4G của Viettel chính thức: rẻ hơn tới 60%, tốc độ nhanh hơn tới 10 lần

Didu
18/4/2017 5:57Phản hồi: 414
414 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sử dụng gói sinh viên vừa rẻ vừa tiết kiệm 😁
phoenixdo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe bảo đã chuyển sang dùng hàng xịn Nokia, Cisco, Juniper rồi bạn!

g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
Lúc sáng có dự khai trương ở huế.. mới đầu test thử vài lần đc hơn 100mb sau xuống lại 30mb .. nói chung thế là ok lắm rỗi
Vào ngắm em áo trắng xong đi ra vì em dùng mobi
Nhà em dùng 4G Viettel mà tốc độ như 3G. Mod @Didu có lừa em không
Screenshot_2017-04-18-22-58-51-814_org.zwanoo.android.speedtest.png
@Sao_Cung_Duoc Ông vẫn đang bật chi sẻ mạng qua bluetooh đấy à, tắt hết ứng dụng ngốn dữ liệu đi mà test.
Từ nhỏ thấy Viettel bên quân đội đã không có thiện cảm rồi. Mấy hôm nay xảy ra vụ bên ĐTâm thì xin cạch luôn nhé. Nghe tên nó thôi giờ cũng muốn ói rồi
nongdanvn123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình rất hài lòng với 4g viettel. Từ ngày có 4g nhiều lúc còn chẳng muốn xài wifi luôn.
Hiện mình đang dùng trả sau gói mimax đăng kí mua thêm = *098#. AE có gói nào dùng tiết kiệm ko chỉ mình với, tháng nào cũng phải mua thêm mấy lần mà vẫn thấy thiếu
okchua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thánh nào chửi Viettel thì nên xem lại chính mình đi, nghiêm túc đấy, ko phải dạy đời ai cả.
Phải công nhận Viettel đem lại quá nhiều lợi ích cho số đông người dân, nhất là khu vực nông thôn, miền núi. 100% trường học bậc phổ thông được Viettel cung cấp dịch vụ internet miễn phí đấy nhé, mà cáp quang hẳn hoi. Tất nhiên sẽ không thể bằng bỏ ra cả đống tiền thuê bao hang tháng được
ngotri_thien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào nói 3,4G việt nam yếu thì cùng so sánh nào? Mình đang ở Mỹ dùng nokia 1020 có 4G và sài mang Tmobile nha.
the68one
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sự Kiện nổi bật như này không biết Bác Phó Tổng có lên quất vài Hit của Sơn-Đòng MTP ko ta...?
ngotri_thien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở Mỹ hết tiền là khỏi nghe và gọi luôn. Việt nam hết tiền vẫn được nghe. 4G ở mỹ cũng có thượng vàng hạ cám. Ai muốn nhanh thì dùng Verizon cùi chút có at&t bèo nhèo có Tmobile. Mình dùng Tmobile tốc độ cực kỳ cùi bắp. 32usd/tháng nó cho 5GB data mà chậm quá sài hết có 1,5GB/tháng. Nó cho mà làm sao mà sài hết giống kiểu EDGE của mấy mạng việt nam. Ping thì không thua ai hết trung bình là 100. Bấm 1 cái là nhìn đi chỗ khác một hồi mới nhìn thấy nội dung. Giúp bạn đở mõi mắt. kakaka đây là sự thật.
thanhxa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sóng quá yếu....
njckick
ĐẠI BÀNG
7 năm
Haizzza. Em xin phép vài ý kiến sau ạ
1. Nên cảm ơn Viettel vì nhờ có nó mà ae mình mới có gói cước mà "rẻ như cho" 690đ / phút. Cũng nhờ nó mà 2 tml kia bớt độc quyền và giá trên trời suốt chục năm với công nghệ lạc cmn hậu (nhà em mà alo về quê ngày xưa phải đi gần 2h.... giờ chắc 2s)
2. 4G là 4G, 3G là 3G. Đem so sánh 4 G với 3G như kiểu so sánh đi xe đò với đi máy bay.
3. Maketing của Viettel khá chuối. Nói chung do tập đoàn quân đội và tụi nó chỉ biết làm thôi -_-!
4. Ngoài huawei thìa còn zte và nokia nữa. Thiết bị lõi là của Viettel sản xuất luôn rồi.
5. Rẻ thì xài wifi, ~200k/ tháng. Mỗi tội k đi đến đâu kéo dây đén đó được =]]]
6. Bóp băng thông là vấn đề muôn thủa. Khỏi bàn. Chủ yếu do cơ chế tái sử dụng băng tần. Ít nhất đứt cáp quang biển em vẫn chơi game nc ngoài đc. Ping 32 là ngon rồi. FB kệ mẹ nó =]]
Chốt. Mấy thanh niên vào page công nghệ làm ơn tìm hiểu tí rồi cmt cái. Đọc mà ngứa cả mông.
huakhachuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng gói của vina 100 phút nội mang 300M miễn phí 100 tin nhắn. Mất có 30 điểm tích lũy. Dùng 3G cả tháng không hết
vttc
ĐẠI BÀNG
7 năm
không thây nói được bao nhiêu dung lượng nhỉ bác chủ thớt ơi
An Đồng, An Dương, HP hình như ở 5% còn lại à??
Có gói cước rồi mà Mod, tổng đài nói họ kinh doanh từ 15/4 rồi, qua chỉ là lễ khai trương thôi
https://tinhte.vn/threads/viettel-lai-thay-doi-goi-cuoc-4g-dat-nhat-200-ngan-duoc-10gb-thang.2691962/
Gói gì đấy cụ, điều kiện để đăng ký là gì ạ?
Ý tưởng của họ quá tuyệt vời đấy bạn, họ mời đạo diễn nước ngoài về dàn dựng, 100% nhạc công biểu diễn tại hiện trường và truyền tin về bằng 4G đấy, sau đó họ về dựng clip. trang phục thì đủ 54 dân tộc anh em trong toàn quốc, rất tinh thần dân tộc. Không hiểu bạn thấy chuối ở chỗ nào.
Không chỉ có Mỹ đâu bạn nhé, các nước phát triển đều thế cả, đắt vãi tè luôn. Ở VN cái gì cũng miễn phí, không có thì hờn cả thế giới. Muốn không bóp băng thông thì trả tiền mua thêm đi data đi.
50 ng khac
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao
Sim của mình sao lại k có 7000/ngày nhỉ
@50 ng khac chắc bác k nằm trong vùng KM thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095