Apple giới thiệu Mac Mini mới, Core i, GPU AMD, không ổ quang, Lion

sonlazio
20/7/2011 14:46Phản hồi: 80
Apple giới thiệu Mac Mini mới, Core i, GPU AMD, không ổ quang, Lion

Bên cạnh MacBook Air thì Apple cũng đã giới thiệu chiếc Mac mini với nhiều thay đổi về cả thiết kế lẫn cấu hình. Đúng như tên gọi Mac Mini, phiên bản mới đã được rút ngắn kích thước xuống, gọn hơn rất nhiều. Thông số chính thức cho biết sản phẩm này chỉ nặng 1,22kg, cao 3,6cmm, dài 19,7cm và rộng 19,7mm, tức là hình vuông. Để đạt được kích thước này, Apple đã loại bỏ ổ đĩa quang truyền thống. Giá Mac mini cho bản cơ bản từ 599$ còn bản server là 999$.

Mac Mini cũng được trang bị cổng Thunderbolt giống MBA và LED Cinema mới và thật may mắn khi cổng HDMI vẫn còn đó. Trong bản tiêu chuẩn thì Mac Mini chạy Core i5 2 nhân 2,3GHz nhưng nó được nâng lên 2,5GHz ở bản 799$ còn nếu chịu trả 999$ cho bản server, bạn sẽ có CPU 4 nhân và 2 ổ 500GB 7200 vòng. Ngoài ra, bản 799$ còn có lợi điểm ở chip đồ hoạ AND Radeon HD 6630M.
Nguồn: Apple
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mac mini, mốt có điều kiện mua về làm media center chắc là sẽ tuyệt lắm 😃
bác nhà giàu thế, chơi hẳn em này chỉ để làm mediacenter thôi à? ^^ Mua em này xong mua thêm bộ bàn phím với chuột magic, màn hình nữa thì giá cũng cao cao đấy/ 😔
win323
TÍCH CỰC
13 năm
thiết kế của apple thật tuyệt vời
.:Ruby:.
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, ủa cái cục vuông đó là máy tính hả anh............?
thiệt không ạ?
Thiệt em
duc_nckt
ĐẠI BÀNG
13 năm
apple càng ngày càng bé. alienware càng ngày càng to =)). 2 thương hiệu m` thk trái ngược nhau hoàn toàn =))
Cái này mua thì phải có cái Mac cinema display mới đúng điệu, tính ra cũng gần 2000, mua Imac kinh tế hơn, gọn hơn :p
ĐẠI BÀNG
13 năm
em không tin đâu, mà giá ở trên là có kèm màn hình và bàn phím không ạ?
ufdb
CAO CẤP
13 năm
Giá trên chỉ có máy và cáp HDMI -> DVI, cáp nguồn, còn lại tất tần tật phải mua.
Theo mình thấy nếu sở hữu cái này ít ra phải mua thêm Magic Mouse hoặc là Magic Touchpad xài mới phê, vì mac mạnh phần multitouch mà. Bàn phím thì tùy, trc giờ cũng chưa xài bao giờ nên ko biết bàn phím của pc thì nó nhận mấy phím command, option,.. kiểu gì :p
BTW, tương lai chắc MBP cũng sẽ lượt bỏ ổ quang và thêm dung lượng pin 😃
Ôi, vuông vuông, xinh xinh, đẹp thật!
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi đẹp gì mà đẹp quá vậy ta........? nhìn như cái bánh chưng bằng nhôm, thích quá à à à à à
Haha bạn này liên tưởng thú vị ghê ta, nhìn cái avatar của b mình có thể hiểu sao bạn lại liên tưởng nhanh được như vậy
ĐẠI BÀNG
13 năm
hmmmmmmmm, ý ah là sao 😕😕😕
anh nói em ham ăn hả........?:timebomb::timebomb::timebomb::timebomb::giggle::giggle:👼
motorolavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bánh chưng của VN đã đăng kí độc quyền về kiểu dáng thì bây giờ có thể kiện Apple :giggle:
Thôi được rôi, ko phải ham ăn, mà là ham bánh được chưa:p
Nó không có màn hình, mua màn hình khác xài cũng được.
bỏ ổ quang đi à, xem ra thời của đĩa DVD đã gần chấm dứt, tất cả cài đều thông qua internet và USB
pc bây giờ dùng ổ quang chỉ để cài đặt thôi mà, phim thì toàn down trên mạng
Snake696
TÍCH CỰC
13 năm
Thừa tiền cũng ko mua- mua thừa cũng ko bán- bán nhiều cũng ko fải hàng thật- ko fải hàng thật cũng lấy tiền
trantrieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao không có cổng USB 3.0 hỉ 😕
ôi đẹp quá,có điều kiện mua em này làm thành trung tâm giai trí của cả nhà thì ngon
sabrian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá tốt quá, hốt 1 em về để nhà cho đẹp thui.
mrlinh.ftu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác đại gia quá 😔(
power1
TÍCH CỰC
13 năm
Ra ngoài siêu thị nhiều cục đẹp hơn mà với đấy tiền mua được cả rổ
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn cái này mà thèm. Thấy cái key to bự đen thui chiếm diện tích là chỉ mún quăng nó đi
evilmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
"Case" bác ạ, haiz apple sáng chế hay phết nhỉ nhỏ mà có võ
trong phần so sánh hiệu năng, Apple có ghi: Ở game hl2:ep2, hiệu năng gấp 1.8 lần so với "base line". vậy cấu hình base line như thế nào nhỉ?
missing_you
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới build thử cấu hình cho 1 con Mac mini core i7 Ram 4GB HDD 750GB 7200rmp có giá là 1049$,ổn :x
thiết kế unibody đẹp quá đi
Bày ở phòng khách thì nhẹ nhàng ; hơp tông .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019