Anh em dùng iPhone XR cảm thấy thế nào?

Duy Luân
21/11/2018 0:39Phản hồi: 757
757 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
chưa trên tay xr. Nhưng res của nó là 326ppi, bằng đúng với dòng 6 7 8. Tôi đã dùng thực tế 6 thường và 6plus. Và cảm nhận thực tế là "không khác biệt gì nhiều" Vì vậy tôi đảm bảo trải nghiêm của nó sẽ không thể kém hơn các đời cũ được. Mọi người chê nó chẳng qua vì họ thấy lỗ khi bỏ 20tr cho một con điện thoại có "thông số không cao" chứ thực sự khi apple đưa ra cái định nghĩa "retina" là họ đã theo đuổi 1 triết lý riêng rồi, và họ theo đuổi đến tận giờ.
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@bmd_duc màn 2k xem bằng 6,1 inche thì bác sẽ ứ thấy khác nhau dâu, quan trọng là dải màu, cân bằng trắng, độ chân thực. bác cứ soi cái màn FHD của 6S Plus nó có điểm ảnh 401 ppi cao hơn XR màn nó không chân thực như XR , dù XR chỉ có điểm ảnh 326 ppi. Nên quan trọng là trải nghiệm thực tế, đừng đọ thông số làm gì. Và lời khuyên cho các bác là chơi iphone nên mua bản 128gb trở lên, vì lý thuyết mà nói tốc độ đọc ghi của 128 sẽ nhanh hơn so với 64, và iphone thì bộ nhớ ko nâng cấp dc nên xác định mua iphone là phải xài bản bộ nhớ cao.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@congaixinh màn lờ xi đi đương nhiên là khác màn âu lét rồi bác. Nói chung đối với người dùng bình thường thì cứ "nét" và "màu đẹp" theo quan điểm cá nhân là đủ, đong đếm thông số làm gì. còn làm việc nghiêm túc về màu sắc thì lại khác (như mình đang làm đồ hoạ đây), màu in ấn, màu chuẩn, dải màu... là những thứ mình quan tâm. Nhưng chỉ với màn máy tính thôi, chứ đt để giải trí và liên lạc nên không khắt khe lắm
kyphung92
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình chụp bằng ip6 nè, còn ngon chán
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kyphung92 ngon ko do ng chụp thôi, đợt trc có mod dùng nokia máy cùi chụp ảnh vẫn ngon
binhchay123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em không được trải nghiệm lâu. Mượn được thằng bạn 1 tối. Em dùng note 9 chuyển sang Xr thì thật sự mắt nhìn màu cảm giác bị nhợt và xám đi chút vì note 9 nhìn màu nịnh mắt và nó sáng mịn hơn. Còn nếu so sánh con 8 thì em nghĩ không có gì khác biệt mấy vì đây vẫn màn hình ở kích thước nhỏ nên chênh lệch về độ phân giải mắt thường cảm nhận không quá rõ. Như con note 9 của em để FHD hay FHD+ thật sự vẫn chưa khác biệt mấy theo mắt em nhìn là vậy. Có nét và viền sắc hơn nhưng nó không thể hiện rõ đc như những màn hình lớn hơn. Nên em nghĩ độ phân giải bao nhiêu chỉ là vấn đề thôi. Có chẳng đúng là giá đó mà được màn hình đó tại 2018 cũng hơi thất vọng với ai khó tính.
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@binhchay123 màn 2k xem bằng 6,1 inche thì bác sẽ ứ thấy khác nhau dâu, quan trọng là dải màu, cân bằng trắng, độ chân thực. bác cứ soi cái màn FHD của 6S Plus nó có điểm ảnh 401 ppi cao hơn XR màn nó không chân thực như XR , dù XR chỉ có điểm ảnh 326 ppi. Nên quan trọng là trải nghiệm thực tế, đừng đọ thông số làm gì. Và lời khuyên cho các bác là chơi iphone nên mua bản 128gb trở lên, vì lý thuyết mà nói tốc độ đọc ghi của 128 sẽ nhanh hơn so với 64, và iphone thì bộ nhớ ko nâng cấp dc nên xác định mua iphone là phải xài bản bộ nhớ cao.
