Xiaomi Huami ra mắt Amazfit Bip (Bit Pace), pin 45 ngày, GPS HR.

badboy_2912
6/7/2017 1:55Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

madat
ĐẠI BÀNG
7 năm
con này tay nhỏ đeo không biết có đẹp không mấy bác?
rayz
TÍCH CỰC
7 năm
quan tâm 😆 giống AW thật 😃) nhưng mà của Xiaomi chắc hiệu năng và độ bền ok :v
Có cài thêm ứng dụng đc ko mọi người? Chẳng hạn như điều khiển nhạc, chụp hình, xem lịch, ...
mcd218
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã có rom tiếng anh thời tiết vẫn tiếng trung.
Chưa có font unicode nên không hiện tin nhắn tiếng việt đc.
Chưa hiện được tên người gọi đến.
Rung thì mình thấy mạnh mà trước mình dùng i7 rung bằng nửa con này.
@mcd218 Có hiện mà bạn. Có điều lỗi font nên xem cũng không biết ai gọi.
wtf9999
CAO CẤP
7 năm
@mcd218 Con iwonw i7 thì rung yếu cực kỳ rồi bác 😁 nếu rung bình thường thì chắc cũng tạm rồi .
Giờ chỉ còn đợi font unicode nữa là ok. 20170922_223848.jpg
wtf9999
CAO CẤP
7 năm
Đã mua và tiễn nhanh trong ngày sau khi vọc xong thì thấy khá chán, ko hấp dẫn mấy để dùng lâu .

*** NHƯỢC ĐIỂM :

Hệ điều hành chán hơn Pebble nhìu và thông báo tới xong mất đi rất nhanh,phải mở khóa vào trong xem lại, ko lưu lại vài phút như trên Pebble tiện xem hơn nhiều .

Mỗi lần muốn cảm ứng phải bấm phím cứng 1 cái để mở khóa màn hình rồi vuốt mới được khá bất tiện.

- Cảm giác đeo nếu mới đeo qua thì thấy đẹp vì nhìn thẳng nó như apple watch khá ổn, nhưng nếu nhìn ngang thì cảm giác nhựa thấy nó hơi chán , đeo thấy giống như iwonw i7 ko hấp dẫn mấy.

- Mặt đồng hồ còn rất hạn chế chỉ vài mặt và màn hình em này bị ố vàng xung quanh viền, chính giữa màn sẽ thấy trắng còn viền thì vàng ,nên nếu để mặt đồng hồ nền trắng nhìn sẽ ko đẹp. Nên để nền đen mặc định nhìn giống Apple watch đẹp hơn xíu.
- Phần mềm chưa có nhiều như pebble hoặc ko biết có nhiều ko nữa :")

*** ƯU ĐIỂM :
-Được cái pin rất trâu và rung cũng khá chứ ko hề yếu , rung hơn mấy em android wear như Huawei watch, Lg watch.
-Màn hình ưu điểm luôn hiển thị nhưng nhìn ko rõ bằng Pebble Time, cả font chữ pebble cũng dễ đọc hơn nhiều.
- Về mặt thể thao thì chắc ngon,nhịp tim ,gps, la bàn đầy đủ ... mình ko chơi khoản này nhiều nên ko quan tâm lắm.

