Android 10 sẽ giúp Samsung tăng cường bảo mật tính năng mở khoá bằng khuôn mặt

Mikeknowsme
20/10/2019 3:12Phản hồi: 183
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

catbui01
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy cái khâu bảo mật bên Samsung nhiều vấn đề lắm.
@catbui01 Thật tuyêt vời 😆)))
VanThang90
TÍCH CỰC
5 năm
vãi anh ss đang lỗi bao mật
Hèn chi chưa ngon, nhưng đc cái tối ưu thuật toán cho camera trước chứ ko gắn thêm cảm biến.
Google giờ chắc đang nghiên cứu android 11.
anh Sam còn lăng tăng với android 10 beta.
Hứa hẹn, hô khẩu hiệu của Sam mỗi khi sắp ra cái gì.
Iris Liu
ĐẠI BÀNG
5 năm
cảm động
Thế mới biết dùng iphong thích thế nào 😆)))
Face ID của apple đi trước hãng android bao năm đến bây giờ đã ông android nào làm đx cái face id ngon lành đâu, hoạ chăng có huawei là đc face id thực sự nhưng cũng chỉ để mở khoá màn hình còn xác thực trong app vẫn dùng hàm mở khoá vân tay như cũ 😃)))
Trc mình mua s8 thấy quảng cáo mở khoá mống mắt xịn nhưng dùng càg lúc càg ức chế khi mà mắt cận mống mắt ko dùng đx, khuôn mặt trời tối ko dùng đx, vân tay để quá cao. Thế là đt mua gần 20tr vẫn dùng đến passcode để mở. Nghĩ nó chán 😃)
@khánh nhật Để làm gì khi làm cái tai thỏ với đống cảm biến to đùng như vậy. Chừng nào dấu được toàn bộ xuống dưới màn hình thì mới đáng dùng.
@QXPro Mỗi người có 1 quan điểm như mình thấy tai thỏ ý chả sao miễn là đc việc của nó. Đống cảm biến ý giúp cho nhận diện gương mặt 3D tốt, an toàn là đc 😆)) bác k thích tai thỏ em lại thích 😃))
@khánh nhật Với tôi thì ngược lại! Thời gian dùng màn hình nhiều chứ unlock có bao nhiêu! Thà tôi nhập pass hoặc vẽ hình còn hơn là dùng cái màn khuyết tật!
@Leubaovitien Thế mới bảo mỗi người 1 quan điểm 😆))
Có thể đưa đt cho người khác mượn cầm tạm đc nên chả quan tâm cái lớp bảo mật bên ngoài này.
Ảnh cũng đc, video cũng đc, miễn là mẹt thằng khác ko đc là ok. Nhưng phải nhanh.

Phần bảo mật bên trong mới là quan trọng: bank, paypal... mấy cái đó cho mống mắt làm, chứ vân tay vẫn hãi vcđ.
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Ghê nhỉ
Hy vọng là tốt 😆
Vậy mà đội A bị hack tè le mà cứ hô hào bảo mật tốt
@tinhcmnte Cái gì mà chả hack đc bác. Chỉ vấn đề thời gian với mấy cha hacker thôi 😆))
baquơ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa có vân tay nào bị người khác mở dễ dàng thoải mái như ở Samsung. Giờ đây hãi quá chạy theo khuôn mặt.
@Hotthihot Vân tay siêu âm của ss khá tốt chỉ là nếu bác nào dùng dán mình hình kém chất lượng mới là vô dụng thôi 😆))
Nói thật thì mình không tin tưởng vụ gương mặt này lắm đâu, trên cơ quan nhiều ông xài X, XS này nọ và đa phần thấy máy nó cứ chớp chớp rồi đòi nhập mk, ai khen chứ mình thấy vậy là k hạp rồi
@Archibald_Mclean Gương mặt là cái dễ lấy được dữ liệu nhất!
Vẫn thích dùng vân tay hơn
@hoangthanh1994 Đấy là bác k bị ra mồ hôi tay thôi 😔 chứ người bị mồ hôi tay, tay lúc nào cũng ẩm như em thì khuôn mặt là lựa chọn duy nhât :(
@khánh nhật Vân tay siêu âm mồ hôi vẫn mở dc!
Mà khoan đã làm mở khoá khuôn mặt xịn làm gì khi muốn mở đt ra cta chỉ cần dán màn hình lại rồi vân tay ai cũng mở đc 😆)))))))))
tienmanh27
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khánh nhật (= Không phải cứ dán là mở được đâu bạn ơi. Trên miếng dán kém chất lượng không có lưu vân tay của chủ đt thì chịu chết.
@khánh nhật Có hiểu rõ vấn đề không? Trên miếng dán đểu phải có vân tay của chủ điện thoại thì mới mở được! Thằng chủ dán miếng đểu để lưu vân tay thì thằng khách mới mở dc!
Mình đang xài Note 8, cũng đã xài qua S9 mình thấy nhìn chung cái nhận diện khuôn mặt của SS những thế hệ sau càng ngày càng cải thiện ở những thế hệ sau nhưng tóm lại nhận diện bằng hình ảnh vẫn không bằng Face ID...
@NguyễnDuy27 Face ID nó có cả đống cảm biến, làm hẳn cái bớt lấy chỗ cho nó thì nó chả hơn!
Thì tiền nào của đó, giá apple nó gấp rưỡi mà. android còn nhiều thứ khác nữa mà apple k có, tùy nhu cầu sở thích.
Đang dùng s10 plus chỉ sài mở khoá vân tay
Android vẫn hoang mang vân với mặt nhở

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019