Alcatel OT 906 ....?

Hpti
10/2/2011 10:14Phản hồi: 726
726 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào nhiệt tình chỉ dùm cách cài driver để úp rom với mình k cài được pc mình đang chạy sp2 . Chỉ từng bước nha ,mình gà lắm cac bác thông cảm nha , đừng chém em tội nghiệp , đt đang lổi tùm lum reset cũng vẩn bị lổi
pm yahoo mình minhduongpro49 để dc hướng dẫn chi tiết nha
Cách cài đặt driver thì có sẵn hướng dẫn trong bản Rom rồi, còn muốn chuyển thành cổng com 4 thì bạn làm như sau, trước khi cắm đt vào bạn nhớ là mở cái manager lên nhé vì nó nhận nhanh nên cũng phải nhanh tay 😁, khi xuất hiện cổng com mà mới cắm vào bạn nhấn chuột phải nên cổng đó rồi chọn propertise, tiếp đó chọn thẻ Port Setting, nhấn nút Advanced, một bảng hiện ra trên đó bạn tìm đến chỗ có chữ COM port number và chọn lại là COM 4 vậy là ok
Muốn trải nghiệm rom mới mà làm hoài k được . Chán . Mình gà thiệt. Mở mangaer device lên thấy dấu ! Màu vàng nhưng k tài nào mở được file driver đó
pm yahoo mình để dc hướng dẫn nha pro minhduongpro49
cuối cùng cũng làm được . đang test em nó .chắc là ok
http://115.com/file/bhgf5ups thêm một bản rom nữa nek
Bác nào úp rồi cho ý kiến và cho xin một ít hình ảnh về em nó để mọi người xem thử
Mình đã up cả 2 rom trên, bản thứ nhất 2.2.1 có vẻ giống với Rom gốc.không có j đặc biệt ngoài cái màn hình khởi động 😁. Còn bản Rom 2.2.2 up xong toàn tiếng tàu, thay đổi ngôn ngữ nhưng vẫn còn những app của tàu khựa, và mình cũng ko thấy cái market đâu cả :D. Đặc biệt khi up rom 2.2.2 máy của mình mở wifi là bị khởi động lại không làm ăn j được nữa, lại phải up lại bản 2.2.1 không biết bạn nào có lỗi giống mình không. Còn bây giờ thì...... cái máy của mình đang nằm tại trung tâm bảo hành =))
Vậy thì nguy hiểm quá ! Cám ơn bạn đã chia sẽ
Dùng máy này thì nghĩ làm gì tới flash 😃, tìm mọi cách cài mà không chạy được, từ bỏ đi bạn ah
hình như froyo mới hỗ trợ flash mà bác.cấu hình máy thấp ko nên đú đởn flash bác ạ,load flash nặng lắm.
up kiểu gì đây bạn mình đang chạy rom của bác taivadlc cho tí hướng dẩn đi ,thấy coi đượ tivi khoái quá

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:52 PM ----------

up kiểu gì đây bạn mình đang chạy rom của bác taivadlc cho tí hướng dẩn đi ,thấy coi đượ tivi khoái quá

---------- Post added at 10:00 PM ---------- Previous post was at 09:58 PM ----------

😕
copy cai file trên vào thư mục gốc của thẻ nhớ bạn úp lên bản 2.2.2 kia rồi vào chế độ recovery bằng cách nhấn tổ hợp phím tăng âm lượng + nút màu xanh + nút màu đỏ sau đó dùng phím tang giảm âm lượng di chuyển xuống dòng thứ 2 rồi nhấn nút home rồi chọn file rom trên nhấn nít home một lần nua chờ cho nó chạy xong báo reboot la dc
giải nén ra hay để nguyen file rar hả bạn . hướng dẩn cụ thể tí . thanks
để y file .zip copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ lun bạn ak xong rồi thì làm như trên nhớ là phải úp lên bản 2.2.2 của tcl rồi mới up dc rom này
sao dùng z4root mà k root được vậy bạn ?
sao dùng z4root mà k root được vậy bạn ?
rom nay root san roi ma ban

---------- Post added at 12:30 PM ---------- Previous post was at 12:29 PM ----------

neu la rom 2.2.2 cua tcl thi ko dung z4root
Cái rom đó mình cài 1 lần rồi nhưng không hiểu sao cài xong máy bị khởi động lại liên tục 😔. Không bác nào có bản rom gốc của nó nhỉ, nghịch đỡ lo hơn, mỗi lần làm sao lại di bảo hành thì cũng mệt ;))
mình nghĩ với con này thì chạy rom cook thì hay hơn , vì rom cook lúc nào cũng nhẹ hơn , có bạn cài rom cook chạy được flash rồi đó mình cũng đang tìm cách cài nhưng chưa hiểu rõ nên chưa dám cài
úp xong rom tcl 2.2.2 bật wifi lên máy reset liên tục k làm gì được luôn . lấy thẻ nhớ ra copy bản rom đó vào và cài tới lúc nó báo boot xong đứng im k khởi động lại , tháo pin ra mở lại thì lên man hình khởi động giống rom 2.2.1 rồi reset liên tục luôn . bó tay luôn.....?
trời cái lúc nó báo boot thì bác phải di chuyển xuống cái dòng cuối cùng rồi nhấn nút home để nó tự tắt rồi nhấn nut khởi động lại chứ bác tháo pin ra lỗi là đúng rồi mình xin đính chính lại là bản rom này cực ổn có thể nói ổn nhất trong các bản rom hiên có mình đang sài giao diện rất đẹp mọi kết nối đều ok
vậy cái vụ wifi thì sao cứ bật wifi lên thì nó reset liên tục k làm gì được luôn
Chuẩn ko phải chỉnh =)), máy mình cũng bị tình trạng như vậy, cuối cùng lại trở về cái 2.2.1 thoai
rom này chạy cũng nhẹ va ổn nhưng loa ngoài hơi nhỏ , có cach nào cho nó to lên k nhỉ .........?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019