open0
CAO CẤP
5 năm
@binhchay123 Đúng là nhìn màu của XR hơi bị nhợt, không tươi tắn như màn hình của iPhone X, Xs và Xs max
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
chưa đủ lúa mua ;)
Mình mới lấy con xr trắng, lúc đầu nhìn vào thấy cái viền đen hơi to ( nếu con đen nghĩ chắc sẽ ko rõ lắm) Các bạn cứ nói màn ko đẹp chắc là chỉ nói theo mọi người thôi, theo cảm nhận của mình thì màn đẹp, ko thấy khác gì so với x, chụp ảnh ngon, so sánh chụp tối với x thì x nhiều muỗi hơn. lúc đầu cầm hơi dầy, sau quen thấy ok.
bạn nào thích màn hình to hơn x cũng nên dùng
@doan_svhouse Toàn mấy anh em vào chê là do theo nghiên cứu, theo cầm thử, mượn vài ngày, của thằng em, thông số trên mạng, xem video, mới trải nghiệm,... mà có ai sài lâu đâu, con nào đáp ứng nhu cầu thì mình chơi thôi ngại gì đâu, mình sài cũng mấy con thử con nào ok sách theo, xr thì mình ưng pin và 2 sim, nhiều khi không ngại quăng ầm ầm, cũng đâu phải chuyên hay sống ảo tối ngày chụp hình nên không cũng không cần cam kép, vừa đủ sài và không đến nổi
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@doan_svhouse màn 2k xem bằng 6,1 inche thì bác sẽ ứ thấy khác nhau dâu, quan trọng là dải màu, cân bằng trắng, độ chân thực. bác cứ soi cái màn FHD của 6S Plus nó có điểm ảnh 401 ppi cao hơn XR màn nó không chân thực như XR , dù XR chỉ có điểm ảnh 326 ppi. Nên quan trọng là trải nghiệm thực tế, đừng đọ thông số làm gì. Và lời khuyên cho các bác là chơi iphone nên mua bản 128gb trở lên, vì lý thuyết mà nói tốc độ đọc ghi của 128 sẽ nhanh hơn so với 64, và iphone thì bộ nhớ ko nâng cấp dc nên xác định mua iphone là phải xài bản bộ nhớ cao.
Chuẩn, nếu biết chỉnh chế độ thì màn hình xr ok mà, chả khác ip12
Các bạn nào dùng rồi đánh giá thật lòng, màn hình thế nào cho những bạn chưa dùng thấy: Mình đang dùng x và cầm sang dùng xr ko có cảm nhận gì khác biệt
@doan_svhouse Nhìn trên mạng thì không có gì khác biệt 😃
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@doan_svhouse màn 2k xem bằng 6,1 inche thì bác sẽ ứ thấy khác nhau dâu, quan trọng là dải màu, cân bằng trắng, độ chân thực. bác cứ soi cái màn FHD của 6S Plus nó có điểm ảnh 401 ppi cao hơn XR màn nó không chân thực như XR , dù XR chỉ có điểm ảnh 326 ppi. Nên quan trọng là trải nghiệm thực tế, đừng đọ thông số làm gì. Và lời khuyên cho các bác là chơi iphone nên mua bản 128gb trở lên, vì lý thuyết mà nói tốc độ đọc ghi của 128 sẽ nhanh hơn so với 64, và iphone thì bộ nhớ ko nâng cấp dc nên xác định mua iphone là phải xài bản bộ nhớ cao.
Ai cũng chê màn hình rỗ này kia, nhìn thấy quá bình thường!!!
