Xin hỏi cách fix lỗi Push Notification Iphone 4 5.1.1

vyn86
29/7/2012 10:50Phản hồi: 19
Iphone 4, fw custom 5.1.1, unlocked bằng SAM, đã jailbreak untethered bằng Rocky Racoon. Những app như viber, magic jack, textme, line của mình đều ko có hiện notification khi có tin nhắn mới hay cuộc gọi khoảng 1 tuần nay, ngay cả khi để app chạy ngầm hay tắt đều ko có báo. Trước đây đều có thông báo bình thường. Notification đều ON trong Setting. Các bạn giúp mình cách fix lỗi với. Xin cám ơn.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cài ipusher.ipa thử coi
bạn active lại với sam sẽ hết. Đã unlock với sam thì nếu bạn muốn chỉ xài 1 số sim bạn đã làm thì có thể xài FW gốc.
@noopwar Cho mình hỏi cách active lại với SAM với. Active lại với SAM có cần phải kết nối với Itune restore ko bạn? Nếu có thì sau đó chỉ cần chép lockdown vào lại là được phải ko? Lí do ko push notification là do fw custom hả bạn? Trước giờ mình vẫn nhận notification được, chỉ có gần đây mới bị thôi. Cám ơn bạn
chuotcon96
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vyn86 Khôg cần restore đâu , có bài HD active = Sam trên tt đấy 😁
mình vừa thử một cách, không cần cài bất kì Push Doctor hay PushFix vì hai cái này đều phải phụ thuộc vào certifications còn thì mới push được và cũng không đụng gì đến SAM luôn nhưng nó yêu cầu một cái là phải có một iphone, ipad hoặc ipod khác đã jailbreak, để mình copy cert từ một trong các thiết bị này qua đó mà.
Mình làm được rồi, iphone của mình là iphone 3G locked 4.2.1, baseband 5.13
mình làm chi tiết theo đúng hướng dẫn tại đây: cmdshft.ipwn.me/blog/?p=787&cpage=2#comments

Share thêm một chút là cách vào ssh trên terminal (máy MAC) là gõ dòng lệnh: ssh -D 1080 root@ip (cách coi ip thì vào wifi connect trên thiết bị đang được cắm cáp với máy tính - chọn mũi tên xanh để đọc dòng IP rồi gõ vào lệnh), sau đó thì gõ các lệnh như hướng dẫn trong link là được.

Mừng quá trời mừng, lục lọi cả mấy ngày nay mới ra đó mọi người ơi 😁
@quynhvt Mình cũng tìm được cái này nhưng ko hiểu nhiều bước nên ko làm. Bạn cho mình hỏi với, mình muốn push trên iphone của mình, và mình có ipad đã jb.
- Install nimble và inject. Cái nào thì install cho iphone, cái nào install cho ipad?
- Từ bước Open up terminal là mình hết biết làm luôn. Làm sao để vào được terminal trên máy chạy hệ điều hành Windows? Và các bước sau đó nữa mình cũng ko hiểu luôn. Bạn có thể hướng dẫn các bước bạn đã làm ko?

Máy của mình ip4 locked, đã unlocked với SAM, thì sau khi Itunes reactivate lại ở bước cuối có bị mất unlock ko bạn?

Cám ơn bạn nhiều

hi bạn vyn86,

Bạn cài nimble cho Ipad đã jailbreak của bạn nha, còn inject cho iphone cần fix.

Vì mình xài máy MAC nhưng theo mình biết, bạn sẽ dùng WinSCP để vào terminal thì bạn làm theo hướng dẫn rất chi tiết của một bạn cũng trên tinhte đã chỉ tại đây: http://www.tinhte.vn/threads/467838/

Nghĩa là thế này, sau khi bạn cài nimble cho Ipad và inject cho Iphone.

Bạn cắm ipad vô máy, ko cho chạy với itunes nha, rồi vào Terminal và bắt đầu gõ các dòng lệnh. Bạn nhờ là phải cho terminal chạy ở chế độ ssh thì mới thực hiện các câu lệnh được.

su [root password required] (pw: alpine)
cd /private/var/Keychains
./nimble

Lúc này máy sẽ tự chạy xâm nhập vào ipad. Xong bạn vào đường dẫn private/var/Keychains (bạn vào bằng Transmit - trong link gốc tiếng Anh mình đưa có đó bạn, mình xài MAC thì vào bằng iFunbox)

Bạn copy 4 files *.bin* ra 1 folder riêng trong máy.

