Xin hướng dẫn để gắn loa cho PC

SULLEY
1/5/2020 6:22Phản hồi: 5
Lời mở đầu, xin chúc tất cả anh em luôn vui vvetrong dip lễ 1/5

Và, hiện tại mình có 1 PC có sound onboard realtek, và 2 loa vi tính ( 1 soundmax 4.1 và 1 F&D)
mình đã cài driver mới nhất (2017) cho sound card rồi, chỉnh qua chế độ 4.1 rồi, nhưng rear speaker out ko có tiếng, mặc dù trong phần test loa vẫn có âm thanh
Mình đã search trên google và đa phần đều nói rằng rear speaker out chỉ hỗ trợ cho loa 5.1

Vậy xin mạo muội hỏi loa 5.1 kia khác như thế nào với 2.1 ... hoặc có thể chỉnh như thế nào để 2 loa cùng họat động không?

Mình đã ghép 2 loa vào 1 line out nhưng 1 trong 2 loa bị hú nên ko gắn chung dc
cảm ơn
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@SULLEY mainboard là gì, tốt nhất là chụp hình phần chấu của âm thanh phía sau máy.
SULLEY
TÍCH CỰC
4 năm
@Kilo Victor https://www.asus.com/Motherboards/P5G41TM_LX/

mainboard đời tống ạ, phim phim với nghe nhạc nên ko đòi cấu hình cao ạ, với dư 1 loa nên muốn thử sức, ai ngờ bực quá nên lên đây hỏi ạ
@SULLEY * bạn muốn chơi 5.1 thì phải mua loại mainboard có chỗ cắm cho loa sau.
setup thế nầy 5.1 là 2 loa trước (front left, front right), 2 loa sau (rear left, rear right), cái chấm 1 (.1) là loa giữa dùng cho tiếng nói (middle speaker, voice speaker hoặc là subwoofer).

* 4.1 cũng như 5.1 nhưng không có loa giữa.

** nói vậy thì nếu mainboard không có chỗ cắm thì bạn phải cần đến sound decoder (receiver/amplifier), máy nầy sẽ có chỗ cắm cho tất cả các loa chỉ cần 1 đường dây âm thanh từ pc/lap rồi nó tự chia ra 4.1 hoặc 5.1. Có bao giờ bạn nghe tới dolby ?
SULLEY
TÍCH CỰC
4 năm
@Kilo Victor tại hạ chưa biết ạ, và xin được lắng nghe ạ
@SULLEY tìm google nhé, học được nhiều thứ lắm. tôi chỉ gợi ý nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019