xin anh em giúp máy HTC one M7

budit
2/2/2015 5:26Phản hồi: 6
Chào anh em.
Tình hình là hôm qua, em ngứa tay vì muốn ăn android Lollipop 5.0 nên đã úp rôm mới cho em nó. Bản rôm mới là bản Android Revolution HD 9.1 của diễn đàn XDA do chú mike1986 tác giả. Bước đầu flash máy lên ngon lành cành đào, nhưng khi tét tiếc này nọ thì phát hiện ra không thể lưu dữ liệu hoặc truy cập file bộ nhớ được. Tá hoả, em chạy lại thêm môtj lần nữa nhưng vẫn gặp lỗi. em cắm vào máy tính để chép bản rôm khác vào nhưng máy tính ko nhận ra bộ nhớ của máy mặc dù nó vẫn hiện kết nối các anh em à. Buồn cái nữa là tự tin rôm chú mike1986 ít lỗi nên ko backup để phục hồi lại máy. Buồn vô cùng....
Co anh em nào bị giống em hoặc có cách nào khắc phục ko giúp em với.
em sinh viên thích vọc vạch máy nhưng chưa có lúa đổi máy mới ạ.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm sao mà máy nhận USB được. Kiểu này là lỗi Hệ điều hành. Kiểu như máy tính lỗi HĐH, làm sao mở máy lên mà nhận USB. Có 3 cách để khắc phục máy của chú.

Cách 1: Nếu trong máy còn ROM dự phòng thì Flash nó ra là OK. Nếu không thì dùng cách 2 hoặc cách 3.
Cách 2: Ra tiệm mua một cái USB 2 đầu (Một đầu là USB của máy tính, một đầu là đầu giống rắc sạc của ĐT, cắm vào cổng USB ĐT). Mua cái 4 - 8 G. Cắm vào Máy tính coppy cái ROM ổn định trước đây. Xong cắm vào ĐT, lúc này vào Recovery thì Cái USB này sẽ biến thành bộ nhớ gắn thêm như kiểu thẻ nhớ. Yên tâm mà Flash ROM.
Cách 3: Nếu không có điều kiện mua USB thì quay về ROM Stock như lúc máy mới sản xuất. Cái này thì xem bài này: https://www.tinhte.vn/threads/htc-one-m7-tong-hop-huong-dan-unlock-bootloader-custom-recovery-rom-s-off-android-4-4-4.1955976/ . Xem xuống phần thứ IV - KHU VỰC TỔNG HỢP ROM SHIP HTC ONE. Đọc kỹ và làm theo để quay về. Lúc này sẽ lên lại ĐT.

Yên tâm, mình đã bị một lần nên đã thử cách thứ 3. Thằng bạn mình thì làm cách thứ 2.
Chúc may mắn.
Để fix lỗi ko nhận bộ nhớ khi lên 5.0, sau khi up rom thì bạn cài Terminal Emulator for Android trên CH Play về cài ra. Sau đó gõ lệnh sau là okie
Code:
su
restorecon -FR /data/media/0
@thanhxdcd cảm ơn anh. Em làm được rồi.
@budit Chúc mừng bạn 😁
1nemx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn cho mình hỏi bộ icon này tên gì vậy, tìm thấy trong một comment của bạn
https://drive.google.com/file/d/0B7HRi-sAhwQZTUdSQzJoZEt5djg/view?usp=sharing
@1nemx Sài Iride UI đi bạn. Tương tự như vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019