ZTE ra mắt nubia Z11 Max 6" 1080p và Blade A2 có cảm biến vân tay, giá 304 USD & 105 USD

TDNC
8/6/2016 8:24Phản hồi: 42
ZTE ra mắt nubia Z11 Max 6" 1080p và Blade A2 có cảm biến vân tay, giá 304 USD & 105 USD
ZTE vừa ra mắt hai chiếc điện thoại mới: nubia Z11 MaxBlade A2. Chiếc đầu tiên có màn hình to 6" Full-HD, RAM 4 GB, pin 4.000 mAh và giá bán sau khi quy đổi vào khoảng 304 USD. ZTE Blade A2 rẻ hơn, giá chỉ có khoảng 105 USD nhưng vẫn có cảm biến vân tay, chip tám nhân của MediaTek, 5" 720p và RAM 2 GB.

nubia Z11 Max

ZTE nubia Z11 Max.jpg
nubia Z11 Max sử dụng màn hình Super AMOLED và mình nghĩ sẽ rất phù hợp với một cái màn hình to tới 6", đặc biệt là khi sử dụng các app và game có nhiều màu đen bởi vì nó sẽ giảm bớt cảm giác bị lóa mắt. Đối với loại màn hình khác ví dụ như IPS, bất kể màn hình hiển thị màu gì thì mọi điểm ảnh đều phát ra ánh sáng, màn hình càng lớn thì mắt người càng dễ bị lóa. Còn đối với Super AMOLED thì điểm ảnh của những vùng màu đen sẽ được tắt đi, không phát ra nhiều ánh sáng như IPS nên cảm giác nhìn sẽ dịu mắt hơn.

Viền màn hình của nubia Z11 Max khá mỏng kể cả viền trên và dưới. Ba phím chức năng cơ bản nằm bên ngoài màn hình vì mình thấy hai bên nút Home có 2 chấm nhỏ, đích thị là phím Back và phím Recent. Máy có cảm biến vân tay nhưng lại được đặt ở mặt lưng, phía dưới camera sau. Với kích thước máy tới 6" thì có thể vị trí đặt cảm biến như vậy chưa hợp lý.

Máy sẽ được bán ra tại Trung Quốc vào ngày 16/6 với giá ~304 USD. Ngày 18/6 bán thêm phiên bản Cristiano Ronaldo Collector's Edition giá ~349 USD có chữ ký và ảnh của siêu sao bóng đá Cristiano Ronaldo khắc chìm ở mặt sau.

Cấu hình ZTE nubia Z11 Max:
  • Hệ điều hành: Android 5 (cùng bộ giao diện nubia UI 3.9.9)
  • Chip xử lý: Snapdragon 652, tám nhân (4 nhân 1.8 GHz và 4 nhân 1.4 Ghz)
  • Màn hình: 6" 1080p, Super AMOLED, 367 ppi, Gorilla Glass 3
  • RAM: 4 GB
  • Camera sau: 16 MP, cảm biến Sony IMX298, F2.0, Dual LED Flash, mặt kính Sapphire
  • Camera trước: 8 MP, F2.4, góc chụp rộng đến 80 độ
  • Bộ nhớ trong: 64 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Wi-Fi b/g/n/ac, BT 4.1, GPS
  • Cảm biến vân tay ở mặt lưng
  • Băng tần: 4G LTE
  • Kích thước: 159,15 x 82,25 x 7,4 mm
  • Nặng: 185 gram
  • Pin: 4.000 mAh
  • Màu: Silver, Grey, Gold
ZTE Blade A2

ZTE Blade A2-1.jpg
Blade A2 thuộc phân khúc phổ thông khi giá chỉ khoảng 105 USD nhưng vẫn được trang bị cảm biến vân tay (đặt ở mặt lưng), đó là một điểm mạnh đáng lưu ý nhưng thực tế máy phải được nâng cấp lên Android 6.0 thì mới tận dụng được hết ưu điểm của cảm biến (dùng vân tay để mở khóa app), trong khi đó Blade A2 chỉ đang được cài sẵn Android 5.1. Máy sẽ được bán ra từ ngày 15/6 này tại Trung Quốc.