Rồi bạn gỡ cáp khỏi ipad, cắm vào iphone, làm y chang ... (nhớ là IP address vô Ipad khác Iphone, nên lúc log vô terminal bạn nhớ đổi lại địa chỉ IP thì mới vô được, cách coi địa chỉ IP thì mình có chỉ rồi đó, bạn vào wifi trên ipad hoặc iphone, click biểu tượng mũi tên xanh để coi IP)

Xong bạn copy 4 files lúc nãy vừa chép ra từ Ipad đã để trong máy vào iphone trong thự mực private/var/Keychains

Và vào terminal chạy dòng lệnh sau
su [root password required] (pw: alpine)
cd /private/var/Keychains
./inject

Gỡ iphone ra, cắm tiếp ipad vô để chạy các dòng cuối cùng nhằm mục đích lock lại những certifications mà bạn đã lấy từ Ipad

su [root password required]
rm -rf /var/root/Library/Lockdown
killall -TERM lockdownd SpringBoard

KHởi động lại Iphone và test Push Notificaitons bằng iPusher là xong.

Iphone cùa mình cũng đã được unlock bằng redsn0w sau khi làm xong thì ko ảnh hưởng gì, vẫn connect với iTUnes ngon lành vì cách này thật chất chỉ là bạn copy certs của một máy đã được active để xài ké cho iphone thôi nên ko ảnh hưởng gì.

Bạn coi thêm hình minh họa ở link gốc mình đưa trên bài trước của mình đó, vì bạn phải gõ lệnh chính xác từng khoảng trắng thì mới thực hiện được 2 lệnh nimble và inject nha

Có gì hỏi mình
Cám ơn bạn nha, nhưng mình ko vào Terminal SCP được, khi log in vô iphone theo như link bạn đưa thì cứ nói network timed out hoài, ko biết sao luôn. Nếu làm theo hướng dẫn của 1 bạn trên này theo link bạn đưa thì ko cần làm theo các bước bên dưới bạn hướng dẫn hả? Hay là vào SCP rồi thì tiếp theo sẽ làm theo các bước như bạn nói? Và sau khi làm xong rồi thì phải bỏ hết các apps cần push và cài lại phải ko bạn?
Làm theo link cái bạn hướng dẫn vô SCP xong thì làm tiếp các bước mình chỉ, là các bước gõ câu lệnh đó bạn ...

Thật ra ko cần xóa các app đâu bạn vì mình để rồi làm lun, sau đó máy restart lại là xài được push hà
Hi bạn quynhvt,

Mình đã làm được rồi. Cám ơn bạn nhiều lắm lắm 😃
Hi bạn quynhvt,

Mình đã làm được theo như bạn hướng dẫn rồi, nhưng vẫn ko push được. Làm theo cách SAM đưa về Wildcard Activate như trên tinhte hướng dẫn vẫn ko push được luôn. Bây giờ ko biết phải làm gì nữa.

Ko biết là restore lại rồi jb rồi làm lại như bạn hướng dẫn thì có push được ko nữa.
Tình hình là mình xài ip4 lock (5.0.1) jb rồi, cài ứng dụng bình thường.

Mình có tải Viber trên AppstoreVN , cài đặt về máy thành công, nhưng mỗi lần mở lên nó lại hiện như thế này nè:

Notifications are OFF
To use Viber, you must enable Push Notifications. Go to your iPhone's Settings screen to enable. Return to Viber and press 'retry'.

Mặc dù mình đã Xóa App vào dow lại và cài đặt bình thường, mặc dù đã Vào Cài Đặt > Thông Báo > Viber > Mở hết lên. Nhưng vào lại Viber nó vẫn báo @@

Men nào biết chỉ mình với ~~ sdt liên lạc : 0906 777 645 (minh sn 93) sinh vien CD CNTT, mình ở Quận Bình Tân TPHCM, mong đc sự giúp đỡ của các pro ~~
vyn86: bạn ơi, mình vừa restore lại máy và biết được cách này có vẻ đơn giản hơn nhiều và dễ thực hiện, bạn thử lại xem sao nhé.
Bạn vài Cydia, cài Certificate Backup vô máy, sau đó bạn làm theo video clip hướng dẫn dưới đây để Inject cho 2 file push bằng app này, nhanh chóng hơn cách SSH mình đã nói ở trên nhiều:

Có gì thì nhắn mình
@quynhvt Cám ơn bạn nhiều nha. Mình làm cách của bạn chỉ thì ok được vài ngày xong rồi lại không push tiếp. Nhưng khi mình đi ra khỏi nhà, qua nhà khác, thì khi wifi tự động connect thì push cũng work lại. Cứ lặp đi lặp lại như vậy đó.

Mình tưởng là máy của mình activate bằng redsnow nên bị lỗi push, nhưng hiện nay mình mua code lên quốc tế, activate lại với itunes rồi mà vẫn bị lỗi push nữa. Để mình restore lại và làm theo cách bạn chỉ coi sao.

Cám ơn bạn nha.
bác làm theo video này cũng dc, em mới làm ngày hôm qua đã ok hí hí
bước cài springtomize ko cần thiết nha
máy em unlock bằng SAM, active xong chép lại lockdowwn là em nó ngon lành hè hè
xminhfanta
ĐẠI BÀNG
12 năm
restore lại nhé ;)
@xminhfanta rétore làm gì bác
của em ip 3gs lock ios 6.1.3 viber zalo vẫn báo nhưng facebook ko báo ai hướng dẫn dùm với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019