Xin hỏi về sửa máy tính?

daihailinh
7/10/2008 7:15Phản hồi: 12
xin các bác chi giáo giup: mình muốn repaie windown , nhưng khi nó đòi nhập type password của admin, mình nhập administrator ( vì khi cài win admin ko cài password ) nhưng máy vẫn ko chịu, minh không biết xử lý sao nữa?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế bạn ko nhập j nó cũng ko cho à?
daihailinh
ĐẠI BÀNG
16 năm
đúng vậy, ko nhâp j nó đứng yên, có người khuyên mình repair ở chế độ win sẽ đơn giản hơn ở DOS, mình chưa làm nên chưa biêt thế nào,cám ơn bạn nha!
Repair ở đâu cũng theo quy trình như nhau thôi.Tuy vậy,nên repair trong DOS,cũng như kiểu sửa toàn bộ cái xe thì tắt máy ra ngoài tốt hơn là ngồi trong xe vừa bật máy vừa sửa-theo mình là như vậy...
Nếu ban đầu chưa đặt pw cho admin thì về sau cũng ko cần thiết phải nhập,cứ Next...Vụ của bạn mình chưa gặp bao h nên đoán vậy thôi.
Ví dụ này có quá khập khiển không? Repair trong WIN hay trong DOS có gì khác nhau, khác nhau chăng là môi trườntg mà ta phát ra lệnh mà thôi. Còn khi WIN tự Repair thì nó phải ra ngoài DOS mà nó làm việc... ta đâu có can thiệp vào đâu. Repair ở đâu cũng như nhau mà thôi, kết quả cũng như nhau.
ặc thui pác à rp trong dos không có next nit gì cả , nó đòi pw cho dù bạn có đặt hay không cũng chẳng cài lại được đâu ( hơi bị nhức đầu ở phần này đó) tốt nhết nếu mới biết sd thì nên cài trong win đi dẽ hơn nhiều chỉ việc bỏ đĩa win vào nhấn next và chon repair lại rồi để nó tự chạy .
daihailinh
ĐẠI BÀNG
16 năm
cài trong win có 2 lựa chọn thì chọn new istall hay upgrade hả bạn ?
Nó phải có phần Repair chứ!Chẳng phải bạn đã cài win rồi hay sao???
Bạn pinetrees đã cài win bao h chưa thế?Cài trong DOS cũng có giao diện win rất dễ dùng mà!Nếu ko có Next/Back... thì cài = niềm tin à =))
tui hiểu ý ông chứ nhưng nếu cài trong dos thì chỉ có enter với F3 và esc thui sử dụng mấy nút đó thì mần sao gọi next được . nếu bác muốn cài thì em xin chỉ dẫn bác cài đơn giản nhất nè 😁
Không phải đĩa WIN nào cũng có phần repair đâu, tôi có 2 đĩa, 1 có 1 không...
tui cài win cả chục lần trong tuần nè ( tui sửa máy mà) bạn cài trong win hả vậy chọn upgrade nhé chúc thành công
Cách tốt nhất là xoá pass đi rồi tiến hành repair, còn cài mới thì khỏi cần...cứ "bụp" tới là được.
daihailinh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình repair trong môi trường DOS, đã qua được phần hỏi password của nó rồi nhưng hiện nay nó chỉ dừng lại ở C:\windows>, nhập gì nó cũng không chịu, cài lại win thì quá đơn giản nhưng mình muốn repair thôi, cũng là để tìm hiểu mà, bước tiếp theo là gì hả các bạn ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019