Nhưng có 1 nhược điểm, đó là nhìn chéo sẽ thấy sọc sọc như sợi vải 😃 hehee
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@HowDoYouKnowMe màn 2k xem bằng 6,1 inche thì bác sẽ ứ thấy khác nhau dâu, quan trọng là dải màu, cân bằng trắng, độ chân thực. bác cứ soi cái màn FHD của 6S Plus nó có điểm ảnh 401 ppi cao hơn XR màn nó không chân thực như XR , dù XR chỉ có điểm ảnh 326 ppi. Nên quan trọng là trải nghiệm thực tế, đừng đọ thông số làm gì. Và lời khuyên cho các bác là chơi iphone nên mua bản 128gb trở lên, vì lý thuyết mà nói tốc độ đọc ghi của 128 sẽ nhanh hơn so với 64, và iphone thì bộ nhớ ko nâng cấp dc nên xác định mua iphone là phải xài bản bộ nhớ cao.
open0
CAO CẤP
5 năm
XR không quá bé như Xs, không quá to như Xs Max, cầm vừa tay, đọc nội dung vừa mắt.
Con này giá tầm 16-18 triệu cho bản 64G thì hợp lý.
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@open0 fpt đang bán máy chính hãng 18k500 cho bản đen 128 chơi đi bác
1 sp hạng 2 của táo nhưng vẫn hơn nh sp hạng 1, xoá phông 1 cam chỉ dành cho sp hạng 2😃
missionary
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung ai mua XR mà trước đó dùng 8 trở xuống thì khả năng sẽ hài lòng vì pin trâu , màn to , face id + camera tốt hơn . Còn ai dùng 8+ hay X sẵn rồi thì sẽ thất vọng . Nếu từ Android chuyển qua mà phân vân chọn 8+ , X hay XR thì mình nghĩ XR vẫn ngon nhất . Nữ dùng XR màu Coral hay Red đều rất đẹp 😃
@missionary Sài X chuyển qua xr, có thất vọng gì đâu
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@missionary màn 2k xem bằng 6,1 inche thì bác sẽ ứ thấy khác nhau dâu, quan trọng là dải màu, cân bằng trắng, độ chân thực. bác cứ soi cái màn FHD của 6S Plus nó có điểm ảnh 401 ppi cao hơn XR màn nó không chân thực như XR , dù XR chỉ có điểm ảnh 326 ppi. Nên quan trọng là trải nghiệm thực tế, đừng đọ thông số làm gì. Và lời khuyên cho các bác là chơi iphone nên mua bản 128gb trở lên, vì lý thuyết mà nói tốc độ đọc ghi của 128 sẽ nhanh hơn so với 64, và iphone thì bộ nhớ ko nâng cấp dc nên xác định mua iphone là phải xài bản bộ nhớ cao.
đừng xạc bằng ipad, toi con pin đấy, cứ xài xạc 5w ba chấu hàng sing là ok nhất, pin iphone nó ko chịu được dòng quá 5w đâu, apple nó tiếc gì cái sạc, nhưng nó muốn ng dùng có viên pin tốt nhất có thể,nên nó chỉ trang bị xạc 5w, muốn xạc nhanh thì dùng xạc ko dây 10w, giá rẻ rề shopee nhé bác, trân trọng
Phần tệ nhất của Xr là cái màn hình. Nếu ai dùng iphone 8 trở xuống thì chắc sẽ thấy vẫn ổn, nhưng ai đã nhìn quen màn hình ip X hay Xs rồi thì sẽ thấy cái màn này khá tệ.
@1hoi1chai So với màn 7plus thì sao bác
ai la ai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Điền Vũ Văn Lúc đầu nghe màn hình XR chỉ là HD, cứ nghỉ nó tệ. Mình đã cằm thử hai con X và XR để so màn hình, có thể nói là tương đương nhau. Chỉ tội là XR hơi dày.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@Anthony Mcknight 7Plus là FDH như 8Plus. so với Xr cũng ko khác biệt nhiều đâu bạn ơi. Mặc dù con số lý thuyết là màn Xr độ phân giải thấp hơn 7Plus. Bạn nên ra cửa hàng trực tiếp trãi nghiệm sp để có có nhìn tổng quát hơn.
