Yamaha có tiếng kêu lạch cạch khi máy nguội

mr.bao
3/12/2016 17:0Phản hồi: 44
Yamaha có tiếng kêu lạch cạch khi máy nguội
Mới lấy xe lúc sáng, máy móc thì chạy ok..xăng thì đang test...mới chạy 51km mà seo thấy nó xuống 2 vạch rồi 😁 . Mới về nhà nổ máy lên nghe tiếng lách cách khi nổ máy ko rồ ga...khi rồ ga thì ko nghe tiếng lách cách đó. Em ko biết có phải tiếng đó là do bộ xử lý khi thải của yamaha ko? hồi đó mới mua lx e nhớ cũng nghe tiếng đó..chạy riết bớt nghe lại. Gio mua xe mới nên ko biết thế nào? ace nào có xe rồi nghe thử dùm em xem có tiếng đó ko....? Thanks

Update
lên YFS Nguyen Văn Trỗi thì kỷ thuật nói là do dây curoa nó bị giũ nên tạo ra tiếng kêu lạch cách khì máy nguội, kỷ thuật nói chạy hết rodai cho nó đều rồi quay lại kiểm tra. Mấy hôm nay mình để ý, có khi sáng sớm đề lên ko nghe nữa, có lúc chạy về để nguội đi nữa thì nghe nhưng tiêng nó mau hết hơn lúc trước. Chạy thì vẫn mượt mà, xăng cộ thì em đổ đầy bình 70k a95. chạy được 179,5km thì còn 1 vạch chớp chớp đổ đầy lại 70k ( 80k đường thành phố có lúc đi 2 người và 100k đường trường nhưng do rodai nên em ko chạy giữ đều ga lâu..cứ 40-50-60. xong 1600km chạy ga đều sẽ tiết kiệm hơn ) giờ mới được gần 400km
clip :

IMG_20161203_165230_hdr.jpg IMG_20161205_113642.jpg
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe mới thì mọi thứ chưa ăn khớp nên có nhiều tiếng động lạ vậy thôi, mình đoán cái này là tiếng sên cam, sau 3000-5000km là hết
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@penguin small Rồ ga nhẹ lên là nó hết nghe...mà phải yên tỉnh mới nghe rỏ. Máy mới nên lên hỏi ace xem có gì lạ ko? Trước e đi nouvo lx thì chạy cũng nghe tiếng này...hãng nói bộ lock khí thải. Con này có khi nào là tiếng quạt làm mát khi ở tốc độ chậm ko ta?
Tú Chanel
ĐẠI BÀNG
7 năm
mới mua sao đã có nhỉ @@ ??
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tú Chanel xe mới nhiêu khi nghe thấy lạ lạ nên hỏi ace đã có xe xem có gì ko? chứ rồ ga nhẹ là mất tiếng liền...để ko tải mới nghe lách cách. Mà trong nhà yên tỉnh mới nghe được, ở ngoài nổ máy nghe thấy nó bình thường nhịp nhàng. Xe chạy thì bốc rồi, đi đường hẻm máy móc nghe ok.
Xe mới cứ bịt tai lại đi thôi 😁 Được 2000km rồi hãy để ý nó :D
Mà thớt đã chạy lên 70-80km/h chưa? Đang phân vân liệu chạy lên tầm đó tay lái có còn êm ko, hay là vẫn hơi rung rung như mấy xe khác?
kkid961
ĐẠI BÀNG
7 năm
test tốc độ đi bác o_O
@kkid961 Vừa lấy khi sáng, vít thử lên 92km thì tay lái vẫn ok bám đường chưa rung. Giá ngang con AB đen nên thế là ok rồi, bản thường vẫn có ABS nhé
nneo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Maygo 1 phần của ABS thôi bác, mà nói thẳng ra là ko có ;)
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại xe mới nên e tò mò thôi, chứ đâu có dựng xe lên mà nghe tiếng máy nó nổ hoài đâu :D . Xe chạy thì êm rồi, đợi em có biển xong thay bình nhớt mới là test thử lên 1 chút xem.
Ngày xưa đi con novo lx mới đầu nó cũng kêu lách cách vậy, chạy nó cung kêu hơi bực mình...đến giờ thì sau 70k em nó lại êm hơn ngày xưa nhiều. Chạy chịu khó thay nhớt, lọc gió, vệ sinh nồi đều là xe nó ok. xe nouvo lx cua em hơn 70k rồi mà nồi còn rất ngon, chưa thay lần nào
chờ đi bác, xe mình mua nên test từ từ..mấy bác chuyên test thì xe mượn nên chạy thoải mái. E chạy nhiều lắm, vài bửa đến 1000km giờ
đang tính làm con màu trắng ở sài gòn, bác cho mình giá ra biển với địa điểm để tuần sau mình đủ lúa đi múc với
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhbaocons Giá giờ 60tr đó bác. Gần tết ng ta mua xe nhiều á...giờ Town Nguyễn Văn Trỗi cũng lên gía đặt hàng hơn 7 tuần có xe 58tr.
E mới chạy thử lại xe, lúc máy nóng tiếng đó sẽ ko coá nửa...chắc phải rodai thêm và thay nhớt luôn. Máy nóng thì tiếng ngon lành...
Zet123456
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kéo max speed đi bác...cho nó máu bác.
vund3003
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe cũng giống máy cày quá nhỉ? 😁

