[Xe độ] - Fz150i phiên bản bóng đêm (Dark)

14/11/2018 20:8Phản hồi: 106
[Xe độ] - Fz150i phiên bản bóng đêm (Dark)
Mình có một anh bạn thân rất đam mê xe cộ, đặc biệt là mô tô, và anh ấy cũng có một sở thích bình dị như mình, đó là độ xe! Hôm nay được ảnh cho mượn chiếc Fz150i 'thành phẩm' sau hơn 3 năm 'chế cháo' nên chụp một bộ ảnh chia sẻ cùng anh em.

fz150i_dark (1).JPG
Đầu đèn nguyên bản được thay bằng đầu đèn của chiếc Kawasaki Z250sl, nhìn từ phía trước khó lòng có thể nhận ra được chiếc naked bike 150cc của Yamaha. Bạn mình đã tự thiết kế pat để gắn vừa đầu đèn mới vào phuộc, khá công phu nhưng giúp tạo thêm dấu ấn cá nhân cho xe.

fz150i_dark (9).JPG
Đầu đèn này nguyên bản không dùng đèn LED nhưng bạn mình đã nâng cấp luôn LED philips, kết hợp với chóa to nên chiếu sáng rất tốt vào ban đêm.

fz150i_dark (2).JPG

Nhìn ngang thì rõ ràng là dàn chân trước sau đều đã được nâng cấp, chỉ còn phần khung, nhựa và cục máy là chưa chọt chẹt thôi 😁, màu sơn cũng được lựa chọn và cân nhắc rất kĩ lưỡng, tuy là tông màu xám tối nhưng nhìn xe vẫn rất nổi bật.

fz150i_dark (8).JPG
Dàn chân trước sử dụng phuộc USD (nguyên bản của xe Yamaha R15 2017), đây là phuộc thế hệ thứ 2 (sau phiên bản trên TFX150) nên hoạt động êm và ổn định hơn.

Mâm độ 2.5 có trọng lượng nhẹ hơn zin nên xe lanh và linh hoạt hơn, lốp Michellin trước kích thước là 100/80.

Heo Nissin 4pis (nguyên bản của xe Honda CB150R 2018) rất gọn gàng, tuy nhiên để gắn được phải CNC pat heo. Đĩa thắng kích thước lớn (nguyên bản của xe Yamaha R3).

fz150i_dark (12).JPG
Mâm sau 4.0 đi lốp Michellin kích thước 140/70.

Gắp sau kiểu dáng sport (nguyên bản của xe TFX150).

Đĩa tải làm bằng hợp kim nhôm có trọng lượng nhẹ giúp tối ưu hóa vận hành.

Quảng cáo

fz150i_dark (10).JPG
Cục máy nguyên bản 150cc, pô giữ nguyên bản nhưng phần cổ pô đã được thay bằng inox nhìn thẫm mỹ hơn.

fz150i_dark (11).JPG Gác chân thay bằng gác của TFX150, nhìn sắc sảo và cho tư thế ngồi thể thao hơn. Bình dầu nguyên bản được giấu bên trong, anh bạn mình đã chuyển ra ngoài để tiện thay dầu thắng, bình dầu sử dụng là của Brembo.

fz150i_dark (6).JPG
Phân chảng ba trên được CNC lại hoàn toàn để có thể gắn được phuộc USD.

Ghi đông cũng lấy từ chiếc Kawasaki Z250sl, ngắn hơn zin và cực kì thấp, cho tư thế lái xe ngồi chồm không thua gì sport :D.

Kính hậu CRG cho góc nhìn rộng và tăng thêm thẫm mỹ cho xe.

Quảng cáo

fz150i_dark (7).JPG
Hệ thống thắng được đầu tư mạnh với cùm thắng Brembo RCS19, khi thử cầm lái 1 tuần thì mình nhận thấy cùm này hoạt động rất tốt với heo Nissin 4pis của Honda CB150R, mình bóp thắng bằng một ngón và cảm nhận lực thắng có nhiều nấc, bóp mềm, dịu và an toàn.