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@Điền Vũ Văn màn 2k xem bằng 6,1 inche thì bác sẽ ứ thấy khác nhau dâu, quan trọng là dải màu, cân bằng trắng, độ chân thực. bác cứ soi cái màn FHD của 6S Plus nó có điểm ảnh 401 ppi cao hơn XR màn nó không chân thực như XR , dù XR chỉ có điểm ảnh 326 ppi. Nên quan trọng là trải nghiệm thực tế, đừng đọ thông số làm gì. Và lời khuyên cho các bác là chơi iphone nên mua bản 128gb trở lên, vì lý thuyết mà nói tốc độ đọc ghi của 128 sẽ nhanh hơn so với 64, và iphone thì bộ nhớ ko nâng cấp dc nên xác định mua iphone là phải xài bản bộ nhớ cao.
đừng xạc bằng ipad, toi con pin đấy, cứ xài xạc 5w ba chấu hàng sing là ok nhất, pin iphone nó ko chịu được dòng quá 5w đâu, apple nó tiếc gì cái sạc, nhưng nó muốn ng dùng có viên pin tốt nhất có thể,nên nó chỉ trang bị xạc 5w, muốn xạc nhanh thì dùng xạc ko dây 10w, giá rẻ rề shopee nhé bác, trân trọng
hung7641
TÍCH CỰC
5 năm
khi cắm xạc nhanh nó có báo cho mình biết như trên android không ạ. Mà mình dùng củ xạc nhanh 3.0 và dây xạc nhanh có được không ạ ?
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@quanghieu2008 đạt được 18W là ok r 😁
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@zxcvbn78z uhm mình toàn dùng sạc iPad(10W) ko hà sạc nhanh hơn sạc cùi mía 5W của iphone :p
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@1hoi1chai đừng xạc bằng ipad, toi con pin đấy, cứ xài xạc 5w ba chấu hàng sing là ok nhất, pin iphone nó ko chịu được dòng quá 5w đâu, apple nó tiếc gì cái sạc, nhưng nó muốn ng dùng có viên pin tốt nhất có thể,nên nó chỉ trang bị xạc 5w, muốn xạc nhanh thì dùng xạc ko dây 10w, giá rẻ rề shopee nhé bác, trân trọng
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@1hoi1chai màn 2k xem bằng 6,1 inche thì bác sẽ ứ thấy khác nhau dâu, quan trọng là dải màu, cân bằng trắng, độ chân thực. bác cứ soi cái màn FHD của 6S Plus nó có điểm ảnh 401 ppi cao hơn XR màn nó không chân thực như XR , dù XR chỉ có điểm ảnh 326 ppi. Nên quan trọng là trải nghiệm thực tế, đừng đọ thông số làm gì. Và lời khuyên cho các bác là chơi iphone nên mua bản 128gb trở lên, vì lý thuyết mà nói tốc độ đọc ghi của 128 sẽ nhanh hơn so với 64, và iphone thì bộ nhớ ko nâng cấp dc nên xác định mua iphone là phải xài bản bộ nhớ cao.
minhdinhictu
ĐẠI BÀNG
5 năm
nói chung là tạm ôn
voe
TÍCH CỰC
5 năm
không mua và cũng không xài con này! giá như trên trời! tưởng ngon để thay con ip6 mà lởm quá! xem sang năm thế nào nếu không mua con SS s10 xài cho sướng! :p
xllx
ĐẠI BÀNG
5 năm
có ae nào đi coi xr lại mua xs max về k :"(
Giá khoảng 13-15 củ là phù hợp phân khúc
tuan8888
ĐẠI BÀNG
5 năm
Iphone Xr và ipad mới các cửa hàng có vẻ bán chậm hay sao mà tinh táo cứ tung bài liên tục!
@tuan8888 Chậm bạn ơi, mình lo cho công ty nghìn tỷ đô quá, do mình làm lương có vài triệu không mua nổi iphone ủng hộ apple hic
Ngon luôn, đã dùng ip xr sẽ k muốn ip x đâu
namtr0c
ĐẠI BÀNG
5 năm
theinvisible
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo mình, cản trở lớn nhất vẫn là giá quá chua, không còn ủng hộ iPhone từ con X vì Apple định giá quá cao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019