xin tư vấn về máy in ảnh thẻ

phinguyen
2/2/2009 5:39Phản hồi: 3
em làm nghề chụp ảnh dịch vụ, muốn tìm một cái máy in ảnh thẻ để in thẻ gấp. Nhưng các máy hiện nay em biết đều có phủ lên ảnh một lớp lamina cho nên khi đóng dấu lên không được, xin các anh chỉ dùm em máy in ảnh nào mà không phủ lên ảnh lớp lamina để em làm ảnh thẻ gấp.Xin cảm ơn rất nhiều!
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin chào bác
Việc tráng laminate lên ảnh là việc làm sau khi in ảnh xong, bằng máy ép laminate( việc này không phải do máy in làm bạn ạ)

bạn có thể sử dụng bất kỳ máy in phun màu phổ thông của epson, canon, hp, brother đều được, có điều khi sử dụng mực và giấy in tốt thì chi phí của 1 tấm hình 10x15 sẽ rất cao, tầm 6-7 ngàn 1 tấm, còn sử dụng mực liên tục thì chất lượng bản in xấu, mau hư đầu phun...

hiện nay mình thỉnh thoảng cũng in chơi chơi bằng máy epson cx3900, chất lượng khi in ở mức fine là...xém bằng ảnh in ở minilab, nhưng mà...giá thành thì cao gấp 3. (mình cũng có 1 epson c45 gắn mực liên tục in chơi chơi, nhưng mà rất hay bị nghẹt đầu phun, in rất chán, đến giờ thì hoàn toàn không dùng đến nó nữa.)

tóm lại, bạn có thể sử dụng các máy in màu ở thời điểm hiện tại để in ảnh, vẫn đóng dấu ok, có điều chi phí là khá cao, còn xài mực liên tục và giấy thường thì dễ bị khách hàng khiếu nại vì chất lượng bản in xấu 😁.

chúc bạn vui
cảm ơn bác Airblade14 nhiều! em đang xài con kodak photo printer 500 , nó tự dộng tráng lên ảnh 1 lớp màng bảo vệ, cho nên khi làm ảnh cho khách thì không đóng dấu lên được, bị phàn nàn nhiều quá. Em có thấy người ta xài máy in ảnh thẻ khổ 10x15 không rõ là hiệu gì, nhưng nó không phủ lên ảnh lớp bảo vệ, chất lượng cũng ngon lành, mong các bác chỉ giúp em với! hình như nó là PrintPix hay gì đó, mong các bác tư vấn dùm!
dạ sony VN có bán một loạt máy in ảnh khổ nhỏ , mời bác tham khảo :

canon vn cũng có khoảng 4 máy in ảnh khổ nhỏ, mời bác xem tại đây

chúc bác lựa được máy như ý 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019