Xin chào anh em- rất vui được mọi người gặp lại.
bao serbia
6 thángBình luận: 47
Xin chào anh em- rất vui được mọi người gặp lại.
Chắc nhìn ảnh bìa ai cũng biết đây là cái gì? Đây là bài viết mang tính chia sẻ hơn là rì viu hay trải nghiệm vì trong gần 2 năm qua ai cũng từng gặp qua em nó không dưới 1 lần trong 2 năm.
Chiếc nhiệt kế điện tử Micro Life.
Số là bé nhà mình sinh non nhiễm khuẩn nữa nên lượng bạch cầu trong máu khá cao điều trị ở bệnh viện tuyến Tỉnh có tý vấn đề gọi là “Mích Lòng” nên mình viết giấy cam kết xuất viện về tự chịu qua tham khảo của anh em bạn bè mình ở Sài Gòn thì bệnh đầu tiên là Sốt cao nên trên đường từ bệnh viện về là mình Book ngay và luôn em nó.
Chả biết dùng từ chính xác gọi đây là gì? Mà nó chiếu vào trán ra ánh sáng xanh, có thể hại mắt nên ae cẩn thận.
Lý do mua đầu tiên là kiểm soát thân nhiệt cho con. Nhà thì cũng có sẵn loại Thuỷ ngân nhưng mình thấy kẹp kẹp nguy hiểm quá nên đã mạnh tay liệng luôn rồi cái loại nhiệt kế điện tử cũ vài lít sau thời gian sử dụng thấy nó tủn tủn sao cái quăng luôn (mình không tiện viết hết tên nhãn hiệu). Sau xài em này thì quả là ưng thật đó.
Máy có 2 chế độ đo: Thân nhiệt và Nhiệt độ môi trường
Máy có 2 chức năng đo thân nhiệt và nhiệt độ nhà, mình đã từng dùng em nó để kiểm tra nhiệt độ nước của máy hâm sữa Fatz baby trong bài viết trước của mình, nhiệt độ 70 độ vẫn ngon lành.

Quảng cáo

Đặc biệt nếu thân nhiệt quá cao thì nó báo động luôn bằng hình thức đèn đỏ và hiện thông báo như hình minh hoạ bên dưới.
Khi ở chế độ đo thân nhiệt- mình đo thử bật lửa thì nó báo H và không hiển thị- Sốt kiểu này thì chắc toi
Và d
Đây là mình chuyển sang chế độ Nhiệt độ nhà và cũng cái bật lửa mới bật xong
Xài 2 cục pin AAA- pin đũa cũng dễ mua
Nút điều khiển chỉnh ngày giờ- Set up gì đó mình cũng chả mò chỉnh làm gì kệ nó thể hiện Độ C, đúng nhiệt là Ok.
Mà điều thật sự muốn chia sẻ trong bài viết này là gì? Cả nước đang chuẩn bị - và đang tiêm mũi 3 vacxin ngừa Covid, thì ai tiêm rồi đều có triệu chứng: Sốt, đau nhức,…. hầu như tương đối giống với triệu chứng nhiễm nhưng cơn sốt sẽ hết sau khi uống thuốc giảm đau - hạ sốt nhưng F0 thì không nên mình khuyên mọi người nên mua và thủ sẵn.
Khi có triệu chứng mệt mỏi, sốt cao mà không giảm thì test ngay rồi tính tiếp. Trong trường hợp đi tiêm thì nguy cơ lây nhiễm cực kỳ cao và các triệu chứng y chang nên dễ nhầm lẫn lắm. Chuyện này là có thật mình đã tận mắt chứng kiến lây nhiễm chéo kiểu vậy rồi cứ nghĩ là phản ứng sau tiêm nên bệnh càng năng hơn.
Mình viết xong rồi- vô đo cái coi sao. Sáng nay đi tiêm bị mời về vì chưa đủ 3 tháng. Anh em nhớ lưu ý nhé.

Các bạn có thể tham khảo thêm thông tin về em nó và mua ngay trên các sàn TMĐT: Tiki, Shopee, Lazada,… đều có nhé. Giá chỉ hơn 2 thùng bia 1 tẹo mà xài chả biết nào hư.

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

47 bình luận
Mình cũng mới F0 xong, nhưng hầu như ko bị sốt cao, đầu chỉ hơi ấm ấm xíu. Có dùng máy đo nhiệt độ cũng ko phát hiện ra.
@hoangminh2018 Sốt lúc chích ngừa đó bạn cứ lầm tưởng nào ngờ dính k hay
mình dùng nhiệt kế của braun, đo nhanh lắm. chính xác như nhiệt kế kẹp nách.
@Starkvn Đúng khổ với mấy ông con từ hồi sắp sanh là decor hết toàn bộ phòng ốc lại hết mấy món cần xài dễ hư là cất cao hết
@kirakun277 Thấy ham ham quá mà nhót tiền cái cũ chưa hư huhu
@bao serbia rảnh mình làm bài review 😁
@kirakun277 Lên đi bạn ơi nhanh nhé
phuong_ttt
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mới mua 1 tháng đo nhiệt độ bị lệch phải gửi đi bảo hành. Đúng xui.
@phuong_ttt Thương bạn thiệt
satan87
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Lại chào bác, nhà em cũng có em này 😆, hay do nhiệt độ nước để pha sữa (50đo). h quen tay cũng ko cần đo mấy.
@satan87 Kaka nhà mình pha cái ấm giữ nhiệt hiệu j lạ hoắc của TQ quên rồi để mai rãnh chụp đăng chơi. Mà sữa gì pha 50 lận bạn mình toàn để 45 k ah
Đang sài cái này ok lắm nha
Cười mặt nồi
@Võ Thành Quân mới phát hiện khoảng cách xa quá nó hiện chữ L màu đỏ kakakak
đợt trước dịch đi công tác cầm về 3 cái , đến lúc con ốm mang ra sài mới tá hỏa bị lệch nhiệt độ so với nhiệt kế thủy ngân . ko biết có chỉnh lại được ko , nhưng mà trẻ con mà đo bị lệch 0.5-1 độ là cả vấn đề đó
@socutezen0s E cũng có thử rồi cũng tương đối bác ạ.
@bao serbia kẹp thủy ngân là chính xác nhất nhé các bác. Những loại này chẳng qua là vì nhanh, tiện, các bé không chịu kẹp thủy ngân thì mới mua xài thôi...

