20 triệu cần mua máy để chụp sản phẩm, nội thất....

Thatlongkoem
17/8/2017 4:19Phản hồi: 9
Em có thể chi từ 20-25 triệu với nhu cầu như trên. Với 1 người chưa có kinh nghiệm sử dụng máy ảnh thì nên mua loại nào cho dễ dùng và ảnh đẹp ạ?
Môi trường tác nghiệp thường nhỏ hẹp, thiếu sáng
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TrườngSG1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn sẽ cần:
- 01 chân máy khá chắc chắn (khoảng 2 triệu)
- 01 hộp chụp sản phẩm + đèn (hỏi cụ gu gồ để biết thêm chi tiết)
- Khoảng 2 đèn + chân.
- Body (không quá quan trọng) + 2 ống kính fix, 1 cái chụp sản phẩm (tiêu cự khoảng 50mm), 1 cái siêu rộng chụp nội thất (~20mm).
- Phần mềm xử lý (Lightroom, Photoshop)
@TrườngSG1 Cảm ơn bác, e định đầu tư body 70D + lens sigma 17-55 f2.8 liệu ổn k ạ? E chụp nội thất trong oto nên không gian khá hẹp
TrườngSG1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thatlongkoem Ống kính đó là ổn rồi. Có thể góc vẫn hơi hẹp (Sorry cái ~20mm mình nói là tương ứng với FX, với crop thì phải nhỏ hơn), trước mắt 17-50mm chụp tốt trong đa số trường hợp, riêng nội thất sau này có thể nghiên cứu thêm ống kính siêu rộng mới lấy hết được, ví dụ Tokina 11-20, 11-16mm, khoảng 10 triệu. Trước mắt nếu không chụp hết thì chụp nhiều tấm ghép lại (kiểu panorama, dùng photoshop hoặc phần mềm ghép ảnh)
@TrườngSG1 Bác ơi e vừa quất body 6D với lens 50 f/1.8 rồi. Chấp nhận sắm lens sau vậy vì em tính chụp thiếu sáng nhiều thì lấy 6D hơn nhiều. Ff dù sao góc cũng rộng sẵn rồi 😃 sau này chắc e đỡ phải lo nâng cấp body nữa image.jpeg
TrườngSG1
ĐẠI BÀNG
7 năm
6D thì quá ngon rồi, có điều ống kính cho FX đắt, nhất là góc rộng và siêu rộng. 50mm chụp sản phẩm tốt, nhưng nội thất chắc thua, sau này chắc phải kiếm cái 17-40 f4 hoặc ống for tiêu cự tương đương chụp nội thất (xe).
Bác mua body 6D mới hay cũ vậy? 😁
@barrettroyal Mới bác ạ. E k biết xem máy cũ sợ dính hàng dỏm. Và mới cũ k thấy chênh nhiều tiền :D
@Thatlongkoem mua ở đâu mà ko chênh nhiều vậy bác ey? em cũng đang tham khảo mà thấy body cũ tầm 20tr, còn mua mới 28tr :D
@barrettroyal Body e mua hàng xách tay mới 100% ở digiworld chưa đến 25tr bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019