Yahoo! Contributor Network bị hack - Rò rỉ khoảng 400.000 mật khẩu người dùng

tungnt1108
12/7/2012 8:5Phản hồi: 57
Yahoo! Contributor Network bị hack - Rò rỉ khoảng 400.000 mật khẩu người dùng

Yahoo vừa chính thức xác nhận đã có khoảng 400.000 mật khẩu người dùng bị đánh cắp sau khi hệ thống Contributor Network (dịch vụ chat voice trực tuyến) của họ bị tấn công. Tuy chỉ 5% trong số đó còn hiệu lực nhưng vì dịch vụ này cho phép dùng các địa chỉ Gmail, Hotmail, AOL... để truy cập khiến mọi chuyện thêm rắc rối. Trong thời gian xử lý sự cố, Yahoo khuyến cáo người dùng Contributor Network hãy nhanh chóng thay đổi mật khẩu. Một nguồn tin khác cho biết nhóm hacker trên đã sử dụng kiểu tấn công SQL injection lên website qua đó truy xuất các thông tin tài khoản từ hệ thống cơ sở dữ liệu của Yahoo. Tuy nhiên, động cơ của cuộc tấn công chỉ nhằm cảnh báo Yahoo về các lỗ hỏng bảo mật mà họ đang gặp phải trong hệ thống quản lý Subdomain và nhanh chóng tìm cách khắc phục. Tháng trước, trang mạng xã hội LinkedIn cũng đã bị hack hơn 6,5 triệu tài khoản chỉ vì cơ chế mã hóa mật khẩu lạc hậu của mình.

Nguồn: Theverge (1),(2)
Ảnh: Wildhacker
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chả liên quan. Tài khoản của mình vẫn an toàn😁
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
bị tung lên ở trang nào nhỉ ;;)
chết. 3 cái tài khoản quan trọng của m :eek: đi thay pass nhanh không thì k kịp
;) mình k dùng mạng Voice đó của YH, chắc k sao nhỉ
Nguy hiểm quá
mình cũng chả dùng voice, chắc không sao, khỏi phải đổi lại
@spirit1989 Mình cũng nghĩ giống bạn!
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc ko đến mình rồi:rolleyes:
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
í, ghe quá, tài liệu của mình
Quá bất ngờ khi một hệ thống lớn như vậy lại bị tấn công bởi lỗi SQL Injection.
Yahoo ơi là Yahoo, đã "khổ" rồi lại còn "Sở" - Doanh thu đã tụt giảm rồi lại còn "mất điểm"
Không biết acc mình có dính kô nhỉ @@
Bác nào thích tui cho pass nè 😁
Chuyển sang Gmail rồi nên có mất pass Yà hú cũng không sao
yahoo chưa bao giờ khiến mình hài lòng về bảo mật, giao diện, tiện ích hay bất cứ thứ j. ở vn rất nhiều ng dùng nên buộc phải dùng theo.
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
Thảo nào, cty mình đợt gần đây mất mấy nick ko rõ nguyên nhân ! Ko biết có phải tụi trẻ này nó nghịch ko nhỉ ?!
Làm ăn thế bố ai dám dùng dịch vụ của yahoo, miễn phí nhưng cũng có uy tín của người dùng miễn phí chứ
Ở Yahoo chát gần đây mới xuất hiện những nick ảo của hakers có tên rất linh tinh vd: sdfsfsdp06... vào add nick, khi nào online nó lại spam, Hello, Hi... ghét thật
làm ăn thế này thì chết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019