Xin Tư Vấn Cách nối 2 màn hình LCD vào 1 Laptop (ko có cổng vga)

6/1/2019 4:36Phản hồi: 12
Xin Tư Vấn Cách nối 2 màn hình LCD vào 1 Laptop (ko có cổng vga)
Em có 1 con Laptop ko có cổng VGA, chỉ có USB 3.0,USB-C, HDMI

Em muốn kết nối với 2 màn hình LCD ( không xài màn hình laptop nữa)

Hiện tại em đang kết nối với màn hình thứ 1 bằng HDMI to HDMI

Các cao nhân có kinh nghiệm chỉ em cách kết nối với màn hình thứ 2 với. Em cảm ơn rất nhiều
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Out ra nhiều màn hình? trước mình dùng box HDMI ra 4 cổng out HDMI dùng 2 màn hình. có cấm điện 220v. Cái nì xách tay, ko biết thị trường có ko, tui nghĩ chắc có hàng china 😁
@amio1st đúng rồi bạn, out ra 2 màn hình. mà dùng box phải cắm điện. mình ko biết mua cọng úsb c to HDMI cắm với cái màn hình thứ 2 nó có nhận ko. anyway thank you
JackMelvin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cơm Tấm Bà Hùng Laptop bạn là laptop gì. Cổng usb C phải hỗ trợ displayport thì mới xuất đc hình ảnh nhé
@JackMelvin laptop của mình là pavilion 14-bf1, cổng úsb-c của nó là 3.1 thì phải, không biết có được không bác. làm sao để biết nó có hỗ trợ displayport không
Nhận bình thường , hdmi từ lap ra dưới dạng tín hiệu số thôi , phần sử lý đã có chip trên tv làm , mấy máy cũng đc
@batboo00 ý em là cái cổng usb-c 3.1 để gắn với màn hình thứ 2 ( qua dây adapter chuyển đổi usb-c to hdmi ) thì có đc không bác, tại vì cổng hdmi của lap đã gắn với cái màn 1 rồi
@Cơm Tấm Bà Hùng thì mua cái 1 hdmi ra 2 hdmi , 2 cái màn hình giống nhau
@batboo00 laptop chỉ độc lập 2 màn hình , đó là do luồng sử lý tín hiệu chỉ có 2 , 1 màn trong , 2 là màn ngoài , ko được 2 màn ngoài
Hóng
Mạnh.036
TÍCH CỰC
5 năm
có HDMI . thì cám sang màn thôi chị. nếu màn mà k có công HDMI thì mua bộ chuyển đổ nhé tầm 2lit
DuyFour
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác làm thành công chưa bác ơi. đang quan tâm vấn đền này.
mua đầu chuyển USB-C HDMI bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019