Apple đã thay 11 triệu viên pin iPhone trong năm 2018 vì chương trình thay pin giá 29$

zyzy1908
15/1/2019 5:41Phản hồi: 208
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thay pin giảm giá vẫn mắc cẫn lãi chứ có lỗ xu nào đâu
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
29$ cũng đâu phải là rẻ. 79$ thì quá mắc cho viên pin rồi. Xài 2 năm bán mua con mới khỏi thèm thay pin
Thay pin chỉ là nguyên nhân phụ thôi, nguyên nhân chính vẫn là giá cao
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
đã xài iphone quen rồi sang máy khác thấy khó chịu lắm
Pin 29$ lời chán! 11 triệu cơ ah! Quả này đậm rồi!
boyhk_206
TÍCH CỰC
5 năm
Chỉ mong Apple giảm gía Apple Care xuống cho Mac nữa là đẹp
quangbeobeo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giao diện từ 6s lên tới Xs dùng cơ bản bình thường nhé thì chả khác gì nhau. + càng update càng lỗi càng lag với thiết bị iphone cũ ( cái trò mất dạy ),phụ kiện kèm theo kẹt sỉ đã đắt rồi . Mình mất thêm 300k mua cáp chuyển tai nghe, thêm 600k mua củ sạc nhanh. mình sẽ dừng ở chiếc iphone mình đang dùng. Sẽ chuyển qua dùng galaxy note nếu đổi điện thoại.
Kbg dùng iPhone, không hiểu sao người ta có thể chịu đc mấy cái bất tiện mà nó mang lại ~~
@MysticForce chẳng qua là dùng nó cảm thấy đẳng cấp thôi, chứ thiếu thốn tính năng cũng không sao. Giống thư thà cho ông ở biệt thự mà không có nội thất và đồ dùng nó cũng có cảm giác oai hơn là căn hộ cao cấp 20 tỷ với đầy đủ tiện nghị hiện đại của châu âu 😁.
Muoimeo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chết không phải vì thay rẻ mà chết vì thay đúng giá.
Khi khô máu rồi thì hút đi
Bữa mình đi chơi ở Sing, máy còn BH pin còn 91%. Ngứa chân vào Apple Store hỏi thay pin, nó nói ko còn slot nữa genius bar full rồi. Mình nài nỉ tao qua du lịch có vài ngày mày hỏi cấp senior đi, cái xong nó lên hỏi và đồng ý cho mình thay coi như case đặc biệt. Nó run test máy còn 91% báo pin máy mày dùng tốt ko có vấn đề gì, mình mới bảo cứ thay đi tao trả tiền. Xong nó hỏi "mày ko hài lòng với pin ah" mình "uh" xong nó điền request và thay pin free cho mình luôn 😆) có work authorisation đính kèm đó. Nói chung giá táo thì cắt cổ nhưng dịch vụ của nó thì các hãng khác bị bỏ xa rất nhiều.

Chỉ khổ cho ng dùng vn phải bỏ tiền cao hơn, đóng thuế mà dịch vụ bảo hành ở vn như shiet, thua nước ngoài 1 trời vực.

quangbeobeo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Rainwalker Bất kỳ trung tâm bảo hành hãng lớn ở các nước phát triển đều hậu mãi tốt thôi bác.kể cả samsung,xiaomi,sony ..... Thái độ nhân viên + quản lý cung cách làm việc họ chuyên nghiệp hơn hẳn. Và hãng cũng ưu tiên dịch vụ hậu mãi cho các nước này mạnh hơn.
@quangbeobeo Nói đúng hơn các nước đó quyền lợi người tiêu dùng đc bảo vệ và dễ kiện hơn.
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
@Rainwalker Cùng hàng apple mà đi bảo hành ở nước ngoài với bảo hành ở vn khác nhau mới khốn nạn chứ. Vn mang vào nó soi rọi rồi hạch hoẹ đủ thứ như đi xin nó vậy
eaglet_no1
TÍCH CỰC
5 năm
Vì nhiều năm trời Apple đã bịp người dùng của mình. Bao lâu nay fan táo không biết rằng chỉ cần thay pin, thiết bị vẫn dùng tốt.
phoipha
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng XS và nânh cấp từ ip7. Chứ nếu ở 8+ hoặc X thì xác định là ko bg lên.
haitndriver
ĐẠI BÀNG
5 năm
giờ hết đc thay pin 29$ rồi nhỉ 😔
changngok86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đắt quá nên họ chuyển qua hãng khác tốt hơn
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
5 năm
1. Giá iphone mới quá mắc, cảm thấy bỏ từng đó tiền cho 1 chiếc điện thoại quá lãng phí.
2. Sau khi thay pin thì iP7+ xài vẫn ngon.
3. iOS 12 chạy phê hơn, sau khi nâng cấp OS, các máy đời cũ ko còn bị chậm đi như trước kia.

Do Apple tạo điều kiện quá tốt cho mình ko nâng cấp máy 😆
dukichlang
TÍCH CỰC
5 năm
có 6s cũng tính thay pin, cơ mà tự nhiên cái nút home nó lăn ra đột tử nên thôi không thay nữa, tính dùng 1-2 năm nữa thì mua luôn cái mới. pin giờ chỉ còn tầm khoảng 80-75% vẫn đủ dùng trong 1 ngày.
Hồi xem WC2018 thấy L. Modric vẫn cầm điện thoại ip5s làm mình thay đổi suy nghĩ, cảm thấy ko cần thiết phải mua đt mới hằng năm nữa, tiền để làm việc khác thì tốt hơn, vì còn rất nhiều đồ công nghệ khác mình muốn mua, chạy theo X, Xs thì vỡ mồm, vừa rồi sắm bộ ps4pro + soundbar sony HT-NT5 để chơi tết, coi như bằng giá e X, đang dùng ip7 85% pin đc hơn 2 năm và vẫn rất hài lòng, cuối năm 2018 lười ko đi đổi pin hix
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
@Jacku Nghiêm Biết đâu nó là máy phụ nghe gọi thôi. Mình cũng xài 5s nghe gọi cho nhỏ gọn 😃
@anhtt1987 Với mình cầm thêm 1 e nữa thì ko quen, nó cứ vướng víu bất tiện 😁
DeronNgoc09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thay pin máy auto hết lag, hèn gì quả này làm apple lỗ 😁
thichbabato
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hội tụ mọi yếu tố để iPhone khó bán năm 2018
- Thay pin ( đảm bảo dùng tốt từ 6 plus) Mình đã thay thử cho biết dùng khác hẳn bây h đang để ios12 luôn nhé
- iPhone XS Max quá đắt mặc dù không phải Fan cuồng nhưng M cũng rất thích iPhone ( Cũng dừng ở ip8+) ko lên nữa
- Lý do cá nhân là M ghét tai thỏ ...và không có vân tay...
Chỉ vài điều này mà M quyết định ko mua năm nay...và vài năm sau nếu Apple ko có sự thay đổi...đáng kể nào
dị chi là đã thu về 319 triệu mỹ kim để thay lời xin lỗi với khách hàng hén... cũng được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019