Với mình, chiếc xe độ này thật sự rất đẹp, các chi tiết được phối hợp hài hòa, tạo nên sự liền lạc và thể hiện được cá tính cũng như tính cách của chủ nhân (ông nội này chi tiết và kĩ lưỡng phát khiếp :D). Các bạn thấy chiếc FZ150I Dark (đen toàn tập) này như thế nào?

fz150i_dark (5).JPG fz150i_dark (4).JPG DSC03381.jpg
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lvthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Độ vầy là đẹp, vừa phải, nhìn mạnh mẽ, có cái sao anh bạn không lên bộ thắng ABS (cho theo kịp xu thế ;)) ? hoặc thấy không cần thiết hay là không chắc chắn về kỹ thuật ?.
khoa8523
TÍCH CỰC
5 năm
@lvthanh Ủa mình nhớ dáng xe Fz150i có cảm giác nhìn cục ngủn mà chiếc này độ sao nhìn dài đẹp thế? Chiều cao tổng thể xe có thay đổi không nhỉ?

thanhtam788
ĐẠI BÀNG
5 năm
@see022 đừng có chứng tỏ mình có vấn đề về thần kinh.
lvthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa8523 Do góc chụp thôi bạn, đặt máy thấp xuống thì thấy chân dài 😁
NTDKiaForte
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa8523 do chiếc này đi gắp TFX, nó hơi đẩy ra sau một chút, nhìn xe cân đối hơn hẳn
Giao Heo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe em Fz16 ! Mà giờ cũng theo phong cách của em rồi 😁
@Giao Heo Bạn độ ra dáng đẹp quá, mình fan bự style này haha
Giao Heo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IELTSVUIVE Dạ bác em cũng fan bự ! Mà tự chế cho vừa ý mình nên cũng chưa ưng lắm ! Còn dài dài 😁
@Giao Heo Thú vui ở chỗ dài dài haha
@IELTSVUIVE Em muốn hỏi anh chỗ mua phuộc usd của cb190r và chi phí làm lại phần phuộc là hết bao nhiêu ạ?
Thích nhất màu, mà dáng đời này k đẹp
Bản độ đẹp, vừa phải, tinh tế, chúc mừng bác chủ có chiếc xế ưng ý.
Tín Nguon
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp qtqd
Độ thành con z1000 luôn cho nhanh 😁
hanshooting
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có đầu tư, chủ xe có gu thẩm mỹ cao. Quá đẹp!
Chúc mừng,chúc mừng.
@hanshooting =))
quá đẹp, màu nhìn cứng quá men :eek: bổ sung tí là nhựa cũng chọt chẹt nhẹ rùi, cánh yếm đã được thay sang bản V-ixion Advance 2016 :p
Naked độ chồm như Sport làm gì? Thiết kế bình xăng không ôm, yên phẳng không có điểm tựa. Độ chồm để mỗi lần bóp thắng gấp lại tuột đít xuống yên sau luôn sao :eek::eek::eek:
T150RC
TÍCH CỰC
5 năm
@Wolfrain Có xe nào phanh mà tụt ra phía sau ko ta? Ngu còn phát biểu liều cho họ chửi
@Wolfrain Mé bóp thắng k lao ra trước thì thôi lại còn tụt đít xuống sau :v edinson cũng phải đội mồ dậy vái lạy thánh 😆)
w810i
CAO CẤP
5 năm
@IELTSVUIVE Tuần tắm 2 lần nên ko hôi dc, người thì lười tắm chứ vợ thì phải tắm liên tọi :D
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wolfrain không thể nhịn cười với cmt của bác 😁
Cũng là 150 nhưng sao nhìn fz lại thích hơn tfx nhỉ.sức mạnh và vóc dáng khá tương đồng còn tfx có trái tim chuột nhắt so ngoại hình.
Giá ra luôn biển trắng là bao nhiêu các bạn
đẹp, nhưng nhìn hình này thấy dàn máy nó bé thảm thương quá 😕