***** Kết :

Tóm lại bác nào muốn chơi thể thao đo đạc các thứ kèm pin trâu thì em này ổn. Còn đã sử dụng Pebble,android wear hay cần thông báo hơn tập thể thao thì ko nên mua vì rất nhanh chán, hoặc thích thì có thể mua lại trải nghiệm .
Ghost_suol
TÍCH CỰC
6 năm
@wtf9999 Có tí trái ý kiến với bác về phần nhược điểm.
Công nhận là thông báo nó hiện rồi ẩn nhanh, đôi lúc cũng bất tiện, nhưng mà bác bảo vài phút thì cái đồng hồ mất tính năng hiện giờ luôn quá. Nói chung nếu có phần mềm tinh chỉnh thời gian hiển thị tin nhắn thì quá tuyệt.
Còn bấm nút rồi mới xài được, em thấy cái này quá cần thiết luôn ấy chứ, tránh phải đụng chạm bậy bạ rồi nó chạy tứ lung tung.
Còn về phần nhựa thì có dây kim loại thay thế mà. hehe
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@Ghost_suol Pebble nó vẫn hiện đồng hồ phía trên thông báo được lưu lại vài phút tùy chỉnh từ 3-10 phút để người dùng thấy thông báo và cả đồng hồ. Còn cái bấm nút khá bất tiện là do những ai đã xài nhìu sw khác sẽ thấy như vậy ,ko có nhảy tứ tung gì đâu bạn. Cuối cùng cái phần nhựa là cái khung đồng hồ nhựa nhìn rẻ tiền khá chán chứ ko phải cái dây cao su mà thay dây kim loại bạn.
Ghost_suol
TÍCH CỰC
6 năm
@wtf9999 Oh nếu bác đã nhận xét vậy thì em cũng chịu. Có vẻ là con này chỉ đc cái pin trâu và chủ yếu để theo dõi vận động. Còn giao diện các loại thì đúng là chán thiệt
leanh_mr
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tối nhấc tay lên xem giờ ko thấy sáng như mibanb2, thời tiết ko cập nhập đc, đang chạy v0.7.90 update bằng ios11 không được
anhtuanboa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leanh_mr Mình Update ào ào, nhấc tay lên sáng, hiên thị tin nhắn đến, notificafion tất cả các app, thậm chí chỉ đường google map, tới khúc cua là nó rung nhìn vào màn hình rẽ trai hay phải vào đường ji luôn, theo mình thì quá ngon bổ rẻ, pin xài chán chê

Sent from my iPhone using Tapatalk
leanh_mr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtuanboa
199xpro
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtuanboa Bạn dùng IOS hay Android, Tính năng chỉ đường google map bạn nói đến sử dụng như nào? mình đang IOS 11, em Bip settings tiếng Trung nên mình chưa nghịch được nhiều tính năng.
anhtuanboa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang xài ios 11.1 beta sync tốt hết mọi chức năng, vào app mifit chọn notification Other apps, đi tới đâu chỉ đường tới đó luôn, trước đeo Phone cho Google map chỉ đường nay ko cần nữa, coi đồng hồ thôi

199xpro
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtuanboa Bác có xài được tiếng anh trên bip ko?
anhtuanboa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@199xpro Cũng đâu có ji cần xài tiếng anh đau, ko biết ji nhưng mà mò ra hết, có mấy chưc năng đơn giản mà , bấm phím vàng là xác nhận, phím xanh cancel, chủ yếu xài từ mifit trên dt cho nó push qua, chỉnh chạy bộ hay Timer cũng đâu có ji phức tạp đâu, mình chỉ khoái nó push được Google map rung tay mỗi khi cần quẹo, với giá tiền đó mình thấy Ok với những chức năng hiện có

@anhtuanboa Thanks. Mình nghĩ amazfit bip này còn phải đợi 1 thời gian nữa mới ổn định.
@anhtuanboa Mình xài android ko thấy nó push dc Maps vậy bạn.Hay chỉ iphone được?
honka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@btq2005 push Map trên iPhone hả bạn, trên Amazfit đâu có xem map được
anhtuanboa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiếng trung bác ah, firmware 0.0.9.14

leanh_mr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtuanboa Sao cảcngauf hôm nay mình ko update đc là sao nhỉ, bẫm ở B 0.7
leanh_mr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtuanboa Đã lên được 0.9.14 nhưng lại lỗi ko nhận thông báo trên đồng hồ
@leanh_mr Đúng rồi. Hix. Mong rằng có bản mới fix.
Bản 0.0.9.14 tiếng Anh đang bị lỗi báo cuộc gọi và tin nhắn. Không push luôn thông báo ưqng dụng.
anhtuanboa
ĐẠI BÀNG
7 năm
app ji push cũng dc, có tên app luôn

