10 lý do tại sao bạn không nên dùng điện thoại cảm ứng

TDNC
10/7/2010 16:42Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Lý do 11: điện thoại cảm ứng hết pin cực nhanh.
Tiếc thật, không cảm ứng và/hoặc không QWERTY thì em chả xài 😆
Phim hành động Iris nổi đình nổi đám của HQ toàn dùng ĐT cảm ứng. khó nói nhỉ !
Phim Mĩ toàn dùng BB 😁:D:D
nguoisomot
ĐẠI BÀNG
14 năm
xài cảm ứng chỉ đc cái đẹp thui...hehe.......
anhthpc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy G1 của mình được xếp vào loại nào đây ta :mstickle:
hj hj
vậy thì bác nào có điện thoại cảm ứng còn mới mà thấy phiền hà thì bán rẻ cho e nhé 😁
ngộ nhỉ e71 đâu cần đè shift khi chơi game... nhấp 2 lần là đc... chơi thoải mái như phím số mà:rolleyes:
các bác lấy Ê63,e71,e72 ra để nói mà chụp con Bold II Roger của em ah
nokin
CAO CẤP
14 năm
Mình thì chỉ có đúng 1 lý do đễ dùng cảm ứng, là khó quay lại các máy kia một khi đã dùng cảm ứng rồi.
Bài viết hay...có ý nghĩa...

Theo mình thì ...cảm ứng cũng có cái hay của nó...nhưng về tính tiện dụng thì bàn phím vẫn hơn...😃
trong các bộ phim hành động hay hình sự, rất ít hay hầu như không có diễn viên nào xài điện thoại cảm ứng cả.

Câu kết này có vẻ hay nhất, hi
Đơn giản có thể trong phân khúc người dùng đt cảm ứng không có tên các nhân vật này :p
Tất cả chỉ là ngụy biện
tungk38h
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lướt web mà không có cảm ứng thì chán lắm! Ai dùng điện thoại bây giờ đâu chỉ nghe gọi và nt đâu! Giải trí là 1 điều qua trọng! Xem phim trên 1 cái màn hình bé tý độ phân giải thấp thì không vui tẹo nào! Mình vẫn khoái sài cảm ứng dù rằng nó không tiên lợi! gọi và nt đã có e 1202 nhỏ gọn và đa năng! hè hè!
Cảm ơn bác chủ có bài phân tích hay! Mình thì thấy tùy lúc thôi, có lúc thì thích rờ rờ, vuốt vuốt, có lúc thì thích bấm bấm nhấn nhấn mạnh mạnh cho có cảm giác. Mình nghĩ tùy vào nhu cầu sử dụng điện thoại của từng người thôi.
điện thoại qwerty chắc chắn thao tác dễ dàng hơn rồi... rất thuận tiện và thoải mái, cảm ứng chỉ dùng để chơi game giải trí là hợp lý nhất.
duquocchi
TÍCH CỰC
14 năm
- Cảm ứng: vuốt, trượt, zoom bằng 2 ngón, tự xoay màn hình khi xoay máy.....nhưng thao tác hơi rờm rà mí lại dùng ko cẩn thận thì trày xướt màn hình, hoặc rớt cái là die!
- Bàn phím: nhanh, gọn, lẹ!
Gphone123
TÍCH CỰC
14 năm
Dùng màn hình cảm ứng cũng có cái hay của nó... Mỗi người một kiểu.
Tức cười ghê 😁 có những lí do hết sức tức cười và ko ăn nhập gì đến vấn đề cảm ứng hay không :D ví dụ như chuyện rớt điện thoại :D nói như chủ topic thì chắc là cứ xài điện thoại không cảm ứng thì cứ rớt thoải mái nhặt lên xài lại không sao ấy :D
đã dùng rồi nghiền...

những lý do trên đúng với những người mới xài, chưa xài,...chứ còn đã xài lâu rồi thì xin lỗi nha bạn, chấp hết mấy cái loại kia, xem cái nào xài nhanh hơn và chính xác hơn nhé.(ví dụ: cuộn văn bản word thử xem hahaaa), có xài mà cũng không biết xài, chán...
canhmeo
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác này chuẩn khg cần chỉnh.đúng là chưa master được hết cái đt mà dám phát biểu thì cũng bó tay.ngay cả chuyên gia của các hãng còn khg dám đưa ra nhận xét này nọ.
DmooN
TÍCH CỰC
14 năm
so sánh vui ấy mà, mọi người tranh cãi quá làm gì :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019