Xin tư vấn Asus Zenbook UX433FA-6061T và Mi Notebook 15.6"

8/7/2019 7:58Phản hồi: 12
Như tiêu đề em đang có khoảng 21 triệu và laptop của em thì vừa bị hỏng nên đang muốn mua con mới.
Lăn tăn nhiều con hàng thì đang có 2 con như tiêu đề không biết nên đón con nào.
Xem review trên tiki thì thấy có mấy comment bảo Mi Notebook hay lỗi vặt và hư bản lề, màn hình không xịn lắm.
Còn Asus thì hoàn thiện hơn nhưng cấu hình đuối hơn (cả về RAM lẫn Graphics)
Cả 2 con em đều chọn cấu hình core i5.
Nhu cầu thì em hay làm xử lý dữ liệu trên excel nên em có hướng nghiêng về con Zen hơn vì trackpad nó có thể biến hình thành bàn phím số riêng cũng khá hay.
Nhân tiện nếu có thể mọi người cho em xin ý kiến xem ngoài 2 con đó ra còn con nào phù hợp kinh phí và ngon ghẻ hơn nữa không ạ?
Em cảm ơn mọi người nhiều.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chọn mi notebook pro vì nó có nhiều ưu điểm hơn, con đó có bạn gái mình xài gần 1 năm vẫn bt thôi mà (nhỏ nó mê Trung Quốc qá nên mới cho nó con này)
còn ko thì mua mấy con vivobook nó bền hơn, cấu hình với giá cũng tốt
https://phongvu.vn/may-tinh-xach-tay-laptop-asus-s530fn-bq133t-i5-8265u-vang-p37624.html
à quên, lm excel thôi thì chơi zenbook là đc rồi
@MrMedic229 Bàn phím nó ổn không bác? Bản lề này nọ có ok không ạ vì nhiều người chê bản lề quá 😔
@Dương Nguyễn 1293 bạn nghe theo một phiến diện chứ ko thể nói là nhiều ng đc, trải nghiệm thực tế đi bạn, mà nghe bạn gái mình nói là bàn phím khá êm tay
@MrMedic229 Ok bạn tks bạn nhiều nha 😁
asus đi bạn, mi note mình thấy ít ng xài, bảo hành này nọ cũng ko chắc chắn lắm, asus dù sao bh 2 năm mà
bạn tham khảo dòng surface nhé
@Bùi Trí Long nếu bạn ấy lm excel về kế toán thì surface hơi nhỏ
UX433FA-6061T mạnh hơn và chất lượng hoàn thiện cao hơn Mi Notebook nhé.
Còn RAM thì cả 2 con đều hàn chết nên ko nâng cấp RAM đc, mình khuyên bạn nên mua S530UN-BQ028T ngon hơn vì con này có MX150 + nâng RAM đc tận 24GB + bàn phím full size cho dân excel.
juonjn
TÍCH CỰC
5 năm
Thương hiệu mà xài, còn nếu gõ số thì nên mua number keyboard mà xài gõ cho sướng chứ phím cảm ứng gõ k phê lắm đâu, để cho đẹp thôi. Khúc giá đấy thì tới vote thêm sự lựa chọn nữa là Acer Spin 5 SF513-52N-556V, màn hình 99%sRGB, có cảm ứng và có but luôn xài khá tiện lợi ý, tản nhiệt ngon, pin lại trâu
LamAnh88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc bị điên mới mua Mi Notebook
lap ít ng xài, tới lúc hư chờ thay cũng đã, và 3 năm sau khỏi còn linh kiện mà thay luôn
Cảm ơn mọi người nhiều. Sau khi cân nhắc các phương án kinh tế và nhu cầu, em đã về với Asus nhưng là mua Vivobook S15 ạ. 😁
hienrossi
TÍCH CỰC
5 năm
Cố thêm xíu nữa quất em Envy 13 dưới đây cho ngon lành nè bạn.
HP Envy x360 13-ag0045AU | Ryzen 5 2500U | 8GB DDR4 | 256GB PCIe SSD | AMD Radeon Vega 8 Graphics | 13.3" FHD (1920 x 1080) IPS | Windows 10 Home

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019