Xin tư vấn mua máy MAC

tuwrau
19/1/2008 9:22Phản hồi: 6
😔Em muốn mua 1 máy MAC,nhưng đang phân vân chưa biết mua loại nào.Macbook hay Macbook pro.thế 2 loại này khác nhau như thế nào và dùng hệ điều hành nào là mới nhất.mong các Cao thủ tư vấn với.Xin cám ơn.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu bác chỉ thuộc loại gà như em,cần để lướt wed,design vài cái hình,chat,sọan van ban tự do thì chỉ cần mua macbook là đủ.Vừa xinh xinh mang vác cho nó dễ.Còn nếu bác có yêu cầu cao dể thiết kế hay lập trình thì xài macbook pro.nó có card đồ họa riêng,ram mạnh hơn nhưng bự hơn và nặng hơn.Cả hai loại máy trên,nếu bác mua bây giờ thì hệ điều hành mới nhất được cài sẵn cho bác nên bác ko cần phải lo lắng.nhưng nếu bác mới xài mac thi nên cài luôn win đễ dễ sử dụng luôn.còn mac thì cứ từ từ mà học hỏi.
Đã mua tì mua cho đáng, vì mình mua xài lâu mà đúng ko ? Đâu phải áo quần mua mặc vài bữa là mua cái khác, mua macbook pro lun đi bác, nhìn rất ư là pro lun. Mua macbook sau này có nhu cầu cao hơn lại phải tìm cách bán lỗ mua cái khác.
Mua Macbook Air đi bro 😁 đẹp thế còn zề :D
Bác cứ nghe ý kiến của bác Yo_T ấy. Tùy theo nhu cầu của mình mà mua. MACBOOK dùng để xử lí những tác vụ nhẹ nhàng như lướt web, văn phòng, thậm chí có thể design, chỉnh sửa ảnh (tất nhiên là ở cấp độ amateur thui). Ưu điểm của MB là gọn gàng, xinh xắn, giá rẻ hơn MACBOOK PRO (cấu hình thấp hơn mà, nhưng chỉ thấp hơn về VGA với cả cái màn hình thui). Còn MACBOOK PRO thì dành cho dân design, chỉnh sửa ảnh, 3D cấp độ trên amateur nhìu rùi. Vỏ MBP làm bằng nhôm nên nhìn sang hơn MB (làm bằng nhựa). Màn hình của MBP là 15.4 hoặc 17" nên nhìn to, thích hợp cho design, game. Hơn nữa VGA của MBP là card rời nVIDIA 8600gt nên trâu hơn VGA onboard của MB X3100 intel rùi 😃. Nhược điểm của MBP là đắt hơn MB, và nó trông khá to (vì màn hình to mà).
Đấy là những điểm khác nhau cơ bản của MB và MBP. Bác cứ tự xem xét nhé
Nếu bác có nhiều $$$ mà ko ngại máy to thì tương ngay con MBP 17" hoặc 15.4" nếu thấy con 17" to quá sức bác 😁
Nếu bác có nhìu $$$ mà ngại máy to thì xài MB đi, rùi về nâng RAM, nâng HDD lên thì cũng khá ngon đấy
Chúc bác mua đc máy vừa ý
Nếu tài chíng không phải để bác lăn tăn giữa Macbook và Macbook Pro thì tại sao lại chọn Macbook nhỉ?

Macbook pro so về mọi mặt đều hơn Macbook.
Mạnh mẽ hơn
Màn hình đẹp hơn
Bàn phím to hơn
Sạch sẽ hơn
Nhiều cổng hơn
Bền bỉ hơn
To hơn
Khi dùng chán rồi bán đi được nhiều tiền hơn
...
Tuy nhiên Macbook vẫn bán chạy hơn Macbook Pro.
hihi.cac bác góp ý quả là quá pro.nhưngđể em tổng hợp lại vài ý để bác ý đỡ bối rối.Muốn mua máy vừa ý thì phải dựa vào cái bóp.mình cần nó làm mục đích gì.mẫu mã nào hợp với mình(như em là HS thi xài macbook cho xi-tin😆.ah.còn một điều dáng lưu ý nưa là nếu bác mún xài cấu hinh manh ngay từ đầu thì nên xài MBP vì theo luật bảo hành của apple.sản phẩm xài qua hạn bảo hành mới được nâng cấp phần cứng.như em đang mún nâng cấp cho thằng cu nhà em 4G ram mà phải đợi tới năm sau.hic hic😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019