Đùa thôi, xe xong ro đai rồi tính tiếp bác!
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy cày mà giống vậy e củng mừng cho mấy bác nông dân :D
Bác nói chuẩn, kiểu nó vậy thôi
Klq ai cho e hỏi cách đục lọc gió us nghe tiếng ụt ụt với
sv_khtn
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác chủ thớt cho em hỏi giàn nhựa đầu có bị rung và kêu khi chay không? sáng em ra xem xe sờ vào giàn nhựa đen quanh đèn rất yếu và lỏng lẻo, sợ chạy lâu sẽ kêu.
Không biết nvx bên thái vs vn chất lượng sx ntn nhỉ ?
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon lành
Sống nước nào biết nước đó bác ơi...quan tâm quá qua thái sống 😁
bản thường có ABS ko bạn ơi
Alaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr.bao Cũng ko rõ thế nào nữa, lúc ra đặt xe nó bảo là mỗi chìa đi kèm 1 mã số khóa, lúc nào mất thì cài lại trên xe 😔 nên nó ko cho hoặc ko bít cách... 😕
fightstinger
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Alaka Nếu cấp lại chia mới thì ko nhận chia cũ đâu nhé.
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@Alaka Ya thì không biết, nhưng honda là làm đc 660k, bác nên hỏi town thử.
Chùa khoá nhà với smk nên tách riêng, không thì vỏ nhựa trầy kinh lắm.
nneo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Alaka có 1 cách khác nếu bác là dân chơi: kêu Town nó tháo smart key thay bằng ổ khóa thường =)))
cuibaploai1
ĐẠI BÀNG
7 năm
tiếng lách cách chỉ là tiếng dãn nở kim loại thôi, xe nào cũng vậy k riêng gì con này
Xe mới nó hay vậy, đi 1 thời gian nữa mà nó vẫn kêu mới là có vấn đề.
Thích thật, em cũng đang tính mua 1 em về chơi tết, xe ngon máy móc ổn mà đúng không bác.
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thongthai765 Xe ngon lành bác...chạy bao đẹp. 😁
sv_khtn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr.bao bác thớt cho em hỏi, bác có kiểm tra độ hao xăng của em nó chưa vậy? bao nhiêu km/l vậy bác?
Hồi trước em mới mua con Nouvo nó cũng bị kêu vậy nhưng chạy một thời gian khi vào guồng rồi là ok ngon lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019