[Ảnh] Phạm Pháo - "Xứ sở kèn đồng" | Đồng Hiếu chụp bằng Oppo Reno2

blueJune
27/11/2019 8:27Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp
hoangtien844
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết rất hay,mình là người công giáo và nhà mình cũng ở gần nơi đây,gần tết rồi cảm thấy nhớ nhà quá.
vanhao113
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ảnh nhìn ko được đẹp cho lắm. Thấy cứ bet
ảnh khá đẹp
Nhà thờ đẹp quá add
Bộ ảnh rất nhiều cảm xúc, âm thanh của dàn kèn nghe rất hay và hoành tráng nếu ai có dịp trực tiếp thưởng thức.
Rất đẹp nhưng phải có tí chỉnh sửa
mokuniu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đầu năm rồi có về giáo xứ Trại Đáy và thăm xưởng làm kèn đồng. Thấy có cả đoàn khách tây về thăm nữa, họ cũng trầm trồ ghê lắm.
Con này chip cùi giá cao, tập trung nâng bi camera nhưng camera cũng ko thể so được với flagship. Giá thực tế 9 triệu thì mới đúng.
Rất đẹp
Singh
TÍCH CỰC
4 năm
dòng họ mình không theo bên đạo thiên chúa. Cũng không thuần chủng đạo phật ( chỉ là bị ảnh hưởng đạo phật vì đạo phật VN là chính ).
Nhưng:
- 22 năm mình sống trên đời, đi chùa tết ( theo phong trào ), chen lấn thắp nhang, cầu khấn. Còn lại chẳng thấy nhà chùa giảng dạy đạo lý gì ( có thể mình xui nên không bao giờ nghe thấy ).
- đến năm 23t mình quen một cô bé theo đạo thiên chúa, rồi dẫn mình đi nhà thờ 3 lần vào cuối tuần. Vào họ cứ nói đi nói lại chuyện đó trong 3 lần liên tiếp mình đi. Và toàn là chuyện dạy làm người tốt, biết ơn người khác, biết ơn cha mẹ ông bà. mình thấy rất hay. Vì tuần nào họ cũng nhắc lại để mình sống tốt.
Nhưng có một điểm mình cảm thấy ( mình thấy thôi nhé ). Là câu chốt họ luôn nói "nhờ có Chúa"! Mình cảm thấy điều này có vẻ....... Ví dụ trường hợp "bên trên" yêu cầu các tín đồ làm việc gì đó "vượt quá sự cho phép". Thì không biết các tín đồ có làm không?
Đó là thắc mắc của mình vì mình cũng không theo đạo nào 100%
hcoi !
TÍCH CỰC
4 năm
Miền Bắc thì khỏi nói...các nhà thờ rất cổ kính...nhìn cứ y như bên nước ngoài á...! Sơn son thếp vàng...! Rất sang trọng...
herio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe mỗi kèn cũng hơi đơn điệu nhỉ
onedler
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kèn đồng ở đây nổi tiếng đẹp vs thổi rất hay.mk cũng hải hậu
anhduan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ảnh chụp bằng điện thoại mà xử lý tốt quá.! Bố cục ảnh đẹp.!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019