@anhtuanboa chỉ mình cách uodate fw với, mới mua nên chưa biết gì
anhtuanboa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhsorry2008v Bạn cứ cài app Mifit vào, có firmware mới nó tự down về điện thoại qua phần mềm mifit, mình đơn giản Chỉ cần kết nối để đồng bộ dữ liệu qua Bluetooth khi đồng bộ xong nếu có phần mềm mới Sẽ tự động Push qua đồng hồ, lúc đó có đồng hồ có một vòng quay chỉ tiến trình cập nhật và mũi tên chỉ lên, nó quay hết vòng sẽ khởi dộng đồng hồ lại, đơn giản vậy thôi ah

@anhtuanboa minh moi ket noi xong, no up len 0.0.9.14, chắc tự up len 0.8.88 gì đó xem sao, mà có nên up lên ko b
anhtuanboa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko up nó cũng tự lên mà, bản hiện tại nhiều tính năng hơn nhưng bị lag, nhưng mà mình cũng ít xài, Chủ yếu lái xe ban đêm đưa cổ tay lên sáng và chỉ đường đi là Ok rồi, mình ít khi xài mấy chức năng kia lắm, lúc đầu về hay chạy bộ rồi đo thử, nay mưa gió ko chạy giờ lười chảy thây chỉ dùng coi giờ, có firmware là nó lên liền ko cho mình chọn đâu, còn Chỉ sử dụng đồng hồ ko syn thì dc nhưng mà mua smartwatch mà ko syn thì hơi lạ....

lee_trieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào cần update sang tiếng anh thì làm theo hướng dẫn của mình ở đây:
bachl0ngvjet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này có báo được nội dung tin nhắn không các bác? Hình như có tiếng việt rồi.
199xpro
TÍCH CỰC
7 năm
@bachl0ngvjet có báo được tin nhắn bạn ạ. Tiếng Việt có dấu là lỗi.
@bachl0ngvjet Được. Ủa. Có rồi hả bác? Fw bao nhiêu.
Ghost_suol
TÍCH CỰC
7 năm
Tình hình fw mới ổn ko mấy bác, con này xài ổn ko. đã đặt và đang hồi hộp ngày đến
@Ghost_suol Đặt rồi hả. Vậy tính không lấy sao mà còn lăn tăn vậyy bác.
Ghost_suol
TÍCH CỰC
7 năm
@minhquan5555 Tại vẫn đang suy nghĩ, thấy nó cũng xấu xấu, mặt đồng hồ ko ấn tượng lắm. mấy chức năng này nọ thấy cũng ko xài nhiều lắm....cơ mà thấy ẻm rẻ trong tầm giá và ham hố cái chưa xài bao giờ...
@Ghost_suol xài thử đi cho biết bác. cái này cũng hơi nửa vời. giá nửa vời, chức năng cũng khá khá.
baoanhcmc
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bác nào dùng rồi chán bán ko ah? em muốn trải nghiệm tý .
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai nhận ra em Amazfit Pace không? Đeo Pace bị bồ chê trẻ con nên mình mới order mấy cái vòng bezel skin cho em Pace Còn dư mấy vòng với dây kim loại đúc như trong hình, nobox COD toàn quốc. PM: http://goo.gl/forms/POyi2HQYVEazbfmE2

C360_2017-11-05-14-52-12-898.jpg C360_2017-11-05-15-37-16-000.jpg C360_2017-11-04-02-29-55-625.jpg
Amazfit bip mà bạn?
@minhquan5555 bạn sài đồng hồ dc bao lâu r có dễ bị trầy xước ko bạn
@nhoxdangkhox 2 tháng. Khó trầy. Chưa vết xước nào cả
Hêhê. Cũng có rồi
Fw 9.4 nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119