Xiaomi Redmi 5+ không tự động chuyển sang 3G/4G khi bật data, mặc dù mình đã chọn ưu tiên LTE...
binhvsp
2 nămBình luận: 8
Xiaomi Redmi 5+ không tự động chuyển sang 3G/4G khi bật data, mặc dù mình đã chọn ưu tiên LTE hoặc ưu tiên 3G. Mỗi lần mất wifi, nếu muốn dùng data là phải vào Cài đặt, chọn lại "Ưu tiên 4G/3G" thì nó mới chuyển.
Đã bấm vào *#*#4636#*#* để chọn mạng LTE/TD-SCDMA/GSM, tuy nhiên vẫn bị tình trạng như trên.
Mình muốn để tự động chọn LTE/TD-SCDMA/GSM vì nhà mình sóng 3G/4G yếu lắm, khi đó để máy tự động chuyển 2G khi goi điện, nếu chọn LTE/TD-SCDMA/WCDMA thì máy chỉ dùng 3G, 4G, không có 2G
Cho mình hỏi chọn loại nào (như trong ảnh) để tự động bật 3G/4G và tự chuyển 2G khi vào vùng không có 3G/4G
msnori
TÍCH CỰC
2 năm
Ở VN thì là LTE (4G) / WCDMA (3G) / GSM (2G) bạn nhé
binhvsp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@msnori Cảm ơn bạn, mình đã chọn mục này, nhưng máy kg tự chuyển sang 2G (GSM), vì UMTS là 3G mà
msnori
TÍCH CỰC
2 năm
@binhvsp à mình nhầm GSM 😁
msnori
TÍCH CỰC
2 năm
@binhvsp máy của bạn mình nghĩ chọn LTE/WCDMA là được, giờ sóng mạnh rồi chắc không cần phải dùng 2G nữa
binhvsp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@msnori Chỗ mình ở chi có GSM mới đau chứ, lên phòng khách là tịt, chỉ toàn GSM, xuống bếp thì ok. Chả lẽ lúc nào cũng ngồi dưới bếp, hihi
Mr.HTK
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dùng rom global miui10 đi bạn. M dùng nửa năm nay không bị vấn đề gì cả. Chỉ thỉnh thoảng facebook bị nhảy thôi 😆 chắc anh tàu ko thích dùng facebook
binhvsp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mr.HTK Cảm ơn bạn, mình up rom global từ lúc mua tời giờ, nay đã lên miui 10 rồi, hiện đang là 10.0.4.0.
Mr.HTK
ĐẠI BÀNG
2 năm
@binhvsp Mình cũng bản đó mà. Dùng ok ngon nghẻ hết. Hay do máy nhỉ. Mình toàn để ưu tiên 4g luôn thôi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019