Apple dọa ngừng dùng chip Intel nếu không giảm mức tiêu thụ điện

babybungbu
13/8/2011 0:24Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Táo hét ra lửa ---> táo luộc, táo chín, táo cháy 😆
Cái này dọa rất chính xác, các sản phẩm của apple đa phần pin đều rất tốt. Kế hoạch đổ bộ của ARM lên laptop có lẽ khá là khả thi.
một hình thức tự lăn xê tên tuổi chiêu này rẻ tiền nhưng cũng hữu hiệu.vậy trong một lúc ko ai bán chíp và phần cứng cho thì hỏi apple dọa ai?
nttkts
TÍCH CỰC
13 năm
1antifan điển hình, dốt còn thích phát biểu, định tự lăng xê mình à. về quê chăn bò đi, ko có ngày ko ai bán gạo bán thịt cho mà ăn đâu, lúc đấy chắc bốc ..ứt ăn vã, haha
Thế giới hiện đại là một con nghiện năng lượng, nghiện dầu hỏa, ủng hộ bất cứ hành động cai nghiện nào đi các bạn trẻ! Có thể apple sẽ chuyển sang kiến trúc ARM thay cho x86, Intel phải có những phát kiến vượt bậc cho cái kiến trúc x86 cổ lổ sĩ đi thôi.
Nhịn là quốc sách hàng đầu! Ai cũng có cái lí lẽ riêng và tất nhiên nghĩ nó là đúng! Hồi sáng mình cũng cãi nhau với vài bác nhung cung không tới nỗi tệ nhu 2 bác này! 😁 Bình tĩnh tí nhé 2 bác dừng nóng tánh như em hồi sáng!
Sáng giờ mình có áp đặt ai làm gì đâu, bác áp đặt mình lá spamer mà :D! Mình biết mình bảo thủ nhưng bác ở trên bảo là phải tiếp cạn thì mới biết được cái hay của nó đúng không? Dồ công nghệ của Apple mắc mình không với tới nên mình nghĩ rất khó để cảm nhận! Bác bảo thì mình tiếp thu thôi nhưng cũng đâu bắt (áp đặt) mình hết ghét Apple được!
wan
TÍCH CỰC
13 năm
sao giờ cái quái gì cũng liên quan đến apple nhỉ ,mình chả thix chút nào mặc dù vẫn thỉnh thoảng dùng đồ apple nhưng chưa bao giờ là fan của apple
Người ta giàu + mạnh thì người ta có quyền đòi hỏi , hiểu chưa bạn .

P/S : Nếu tất cả các bạn là tỉ phú thì các bạn sẽ ra sao ? Có hách + bạo như táo ko ? Tui bảo đảm có khi còn nhiều hơn nữa , suy nghĩ nhiều để cùng tiến bộ , ôm mãi cái cũ thì trái đất có quay cũng mãi xài đồ đập đá thui 😁 .
Chẳng hãng ngu đến nỗi vừa giảm mức tiêu thụ vừa giảm hiệu năng cả. Công nghệ luôn phát triển mà

Sent from my iPhone 4 using Tinhte.vn
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Tiết kiệm điện là đúng thôi, tiết kiệm tài nguyên, tiết kiệm tiền bạc, chả có gì là sai cả
youshunei
TÍCH CỰC
13 năm
Không phải cái tên đâu!, đố tìm được đấy 😁
Èo sáng giờ cải nhau nhiều quá không biết đánh cái gì và cũng không biết ở đâu! bac chỉ giup đi! Coi như em thua....
Bổ sung: Èo em không thua đâu nhé! tìm ra rồi! keke...
lionssong89
ĐẠI BÀNG
13 năm
thật bá đạo , bao giờ ta mới được như apple 😁 , giờ toàn bị phụ thuộc chán quá
Chip may tinh ma khong dung intel thi chi con AMD. Xem ra Apple khong co nhieu lua chon.
V2TV2T
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng rồi đó, dọa cho anh intel cho anh tóe khói đi, giậm chân tại chỗ mãi, chưa có đột phá gì, chỉ giỏi xào qua xào lại móc túi người tiêu dùng thôi
youshunei
TÍCH CỰC
13 năm
Sẽ phải còn rất rất rất rất ... lâu mới làm cho người Việt ta thấm nhuần và hướng hành vi cho câu "khách hàng là thượng đế" nhỉ?!, mấy bác chê trách Apple quá quắt, hách dịch .. chắc toàn dân kinh doanh hén.
tibols
TÍCH CỰC
13 năm
Táo vừa mới được danh hiệu công ty lớn nhất nước Mỹ mà,cho nên có vẻ rất chi là du côn,kiện hãng này,dọa hãng nọ.v.v...=))=))=))
Cái viễn cảnh bạn vẽ ra không bao giờ thành hiện thực đâu bạn ah 😃 thời buổi kinh tế thị trường , thằng nào nhiều tiền thì nó đc đòi hỏi cao , nó trả nhiều tiền thì cũng sẽ có 1 lô các nhà cung cấp lao vào để đc nó thuê đấy bạn ah .
Đừng bảo mình là bạn kinh doanh nhưng bạn k cần tiền nhé , ghét là không làm dù lợi nhuận kinh doanh lớn nhé ;)

---------- Post added at 10:07 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

Đi hóng hớt thông tin thì cùng phải hóng cho rõ chứ bạn , Apple nó thành công ty lớn nhất thế giới rồi chứ ko phải chỉ o Mỹ đâu bạn ah .
tibols
TÍCH CỰC
13 năm
tớ có biết đâu.đọc trên Zing thấy nó bảo thế thì cũng chỉ biết thế thôi :-<
Tại sao các mod đấu đá nhau nhiều thế nhỉ. Em xin đội mũ tránh đá ném 😁.

Còn về chip intel thì tốt chứ sao đâu vừa mạnh mà pin mạnh hơn ko làm nogs máy nhiều nữa
Bọn Apple bị dại rồi, hết cắn HTC, Samsung giờ lại cắn Intel, không biết nghĩ gì nữa
Nó không thúc đít mấy nhà cung cấp lớn nhất thế giới để có sản phẩm mới , thì cứ ngồi mà tận hưởng những cái cũ đi bạn nhé .
Đến lúc Intel nó ra chip mới tiêu thụ điện năng ít hơn , hiệu năng cao hơn xem có bao nhiêu người thừa nhận sự thật là ko có những hãng như Apple thúc giục thì ko biết bao giờ mới có sản phẩm tốt hơn để dùng , hay chỉ quay ra biện bạch là đấy là sự phát triển tất yếu của công nghệ .
Ghét hay yêu cũng nên nhìn thẳn vào lợi ích thực sự nó mang lại , chứ đừng cứ thấy ghét là đúng hay sai chửi tuốt .
Thân.
Điều này đáng phải tuyên dương Apple, nếu làm đc điều này thì quả là sự tiết kiệm điện của Apple khá đc coi trọng! Intel nên đáp ứng yêu cầu này của Apple! nhưng giảm điện mà phải tăng hiệu quả của Chip mới đc!
ip ipad thì đang dùng arm rồi. chắc apple muốn tăng thời lượng pin cho air và macbook đây mà.
intel cũng bị táo doạ cho xanh mặt cơ à

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019