3G đã thỉnh thoảng bị bắt gặp ở Việt Nam

dihuta
21/4/2009 15:33Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy em lâu lâu không có sóng củng hiện lên chử 3G
bhkien
ĐẠI BÀNG
15 năm
Máy Nokia mỗi khi mất sóng lại hiện chữ 3G chứ chẳng phải là có 3G thật đâu. Cái này mình hay gặp lắm mỗi khi vào thang máy với máy Nokia 6120
cũng bắt gặp trong 1 dịp tình cờ du lịch tại Vũng Tàu thì thấy, nhưng chỉ hiện chữ 3G, ko kết nối, không test đc tốc độ, chỉ khoảng 3 phút là mất, đặc biệt là lúc đó máy mất sóng mới hiện lên 3G, khoảng 3 phút sau mất biểu tượng thì có lại sóng mà lại sóng đầy mới lạ chứ( xin thề là ko di chuyển 1 bước chân)
dâttom
TÍCH CỰC
15 năm
E63 và e71 nếu vào cài đặt mạng chọn chế độ mạng UMTS thì thấy hay có hiện lên 3G , nhưng tốc độ không khá hơn cả . mà thấy của viettel tốt hơn mobi thì phải
đi tàu thếy em nó hiện 2 lần mà nhanh quá chưa kịp làm j
Hix, đang xài Iphone 2G, ko có cơ hội nghịch ngợm 3G rồi, chán quá 😔
cái đó không phải thử nghiệm đâu bạn àh, mà trường hợp 3G xuất hiện như hình trên là do bạn cài đặt chế độ mạng song song đó, khi máy bạn vô tình bị mất sóng hoặc sóng yếu thì nó dò tìm mạng thứ 2 (vì chế độ mạng mình cài là song song mà) của dịch vụ nhưng việt nam mình thì chưa có 3G nên nó gạch chéo đó là ko có dịch vụ. nói tóm lại là có 2 chế độ mạng : 1 là GSM (2G) mà ta vẫn dùng hàng ngày và 2 là 3G (UMTS) mà các nhà dịch vụ mạng đang xây dựng cơ sở hạ tầng chưa có xong lấy đâu mà có để thử nghiệm và lại làm xong thử nghiệm là phải thông qua nhiều ban ngành khác và phải công khai chính thức thử nghiệm nữa kìa.
dorian
ĐẠI BÀNG
15 năm
đúng rùi! mún k thấy 3g nữa thì các bạn có thể chọn 1 chế độ mạng trong mục network đó😁! Chứ làm zì mà mới trúng tuyển mà đã có 3G:p
3G chắc hao pin với tốn tiền lắm đây 😁:D
Có ! Hôm em mới lấy con 5800 về dùng thì ở khu vực nam định nhà em cái chữ E chuyển sang 3G dc tam 10p la lai thanh chữ E ( EDGE )
Em ở Quận Ninh Kiều - Tp Cần Thơ . Em sử dụng vinaphone máy em cũng đã nhận được tín hiệu , nhưng ở trạng thái có tín hiệu nhưng chưa kết nối .
kết luận: các nhà mạng VN vẫn đang trong quá trình thử nghiệm 3G vào một số khu vực, nhưng chưa có ý kiến chính thức nào từ các nhà mạng bao giờ VN có thể thực sự đưa 3G vào hoạt động
em nhớ cách đây khoảng 3 4 năm j đó, em đi chơi trên vịnh hạ long, hồi đó đang dùng n6630 thấy cột sóng hiện chữ 3G, nhưng khi đó gọi thử thì ko đc, lạ lắm
các bác hiểu lầm rồi biểu tượng đó ko phải của mạng 3G đâu ! nhà e ở phú quốc mà lúc e cũng nhìn thấy nữa !
thông tin nhảm nhí quá. Làm gì có 3G vào thời điểm này.
ai có thì chụp cái hình đi
chém gió chi mất công.
karl2410
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không nhảm nhí đâu... tất cả các mạng trúng tuyển 3G đều đã lắp thiết bị để thử nghiệm rồi nhưng tôi chỉ dám chắc rằng vùng ngoại thành và tỉnh nhỏ hoàn toàn chưa có 3G... sự thử nghiệm chỉ tiến hành tại các đài viễn thông (Vina), các trạm BSC/MSC nên khu vực lân cận sẽ có sóng 3G nếu nó được test.

Tuy nhiên, 3G đi vào khai thác chính thức thì hơi bị lâu mặc dù thiết bị của nó install không khó khăn gì... hầu như là khai thác lại hạ tầng trạm BTS cũ và lắp thêm thiết bị vào thôi. Vinaphone cũng đang chuẩn bị dự án lắp 3G trên toàn mạng nên dạo này em bị dí đọc tài liệu hoài nhưng mà từ lúc lắp xong đến lúc phát sóng thì hơi bị lâu đấy. Hiện tại em đang ở Cà Mau nè, dự án 107 trạm Vina bắt đầu lắp từ trước tết mà giờ vẫn còn 40 trạm chưa phát được.

Dùng 3G không việc gì phải thay Sim.
lotus86
ĐẠI BÀNG
15 năm
mong Việt Nam mình 3G sớm đi vào đời sống cho anh em nhờ.các bác nhỉ
năm ngoái em lên bắc cạn chơi, cũng hiện ra biểu tượng 3G trên con N70ME của em. Rồi bay h, khi nào đi vào nơi ko có sóng thì nó cũng hiện 3G các bác ạ.😕😕😕
---->theo kết luận của em thì những máy nào có 3G thì khi bị mất sóng sẽ hiện lên chữ 3G.🆒🆒(em đã test trên N82 và N95 8GB)
các bác khỏi tìm hiểu chi cho mệt.
efox84
ĐẠI BÀNG
15 năm
HEHE cái này mà 3g gì hôm nào em wen đóng tiền máy bị khóa một chiều thế là nó hiện ra 3g thôi. Em hay đi công tác không đóng tiền kịp nên thấy hoài à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019