6s+ lock cập nhật ios 11.3 không active được

noob1999
30/3/2018 15:20Phản hồi: 23
bác nào biết nhập iccid mới vào để kích hoạt sim ghép giúp e với ạ ( Đang ở ngoài màn hình active sau khi update)
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nduy24
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác update ota hay itunes
tuanday
TÍCH CỰC
6 năm
Mình ota bình thường mà. 6s+ LL sim 4G
buihai
CAO CẤP
6 năm
Lock mà cập nhật như world thì hỏi sao chả die
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@buihai tuỳ bạn thôi ;)
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Feb.24pgr Haizzzz. Vậy mà cứ ráp nhau mua chả hiểu tốt hơn chổ nào nhưng cực như vậy thà mua iphone có thẻ xài cho r.
kelvinhai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình update ota okie . Còn bạn khả năng là restore qua itunes rồi . Chia buồn với bạn
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@kelvinhai Chính xác, có thể bấm nhầm restore thôi, có V8 rồi mà, lo gì
o0O0o
ĐẠI BÀNG
6 năm
up ota thì ko mất fix trước đó. up qua itune là toi....
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@o0O0o Nhầm, k biết thì đừng tư vẫn nhé, từ 10.2 ra bản update nào tôi up bản đấy, toàn cắm iTunes, chả bao giờ bắt Active, khởi động cái là xong luôn, vẫn sim ghép V2 nhé, k cần nâng cấp lên V6 V 7 làm gì Ông phải hiểu là up bằng gì đi nữa nhưng ông k thay sim khác thì chả bao giờ máy bắt Active cả
o0O0o
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Delicate14 hơ tôi cũng chả biết tại sao. tôi vẫn dùng sim ghép đời cũ cách đây 2 năm. up ota ầm ầm mà ko mất fix. hôm kia cắm itune up lên 11.3 phát thì mất sạch fix. giờ sống chung với nó vì chưa có tool fix đây này. chán lắm... mà chỉ dùng 1 sim
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@o0O0o ông ra cửa hàng đổi lên sim ghép mới là dùng như QT thôi mà, của ông cũ qua nên k up ICCID đc, giống máy 5S của tôi, ra của hàng họ đổi sang sim mới k mất phí, giờ như QT, dùng 4G ổn định, 5S nên pin có tụt nhanh hơn tí thôi
o0O0o
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Delicate14 công nhận. 5s lên 11.3 pin tụt nhanh kinh.. thế là đổi sim ghép mới là lại ngon như qt hả bác.. ờ thế để tôi đi đổi........nhưng mà nghe nói apple giờ nó cũng chặn đc sim ghép mới nhất rồi cơ mà ? liệu đổi xong có đc ko ?
Chắc thớt nên qua itune rùi. Đắng. Lấy 1 cái máy ip khác tháo sim ra đưa sang máy kia nhập iccid mới vào song cắm lại máy cũ để active
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
Mình 6lock toàn cắm iTunes up từ 10.2 đến 11.2 ra bản nào up bản đấy, chả bao giờ bị bắt Active cả
Cuối tuần vừa rồi mới tìm hiểu cách nhập iccid lên V8 thay sim 4G ngon lành
Chắc của bạn vẫn sim ghép V7 trở uống nên k Active đc thôi. Ngoài màn hình Active bạn bấm phím Home rồi chọn cuộc gọi khẩn cấp thì phải, sau đó bấm *5005*7672*xx# với xx là 00, 44, 88, 99, sau đí bạn nhập iccid của V6 vào là đc thôi
bạn ở tphcm thì ghé 1141d đường 3/2 p6 q11, mình giúp cho, vì ko biết sim ghép của bạn thuộc mode nào.
@uythanhmobile Máy mình 6 plus đã thay cặp nay ko active đc,bạn làm đc ko.thanks
@Đồng hồ - Mắt kính làm được luôn nha bạn, bạn ghé 1141d đường 3/2 p6 q11 nhé. hi
@uythanhmobile Tổng thiệt hại hết bao nhiêu bạn? Có thể cuối tuần mình ghé.
@Đồng hồ - Mắt kính 600k nha a, hi.
hieukoi194
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhập icid mới lên bt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119