T150RC
TÍCH CỰC
5 năm
@O.R.A.N.G.E Nhỏ nhưng có võ nhé.
@T150RC Võ vẽ quái gì con này, toàn nhựa, nhỏ có võ phải là Raider :rolleyes:
w810i
CAO CẤP
5 năm
@O.R.A.N.G.E Con dét một nghìn, dn-01 cũng toàn nhựa là nhựa thì khéo lại khen là siêu xe.
Cách đây 4 năm m có chiếc Raider BXC, mạnh thì có mạnh nhưng ga đầu đuối, muốn vượt xe khác ở tốc cao phải kéo redline, mà ở tốc cao thì cái dáng underbone chông chênh bỏ mẹ. Chạy phố thì toàn lẽo đẽo sau đít Lead, Nouvo các kiểu, vì ko lẽ muốn vượt xe nhỏ chạy phố mà kéo redline nhục vậy?
Mỗi xe sinh ra có 1 mục đích của nó, chỉ có dân rắc xinh bôi pô enduro vài xị mới so kè xe mạnh xe yếu thôi.
Bớt sân si cho đời thêm vui. 😁
T150RC
TÍCH CỰC
5 năm
@w810i thì ý hắn đang so với mấy con DOHC 150cc khác đó mà. Mạnh được bao nhiêu mà đòi
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
Kính gắn trên tay lái khó sử dụng lắm.
@elgaucho Mình chạy thấy góc nhìn rất ổn á bạn.
@IELTSVUIVE Ngã xe chắc gãy luôn kính bác nhở ?
@IELTSVUIVE Ngã xe chắc gãy luôn kính bác nhở ?
BQDuong
CAO CẤP
5 năm
Con này nên gắp thêm ốp ở cục máy. Nhìn nó mạnh mẽ hơn. Vì cục máy nhỏ quá nhìn yếu đuối
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
@BQDuong Cái ốp (cánh gà) thì lại phản khí động học làm máy nóng. Cục máy nhỏ nhìn vậy thôi chứ lực không yếu. 150cc dư đi phố, đi phượt
BQDuong
CAO CẤP
5 năm
@keymaster Mình dg nói yếu đuối là về ngoại hình mà. Ốp ntn thì có ảnh hưởng gì tới xe đâu. Nhưng nhìn chiếc xe rất mạnh mẽ.
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
@BQDuong Mình cũng đi Fz, anh em trong hội điều phân tích vụ lắp cánh gà là không nên vì ít nhiều cản khí.
Mà thực ra cũng không đẹp hơn đâu bác, quan trọng là nhìn quen hay không quen vì nó là naked bike mà.
Sở thích nó đi cùng $$$$ nhỉ 😁
@hoangdiepluong15 Tiền có thể tính nhưng công sức thì khó tính lắm kkk
@IELTSVUIVE 😁:D:D:D !!
hidarling
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp thì đẹp rồi nhưng độ lại hết thế này mấy anh áo vàng có dừng để kiếm không.
@hidarling Thoải mái bạn, anh chủ chạy ra Đà Lạt và vi vu Phan Thiết gặp hoài ấy, cũng khen xe đẹp và giao lưu vui vẻ thôi haha
Nhìn chất, nhưng theo ý mình mỏ cày để ngang lên chút nhìn có hợp hơn ko ta ?
Để hôm nào gắn thử cặp gương tay lái cho Ex. Thích kiểu đó lắm mà cứ ngại góc nhìn ko ổn 😁
@TDNC Góc ổn lắm anh, mà anh chọn kĩ loại tốt không bị rung nhe :D
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe đẹp 😃
Cục máy bự nữa thì ngon lành.hí
Đơn giản. Chất. Thýk mê :3
@Hoàng Ngu Sy Bác thích chủ thớt rồi ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế