Ảnh thực tế điện thoại chơi game nubia Red Magic - rất ấn tượng!

bk9sw
25/4/2018 14:24Phản hồi: 77
Ảnh thực tế điện thoại chơi game nubia Red Magic - rất ấn tượng!
Chiếc điện thoại chuyên game thứ 3 trên thị trường là nubia Red Magic đã vừa xuất hiện những hình ảnh thực tế từ trang gizmochina trong khi nó vẫn chưa được bán ra chính thức. Red Magic có thiết kế bắt mắt, cấu hình mạnh cùng với dải đèn LED RGB sau lưng độc đáo, giá bán chưa được tiết lộ nhưng theo chương trình gây quỹ trên Indiegogo thì ai ủng hộ từ $399 trở lên sẽ được một chiếc.
Nubia là thương hiệu của ZTE và Red Magic là thương hiệu điện thoại chuyên game của hãng này. Red Magic có màn hình 5,99" độ phân giải FHD+ tức 2160 x 1080 px, tỉ lệ 18:9, độ tương phản đến 1500:1 và được phủ lớp kính cường lực cong 2,5D NEG T2X-1.

Toàn bộ vỏ máy được làm bằng nhôm xử lý anodize mịn và lưng máy hơi nhô lên ở giữa để tạo cảm giác cầm thoải mái khi chơi game. Tổng thể chiếc máy này được thiết kế theo phong cách hexagon với các đường nét cắt vát, cụm camera, cảm biến vân tay đều có hình lục giác. 4 loa được đặt tại góc ở mặt lưng, hỗ trợ công nghệ âm thanh DTS và tích hợp DAC rời cùng Smart Amp để mang lại trải nghiệm âm thanh chìm đắm khi chơi game. Mặt sau còn có một dải đèn LED RGB tùy biến được làm điểm nhấn.

Cấu hình của nubia Red Magic thuộc hàng cao với SoC Snapdragon 835, sẽ có 2 tùy chọn bộ nhớ RAM và lưu trữ gồm 8 GB RAM + 128 GB ROM hoặc 6 GB RAM + 64 GB ROM tương tự tùy chọn của Xiaomi Black Shark. Làm mát cho phần cứng là một hệ thống tản nhiệt đối lưu khí, chưa rõ hiệu quả ra sao.

Nubia Red Magic chỉ được trang bị 1 camera chính thay vì 2 camera như Razer Phone hay Black Shark. Camera này dùng cảm biến 24 MP của Samsun và có EIS, riêng camera trước 8 MP dùng cảm biến của SK Hynix. Máy cài sẵn Android 8.1 và được trang bị pin 3800 mAh.

Nubia-Red-Magic-4.jpg Nubia-Red-Magic-6.jpg Nubia-Red-Magic-5.jpg Nubia-Red-Magic-9.jpg Nubia-Red-Magic-11.jpg Nubia-Red-Magic-12.jpg Nubia-Red-Magic-2.jpg
Theo: Gizmochina
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặt sau nhìn nét đó, đẹp!
see022
CAO CẤP
6 năm
@Trường An Trần Moá ơi. ƯỚc gì sony hay htc ra cái này mua liền. Mấy hiệu này mua xác định xài luôn và hư chắc ko ai thèm sửa
@Trường An Trần Đẹp kiểu tinh tế và hữu dụng hơn Black Shark của Xiaomi nhưng chỉ thua chắc về cái màn hình, cấu hình thấp (cho giá bán thấp hơn) pin cũng kém hơn chút. Nhưng nhìn về tổng thể mình thấy đáng giá. Mình nghĩ đây sẽ là hướng đi mới làm cho điện thoại trở nên hấp dẫn hơn với người dùng chứ ko chỉ đơn giản là xoay camera, tai thỏ hay việc bỏ jack 3.5mm đi hay ko.
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp quá, về VN mình sẽ mua....
ngheokieumy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@exciterc Thánh phán kinh quá thánh ạ .... em dùng Z17S được 4 tháng nay, ngày ngày vẫn chiến nova3 và Asphalt 8 có thấy gì đầu, máy hơi ấm ấm thôi còn về chất lượng máy thì đúng đỉnh luôn hơn hẳn mấy anh android khác.
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@exciterc Đảm bảo thánh này chưa xài Zte dòng cao bao giờ :D Huawei, Oneplus , Zte, vivo, oppo , xiaomi, gionee ... Chơi hết cả rồi. Vivo , oppo hàng xách tay các dòng cao như Vivo X20 plus, Oppo R11s plus, Vivo Xplay 6 ( đang xài ) thì khá ngon đấy . Ko rành thì đừng nên phát biểu liều như vậy. Zte mà chê làm phần cứng đt ko bằng xiaomi :D rồi Oneplus , vivo, oppo chung công ty mẹ chắc cũng ko biết hả bác mà nâng Oneplus chê Vivo, oppo , hay chỉ biết dòng Oppo, vivo cùi mía phân phối ở Việt Nam rồi nhìn vào đó chê cả các máy khác của nó :D

Huawei thì hiện tại đang được đánh giá cao về Camera ngon, nhưng nghe nhạc thì lại ko bằng Vivo , Zte .
Đang xài con Vivo Xplay 6 dù ra lâu rồi nhưng camera rất ngon nhé dù ngày hay đêm , hay xóa phông , và nghe nhạc Dac hịn nên cực hay . Vivo thì Xplay 6 vẫn đang bá nhất về Camera trong họ Vivo , x20 plus cũng ko qua nổi , chắc chỉ Xplay 7 hay Apec sắp ra là ăn. Đang xài Mi note 3 cài thêm Gcam chụp cũng đẹp lắm rồi mà cầm qua Xplay 6 chụp thử thì tiễn Mi note 3 đi liền luôn, lại thêm nghe nhạc phê nên khá good , trong tầm giá mua lại hàng xài rồi thì ít con nào ngon vậy, cả về Camera, nghe nhạc, pin và màn hình cũng rất ok nữa , bỏ mate 9-mate9 pro, p10-p10 plus của Huawei của bác ngang tầm ra đây nó đập trong 1 nốt nhạc về camera thiếu sáng và nghe nhạc qua tai nghe.
@wtf9999 OnePlus với Vivo và Oppo cùng cty mẹ chứ ko phải là 1 CTY. Nói vậy hoá ra Lexus cũng là Toyota à. Oneplus là ngon, Vivo với Oppo là hàng lởm giá cao vì + cả đống tiền quảng cáo vào đó. Mà ko quảng cáo nhiều thì lởm vậy liệu bán đc hàng???
Còn nói Mi Note 3 đã thấy chụp đẹp thì chịu. Còn duy nhất của Xiaomi chụp đẹp tính tới bây giờ chỉ có Mi Mix 2s. Mix 2 chụp còn ko ra gì.
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@exciterc Đọc kỹ lại comment bên trên và nhắc lại Oppo, Vivo hàng xách tay dòng cao nó ngon chứ ko phải cùi như dòng bán tại Việt Nam mà chê chỉ đổ vào quảng cáo :")) . Còn xiaomi được đánh giá camera ok từ Mi note 3 trở đi nhé bác, cam Mi note 3 so với năm 2017 ko đẹp thì con nào đẹp ăn cả mix 2 mi 6 , còn mix 2s thì cam nó thuộc hàng khủng của năm nay thì ko nói . Còn chê Vivo chụp ảnh xấu thì bác thử xách con oneplus 5T ra chụp thử với Vivo Xplay 6 mình đang xài, nếu ở Sài Gòn.
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
Mặt sau vậy đặt ở bàn liệu có "khịu chó" ko nhỉ?
Tai thỏ đâu ? cam kép đâu ? :<
LuânPharma
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hjepsi_culan Điện thoại chơi game tai thỏ làm lol j. Kakak
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hjepsi_culan chơi game thêm tai thỏ làm *** gì chứ thanh niên
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
@hjepsi_culan Mục đích của máy này là để phục vụ giải trí chứ không để chạy theo xu hướng
trả trước 400$ trên Indiegogo sẽ đc 1 cái 😕 ai từng góp vốn trước đó thì quá thơm luôn

có ai biết cái cục này là để làm gì ko ợ??

