20 năm trước mua 5000$/cây giống, người nông dân Úc đã nhân giống thành công trái vải không hạt

Nam Air
11/1/2020 5:41Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bo17age
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho cái chữ "lệ chi" vào làm gì vậy mod? Chính sách thân Tàu ah?
@bo17age Mình cũng ko hiểu.
@bo17age Vải còn có tên khác là lệ chi, liên quan gì tới thân tàu với thân ghe vậy bạn?
Dịch nguyên bản tiếng anh. Và thêm quả vải nguồn gốc ghi chép được cũng ở khu vực Nam TQ nên tiếng anh quả vải gọi là Litchi chinensis( chinensis là hiểu rồi nhé). Thêm nữa là vải Thiểu ở VN cũng có xuất xứ bên Tàu nhé, ở VN gốc là mấy loại vải Tu hú thôi
Thôi, chiết cành cho nhanh.
@tienmanh6666 Chiết cành thì cây con thừa hưởng đầy đủ thuộc tính của cây mẹ nên vẫn còn hột nhá.
Với nghị định 100 gần đây
Ko rõ giá bán vải thiều muốn lên hay xuống đây...
Mình thích Zú Sữa ... này ăn chơi thôi...
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
vãi cả chưởng mua 5000$ chỉ để nguyên cứu
hungthieuk
TÍCH CỰC
4 năm
ăn có hạt cho nó lành, ăn đồ biến đổi vừa mắc vừa đau bụng
@hungthieuk Cái này là thụ phấn chéo chứ ko phải biến đổi gene.
Hoàng_CV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tưởng trồng được Bắp không hạt chứ 😆)
Quy luạt thứ nhất về mkt: bạn phải là người đầu tiên.
Quy luật thứ nhì: Bạn là người đầu tiên chưa quan trọng bằng việc mọi người phải biết đến bạn!
@lenam098 Quy luật thứ nhì đc apple áp dụng rất thành công
thanh binh.e
ĐẠI BÀNG
4 năm
chuận bị úc xuất vải không hạt sang viêt
pvtlen
TÍCH CỰC
4 năm
Trái này ăn nóng người vãi nồi
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Rồi giờ chiết cành để nhân giống thêm hay sao ta, đâu có hột nữa đâu mà trồng đc
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ổng mua nguyên 1 cái cây từ Trung Quốc, tốn 5000 $AUD khoảng (£2,600 / US $3,400), sau đó đem về nước chứ mua 1 hạt thì làm quá
According to The Daily Mail, the farmer bought a tree from China for AUD $5,000 (£2,600 / US $3,400) and got to work on tweaking the fruit's DNA to produce an essentially seedless variety.
https://www.ladbible.com/news/food-aussie-farmer-successfully-creates-seedless-lychees-20200109
@Jie Mình đã sửa, cám ơn bạn.
Tâm lý người Việt ăn xổi ở thì. Nhập giống về nuôi, trồng thì ok chứ bảo đi lai tạo 20 năm thì quên đi nhé. Tại vì làm ra giống mới xong cũng méo được bảo vệ sở hữu trí tuệ cây/con giống mình làm ra 😁
khéo họ phát triển mạnh VN lại không cạnh tranh nổi đâu
Ở nhật thấy bán thanh long việt, quá bé tí, chua và nhật. Còn thua cả thấy long nhà trồng..chả hiểu sao thế mà vẫn xuất khẩu qua...ăn lần thù lần sau mất khách kuon
Vải thiều của vn a
Bảo_Phạm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không hạt thì cứ lột vỏ rồi quất thôi, ăn bao nhiêu cho hết thèm đây
concaobobo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng thanh long không hạt
Miệt mài 20 năm nhân giống. Sợ thật

Xu hướng

Bài mới