuốc để dùng không ạ, nếu được xin mail về khuongmy@gmail.com. Chân thành cảm ơn, chúc tốt lành.
Em xin ít thuốc nhé: phongtnd@yahoo.com.vn😁 Thank
goi cho minh ti thuoc voi email: chiluu68@gmail.com

Cam on truoc nghe
Tiện thể bác gửi cho em thuốc luôn nhé. Em đang sử dụng bản World Mate Pro trên Palm TX ngon lành nhưng bây giờ không thể update được nữa rồi. Chán thật

email của em: thanhleo@yahoo.com
jumx
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic, sao không có động thái j vậy ...
jumx
ĐẠI BÀNG
16 năm
Với sự hỗ trợ của GPRS, EDGE, Wifi, Bluetooth... WorldMate Pro thực sự là một phần tất yếu cuả Palm.
Các tính năng chính:
1 - Today: các thông tin về thời tiết, tỉ giá, giờ tại các nơi khác nhau trên thế giới. Ở ngay dưới là thanh chứa các tiện ích khác của World Mare Pro.
2 - Clock: Xem giờ tại các thành phố khác nhau trên thế giới, đồng bộ hoá giờ với đồng hổ nguyên tử qua wifi, GPRS, Bluetooth...- luôn đảm bảo là giờ của palm là giờ chính xách nhất - tính giờ chênh lệch giữa hai hay nhiều thành phố khác nhau.
3 - Weather: Chi tiết về thời tiết tại các thành phố khác nhau, nhiệ độ thể hiện ở cả độ C và độ F, cập nhật bản dự báo thời tiết mới nhất qua internet.
4 - Satellite Imagery: Theo dõi thời tiết, bản đồ qua vệ tinh.
5 - Màn hình Itinerary: xếp lịch đi công tác
6 - Flight Schedules: Theo dõi lịch bay của các hãng hàng không trên thế giới, thông tin được cập nhật tức thì qua OAG(Official Airline Guide). Cập nhật cả các chuyến bay từ VN đi và đến VN.
7 - Currencies: Theo dõi tỉ giá tất cả các đồng tiền trên thế giới. Thông tin được cập nhật liên tục, đảm bào không bao giờ bị lậu hậu về tỉ giá trên mọi phương diện.
8 - Measurements, Area Codes, Clothing...: Công cụ chuyển đổi các đơn vị khác nhau: chiều dài, diện tích, áp lực, tốc độ, kích cỡ quần áo, mã quốc gia, thành phố...

- Tìm mãi mới được bản Path cho Worldmate 2007 Professional Edition (Palm OS 5) để..."đi chùa" nhá.

- Trong phiên bản này, ngoài tiện ích Update dự báo thời tiết, time và tỷ giá ngoại tệ (online) thì lịch các chuyến bay nội địa Việt Nam được cập nhật rất đầy đủ (rất hữu ích cho những người hay đi...mây về gió ^^)

- Ai có nhu cầu được chia sẻ thì mail nhé:
nguyentd.vnu@gmail.com:wink0st:
Chú ý:
+ Click vào chữ Cảm ơn dưới bài viết trước khi ...email^_^.
+ Hãy email trực tiếp, đừng PM vì mình sẽ không nhận được đâu.

Chúc vui.
Cho mình hỏi, mình đang sài con treo 750 sử dụng hệ điều hàng WM 2005. Không biết có dùng được phần mềm Worldmate 2007 pro như các bạn nói không. Nếu dùng được thì phí trả cho GPRS lớn lắm, mình nói vậy k biết có sai gì không. Lính mới, mong các bạn chỉ dẫn. Thanks!
@titmat27: bạn sang box ppc mà hỏi, đây là box palm ... có worldmate pro 2007 cho ppc á, bạn sang đấy mà xin
Cái này dùng có tốn nhiều GPRS không ta ? Cập nhật thông tin thôi chắc không nhiều đâu nhỉ ?
Revemax xài thêm cái softick PPP là ok liền. Link nè: http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=2455. Tốn tiền ADSL thôi.
Có Bác nào sẳn lòng tốt cho em cái link down về dùng với, em cám ơn các Bác nhiều.
Em đọc hết 3 trang mà vẫn không thấy chổ nào có link down về cả.

Email của em: gimly2008@gmail.com
bác dow phần mềm ở file đính kèm nhé.
World Mate .zip
Bác ơi cho em tí vừng mè nhé: phongtnd@yahoo.com.vn
@vanphuong_vn MANY THANKS SHARING THIS HANDY APP 😃
bingoo511
TÍCH CỰC
15 năm
hì ... cái này dùng tốn gprs thì cũng hơi mệt nhỉ 😁 nhưng đúng là tiện thiệt ... vớ vẩn ra đường hay buổi sáng không xem dự báo trên TV nữa xem trên palm luôn (chắc gì TV đã đúng bằng palm) haha cứ như vụ mưa hum nọ thì biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019