@Tạ Phạm Hải Duy Mới chơi thấy xì khói đỏ chạy thục mạng lại lụm, thả thính quá đỉnh 😃
marklost
TÍCH CỰC
6 năm
@thedeath1883 Cục này là cục ru bích nhá, mình chơi hàng ngày nên mình biết 😃
yen_12ctd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thedeath1883 Việt Nam mình gọi cục này là cục Thính.
@yen_12ctd Vãi cả thính... lọm vất vã lắm nha
Có vẻ đẹp, mà nhìn cái hiệu thôi nghĩ lại rồi 😁
Nhìn ấn tượng hơn Black Shark của Xiaomi
@kekk black sharp có cái tay cầm lắp vào chơi ngon
@kekk Cấu hình cũng yếu hơn Black Shark
thiết kế loa như vậy khi cầm chơi game ngón tay che hết sao ta? với cái LED RGB mà để sau lưng mình đâu có nhìn thấy được - máy gaming của tui mà sao tui ko thấy đèn của nó WHY !?!????
@quasimodo03a218 tới 4 loa, che hết sao đc. Dải led thì để trang trí thôi, như kiểu logo quả táo phát sáng của Macbook ấy, b dùng máy thì cũng có nhìn đc nó đâu :rolleyes:
@quasimodo03a218 Thế bạn chơi game bằng màn hình hay chơi bằng mặt lưng? Và đặt loa 4 góc vậy không hề bị bít loa đâu nhé.
longtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quasimodo03a218 tay: không rõ. led: làm để khoe cho thằng khác nhìn chứ thằng chủ máy thì cắm mắt vào màn hình rồi còn đâu 😃
trunghieu112
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quasimodo03a218 chắc chú chưa thấy dàn màn led pc có led gaming phía sau nhỉ
Theo suy nghí của Ngọc Sơn thì con này kiểu dáng chất
@Ca sĩ Ngọc Sơn Mà bạn lấy danh nghĩa của người khác là ko tốt nhé
ted presley
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làn cuối cùng dùng Nubia là con ZTE nubia Z11 mini S - chip 625 mà nó lag kinh, lag hơn mấy con redmi note 4x của Xiaomi nhiều. Từ đó thấy mấy cái Nubia là né xa xa, cái custom OS của nó còn tệ hơn MIUI nhiều.....
@ted presley Rom nó ngu thiệt 😁
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko có phụ kiện chơi game đi cùng.chế độ làm mát bằng không khí chơi game ko biết như thế nào.
Chưa ấn tượng lắm. Thưa bạn Xiaomi rồi
Con này nhìn đơn giản, cứng cáp và chất gaming hơn con Xiaomi. Thiết kế cũng đẹp hơn.
Thua mỗi S835 bù lại giá thấp hơn.
Còn lại hơn tất.
về vn 9c thì quá ngon rồi
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp...xúc 😁
Cơ mà " Camera này dùng cảm biến 24 MP của Samsun "
Hãng gia công camera mới à mod :D
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
"Hầm hố" giống cái dt thường ốp cái ốp chống sốc vào
Nhìn bao chất hơn. Ko biết có phụ kiện kèm theo ko nữa. Giờ điện thoại chơi game là 1 hướng đi mới rất hay của các lão làng trung quốc. Nhìn chất lắm
MrActor
TÍCH CỰC
6 năm
Mặt sau hơi hướng Alienware đời 17r2 hehe. Nhìn đậm chất gamer, tuy nhiên pin phải ngon thì mới cân nổi đám đèn led này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019