xin Phần mềm mở màn hình với nút volume

NhocMobile
25/1/2012 10:31Phản hồi: 36
Phone mình ( cap) bị hư phím nguồn rồi. Đi sửa thì chắc rồi, nhưng sợ sẽ hư lại, nên xin anh em phần mềm nào có thể dùng nút volume để wake up màn hình, nhằm hạn chế dùng nút power. Trong Rom CM 7 có phần này, nhưng mình thích ICS hơn ^^ , nên ai có file cài cái cm setting này ko cho mình xin, hay có app tương tự cũng được. Thank nhiều.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn lêleen macket tim pm nolock nhé pm mo màn hình bằng nút volum nhé
trungctu
TÍCH CỰC
12 năm
Bro hướng dẫn cụ thể giùm được ko? Đã cài nhưng không biết set up như thế nào....
cm7 có chế độ này mà
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh biết. NHưng mình ko thích dùng CM7, thích dùng ICS hơn, mà CM9 thì chưa hoàn thành phần setting này, Bạn biết app nào làm được tương tự ko ?

---------- Post added at 03:49 AM ---------- Previous post was at 03:48 AM ----------

Bạn hướng dẫn rõ hơn được ko ? Mình dùng LOck screen widget, nolock, power off.. nhưng chỉ có thể tắt màn hình, chưa thấy mở bằng nút volume ='=
bác thử goto lockscreen chưa
bác dùng NoLock là có thể open bằng các phím cứng của Android hết. Cứ cài vào là OK.
@BlackMetal có dc đâu? vẫn mở bằng phím nguồi...nói lung tung
myhuongtg
TÍCH CỰC
11 năm
@monquabian Ứng dụng screen on button là ok. Mở bằng nút vollum nhe

Sent from my IM-A850L
@monquabian NOlock có tác dụng> Enable vs Disable chức năng locksrceen. "Disable Lock" thì nó sẽ disable chức năng locksrceen đi. . Lúc đó thì ấn nút nào trên máy cũng đều wake on và vào thẳng màn hình chính.

Lúc nào không muốn như thế thì Enable locking, lại như cũ.
Cũng quan tâm như chủ thớt. Mình thấy trên xda bảo dùng Go Locker hoặc Milocker thì trong settings có chức năng sử dụng nút volumne để wake up screen nhưng muốn cài 2 cái này phải cài cả laucher nữa, lách cách quá.

Có ai biết phần mềm nào chạy độc lập không?
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy mình dùng pm Go Locker, lúc bật bằng nút volume vẫn ok mà. Bạn thử xem!
mình đang xài CM7 2.3.7, có cài pm go locker, cho mình hỏi bật bằng nút volume cài ntn vậy bạn
Trong setting có đấy bạn ,phần gì mà "volum.. wake.." ấy
Hên xui lúc dc lúc ko bác à. 1 2 lần đầu dc về sau ko ăn thua

Gửi từ XT720 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Thế thì dùng thêm Nolock đi vậy.Ko được chắc do đặc thù máy bác chứ,mình thì chịu
haohan776
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa cài nolock xong nè,chạy khỏe re.chọn phần unlock rùi sau đó tha hồ mà mở = volume,chạy độc lập luôn,chẳng liên quan gì đến launcher
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ua vậy hả. Ok. Giờ nếu ai ko làm được mấy app trên thì dùng cái này nha widgetlocker lockscreen. Trên android app thì 3.99 đó. Các bạn lên appstore.vn down về. Có rất nhiều tùy chỉnh hay. Chạy độc lập ko cai cai thêm gì hết.
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ua vậy hả. Ok. Giờ nếu ai ko làm được mấy app trên thì dùng cái này nha widgetlocker lockscreen. Trên android app thì 3.99 đó. Các bạn lên appstore.vn down về. Có rất nhiều tùy chỉnh hay. Chạy độc lập ko cai cai thêm gì hết.
Theo trên thì bạn kia dùng cap thì dùng galaxy tuner nhé!
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Magic locker,nhiều cách mở khoá và mở bằng nút volum nha bạn
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này làm gì vậy bạn ?

---------- Post added at 03:25 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

Bạn cho link được không ? trên market có cái magic locker main, là nó phải ko ?
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm

Nó đó bạn,free trên market luôn nha. Nhiều kiểu bạn down về rồi cài
Cái galaxy tunner nhiều thứ hay lắm có cả thay nút 😃 nữa ^^! :bounce:
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là galaxy tuner ko chạy trên ICS 4 built 13. Mình đã cài magic locker main. và rất ok.