2 nhóc nhà mình dùng kẹp nách từ nhỏ, đến lúc tầm 2-4t không chịu kẹp nách thì phải mua bắn trán. Đến lúc lớn biết rồi thì bắt kẹp nách lại...
@Lực lượng CSCT E hơi sợ nó loăng quăng cái gãy ngang nguy hieem dù nó cổ lỗ sĩ nhưng khá ngon lành chứ bâc nhể
@bao serbia Bác mua loại ngắn thôi, dễ gì mà gãy được. Đi bệnh viện thì thấy toàn nhiệt kế thủy ngân nên chắc không chỉ vì rẻ mà họ dùng trong y tế.

Còn để khắc phục việc lệch pha giữa nhiệt kế đo trán, bấm tai với kẹp nách thì kinh nghiệm bố bỉm sửa của mình là khi nào cháu ngủ thì vừa kẹp vừa bấm xem lệch giữa 2 cách đo là bao nhiêu. Như cái bấm trán Omron MC720 của mình thường cao hơn kẹp nách tầm 0.5-0.7 độ. Khi nào cháu thức không kẹp nách được thì bấm trán rồi scale ra mức kẹp nách tương được - 0.5-0.7 độ rồi cho uống thuốc...

😃
@Lực lượng CSCT Cảm ơn chia sẻ của bác nhiều ạ. Chắc cu e chưa sốt bao giờ nên chưa nhổm đít. Mà mong mua để chơi dị chứ k mong xài. Thank bác lần nữa
MINHTYXAO
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Sửa lại tiêu đề :rất vui được gặp lại mọi người he he
@MINHTYXAO Kakaka tút độc quyền e nghĩ ra đó bác mà bữa h lo chăm con viết vội vộu quên luôn.
tương87
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mới mua tiki trading tận 828k ,hix
@tương87 Mà nc mua đồ tiki an tâm hơn bác mà giá nhảy múa lắm k bik đường balo hồi e viết 39k loanh quanh lên 63k
cái này khá ngon, trước mua về dùng từ lúc bé mới đẻ. Đến khi 5 tuổi dùng làm đồ chơi luôn mà vẫn chưa hư
@ncn_nguyen Bác xem thêm nhiều món đồ e viết cũng ứ chịu hư kakaka
zacubi121
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Nhìn cái màn hình thoáng qua giống cái Nokia 110i nhỉ
@zacubi121 Hihi sự liên tưởng bác phong phú thiệt
Cũng có 1 con mua từ lúc mới ra đến h chạy vân tít mù 😆, ko nhớ mua lúc con bé nhà 3 hay 4 tuổi mà h nó lớp 3 rồi :v.
@supperchym Bác vẫn chơi pupg ah
cayowl
TÍCH CỰC
6 tháng
Nút M là ấn để xem lại lịch sử đo đấy bác. Nhớ cài ngày giờ trước. Nhà mình dùng loại này cũng được tầm 2,5 năm nay.
@cayowl Gì cứ chỉnh date là e lười bác ạ, mà bác bấm đo mà nó xa là hiện L đỏ vui đó
Arkantos88
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Cái này xài ổn. Mình mua từ lúc sinh bé đầu tiên, tới giờ là hơn 4 năm rồi vẫn còn dùng tốt.
@Arkantos88 Chắc nên rheem nó vào ds đồ k chịu hư
Hung.tv
ĐẠI BÀNG
6 tháng
con này đo rất kém, sai số +-0.5 và tệ nhất là nó phát sáng, mình bỏ ngay sau 6 tháng dùng cho con mình. Dùng mấy con đo không dùng đèn tốt hơn, sai số +-0.1
@Hung.tv E thấy khá chính xâc đó
Mình có hẳn 2 cái, toàn trên 2 triệu. Mà thấy không chuẩn bằng kẹp nách ha ha
Cười vô mặt
@bomduc Mà kẹp nguy hiểm lắm bác sợ kiểu bể đột ngột
@bao serbia 😆 Uh
T thì éo vui. Không hiểu thớt suy nghĩ kiểu tâm thần gì mà vui khi cứ gặp máy này. T hy vọng nó biến mất mãi mãi.
@John Chris Bác đọc chưa kyz r đó nhe
@bao serbia Kỹ hay không kỹ nhưng tựa đề là vui khi gặp máy này thì tôi chả vui nổi khi hằng ngày gặp cái của nợ này.
@John Chris Cái máy biết nc ah? Tiêu đề đó là tut nặn óc để e viết riêng cho e. Mong bác tích cực nghĩ lại nhé.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019