Cấu hình Blade A2:
  • Hệ điều hành: Android 5.1
  • Chip xử lý: MediaTek MT6750, tám nhân 1.5 Ghz
  • Màn hình: 5" 720p
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 13 MP, AF, LED Flash
  • Camera trước: 5 MP
  • Cảm biến vân tay
  • Băng tần: 4G LTE, hai nano SIM
  • Màu: Silver, Gray, Gold
  • Kích thước: 143,8 x 70,2 x 7,9 mm
  • Nặng: 135 gram
  • Pin: 2.500 mAh
ZTE Blade A2-2.jpg
Them GSMArena (1), (2)
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eaglet_no1
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn đẹp với viền siêu mỏng. nhưng sao ra giờ này mà android 5 nhỉ
@eaglet_no1 ảnh render bố láo thôi bạn, đừng tin, nhìn cái giá 105 đố là thì dù có là hàng của khựa cũng ko có cái viền ngon như trong ảnh được đâu ^^
ttthanh14
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy con ZTE này tưởng viền mỏng thôi. Chứ thật ra nó có cái viền đen dày đùng, nhìn rẻ tiền lắm....
Nếu viền nó mỏng thật thì đã là Xperia XA :v
U Minh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ttthanh14 Thì nó rẻ tiền mà bác, với giá tiền đó bác đòi gì nữa.
vanluanp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ttthanh14 Bác trên tay con điện thoại nào của nó chưa mà nói như đúng rồi vậy ? Thử con Zte Nubia Z9 chưa ?
@vanluanp bác kia sai rồi, nhưng mà trong trường hợp này thì đúng bạn ơi, Z9 giá nó thế nào mà bạn lôi vô đây so sánh với hàng 105$
@ttthanh14 Ông chém vừa thôi.. Ko người ta cười cho đấy... Cá là ông chưa bao h dc cầm em zte z9 ...ko có viền luôn.. Chứ còn ở đó mà dày vs mỏng
Lại ăn gian viền bằng pts hả @@
longoanhi
TÍCH CỰC
8 năm
@Quang Minh Vũ Ko đâu z9mini nó viền mỏng lét à đang nhắm con z11 rồi
Mình nghĩ cái tên smartphone cũng rất quan trọng đó..sao họ không đặt tên là NOBITA nhỉ,nghe như vậy rất hay và biết đâu dân trung quốc họ chuộng sản phẩm này thì sao! Mình được biết giới trẻ trung quốc họ rất thích nobita và Xuka! Nên đổi smartphone sang NOBITA là hay nhất
TiaMe
TÍCH CỰC
8 năm
@anhmutcobedi1990 chắc họ nhắm vào thị trường Việt Nam,cứ đến hẹn lại kêu tên Dt họ lên,lên BIA
Từ khi dùng s7 edge và note 5 mình không còn ấn tượng với mấy dòng này nữa. Đam mê mua cũng sợ bán không đuợc.
Kể cả Oppo kiếm người bán cả vấn đề luôn . Nên quyết định một là samsung hai là Apple.
Giữa con ZTE Blade A2 so với Xiaomi Redminote 2 thì con nào ngon hơn hả các bác ?
Zte nó build đt dòng cao rất ổn, con z9 classic của nó màn 5.2 mà nặng gần 200gr, ko có viền màn hình luôn, zte là thương hiệu lớn rồi, chỉ là thích hay ko thích hàng tàu thôi.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Cái viền quảng cáo lố quá đà...đến khi cầm đúng là xạo kinh thật😕
@kungfu9 Bác cầm con gì của nubia mà thấy lố ạ?
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@cucucu Đang nói cụ Zte thím...dòng nào thì mình chả phải quan tâm đâu, vì nó là của china rỏm hết nhá
@kungfu9 À, con nubia là của zte, tại bác nói viền nó dày thì mình nói là ko chính xác, phân khúc cao của nó là con nubia z9 classic ko viền màn hình ấy. Còn thích hay ghét là quan điểm của bác nên mình ko dám bàn ạ.
Ủa j kỳ vậy , nubia z9 , xong phải tới z10 chứ sao nhảy lên 11 luôn rồi , ko có trật tự j hết 😃
@ZzCapuchino Vậy bác k rành rồi, 7,9,11 kiểu nó đặt tên z
Con z11 max chưa ra nhưng bị con Xiaomi mimax đập bẹp rồi
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vohinhtrolai lấy cái gì ra mà đòi đập bạn , lấy cái camera cùi ak hay là bản ram 2GB với 3GB
Mấy ông trên chắc chưa đc cầm nubia z9 clãssic thì phải 😆
@karanka1989 Mình chưa cầm con nào nhưng xem review trên Android Authority thì thấy nó đúng là "không viền" thật sự mà.
Chỉ có anh LeTV mới chém về "không viền" thôi
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
Cái giá con Blade 2 ngon quá, giá như ở VN có giá đó nhỉ
Nhìn ngộ quá
Con blade 2 đẹp thật !
longoanhi
TÍCH CỰC
8 năm
Mua màu đen thôi, z khoái nhất chụp hình
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
ắn đứt con sony x về giá với cấu hình...😃 chỉ đc cái thương hiệu..
longoanhi
TÍCH CỰC
8 năm
Za chính hãng về con này thì ngon đập chết ngắt thằng vivo luôn đê
TiaMe
TÍCH CỰC
8 năm
chả hịu vài thanh niên ko bít tấm lòng hay họ thông tuệ tới đâu mà cứ mở mồm ra hàng china này nọ,ko bít họ đã bao giờ nhìn vào cái nhãn trên vỏ hộp dt họ chưa 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019