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:54 PM ----------

Thanks bạn, cái này rất tốt, và đúng là lại free, còn có rất nhiều theme free, cũng có cái cần $$$ nhưng ko cần thiết phải mua ^^ . Thấy hay hơn cái widgetlocker lockscreen, cái này vừa tốn tiền, mình cài bản lậu nó biết đó, lâu lâu nó check và tự tắt đi hoài 😁
nampq1969
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bị hư nút nguồn con MS XT720, mỗi lần muốn mở màn hình là phải ấn thiệt mạnh. Tìm hoài phần mềm hổ trợ mở màn hình thay nút nguồn nay tìm được chia sẻ cùng diễn đàn. Phần mềm này có thể sử dụng nút camera hoặc volume để mở màn hình, thời gian ấn do các bạn set. Các bạn có thể tải Widgetlocker trên applanet
Bạn thử cái này của Huuhiep175 đi mình dùng ok không cần phần mềm chi hết :
Hiện nay số lượng các bác bị liệt phím cảm ứng ngày càng nhiều, và em cũng là một trong số những người đang bị, em có một số mẹo nhỏ cho những bác nào đang bị và sẽ bị như em.
Lỗi liệt phím này nếu muốn trị hoàn toàn thì có một cách khá tốn kém là thay màn hình cảm ứng, ngoài ra em xin đưa ra một cách khắc phục mà không cần thay màn hình.

1/ Đối với những trường hợp bị loạn cảm ứng (khi không cắm xạc, USB)
nguyên nhân chính là do màn hình bị ẩm (nước, hơi ẩm...) thì tìm cách sấy ngay lập tức, nếu để lâu sẽ gây liệt phím, liện cảm ứng. cách sấy thì hiệu quả nhất là tháo tung máy ra rồi dùng máy sấy tóc sấy khô, còn không thì tìm cách hút hơi ẩm trong máy ra
- Dùng tủ hút ẩm
- Sấy nóng giấy (khăn) quấn quanh điện thoại để qua đêm.
- rang gạo lên ủ điện thoại (đã được bọc kín) qua đêm
-.......

2/ Đối với những máy đã bị liệt phím

Đa số liệt phím dọc màn hình khoảng 0,4cm từ dưới lên trên kèm theo liệt một trong 4 phím BACK, HOME, MENU, SEARCH

Thông số máy em:
MS: FW 2.2
Hiện tượng: liệt phím SEARCH và khoảng 0,4cm dọc rìa phải màn hình làm cho các phím cảm ứng ở rìa phải bị liệt

Em đưa ra cách giải quyết của em cho các bác tham khảo:
phím cảm ứng ở rìa phải bị liệt:
cài Big button (đính kèm) để làm các phím lớn hơn 0,4cm, -- >hết liệt phím cảm ứng
Liệt phím SEARCH - gán chức năng search cho phím camera
( Các trường hợp liệt phím BACK, HOME, MENU, cũng tương tự)
- Dùng Root Exflore vào theo đường dẫn
/system/usr/keylayout
- Mở lần lượt các file đuôi .kl (đè giữ file rồi "open text editor")
- tìm đến Chữ CAMERA (chính là key 212) thay thế bằng chữ SEARCH (hoặc chữ BACK, HOME, MENU tùy bạn) xong rồi lưu lại.
ở máy em (FW 2.2) có 7 file, 5 file có CAMERA đều được thay bằng SEARCH
- reboot

Tùy biến phím hệ thống:
cũng theo cách này ta có thể hoán đổi chức năng của các phím hệ thống:

CAMERA có thể biến thành nút tắt nguồn, mở màn hình, Dpad_center (chọn)....

ngoài ra các bạn có thể tùy biến nút tăng giảm volume bằng chức năng scroll (thanh trượt):
thay thế 2 key sau:
KEY 115 VOLUME_UP
KEY 114 VOLUM_DOWN

SỬA THÀNH
KEY 115 DPAD_UP
KEY 114 DPAD_DOWN

ngoài ra các bạn có thể tùy biến mọi nút sao cho thuận tiện
chúc vui !

huuhiep175@yahoo.com
hiepvidiaco@gmail.com
@ph4m4nhtu cho hỏi cái này còn làm được k?
trên ICS mình muốn nhấn 2 lần phím volume down để mở và 2 lần phím volume down để tắt thì phải gắn sao?
vẫn dùng được bạn ah,sr mình mới chỉ thử cách mở thui còn cách đóng thì chưa
@ph4m4nhtu thế có mất chức năng của phím volume k?
mà nhấn 2 lần thì phải sửa sao?
@dejavu.bmt phím volume vẫn dùng bình thường bạn nhé còn cái nhấn 2 lần thì chịu thui 😁 có thể có tại chưa tìm ra :D
cho hỏi máy đã root chưa bạn
đã cài Magic Lock Main , giao diện đẹp, nhiều theme, xài đc.

NHƯNG hao pin kinh khủng. pin 100%, để ko, buổi sáng, chưa nghe gọi gì, 2 tiếng, pin còn 85%

Hãi quá, xóa lập tức. Hết tình trạng sụt pin nhanh liền.

Cài No Lock trên GoStore, có vẻ ok, nhẹ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019