Apple phát hành iOS 7 beta 6, có thể là bản beta cuối cùng

Didu
16/8/2013 1:56Phản hồi: 506
506 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình trên iphone 4 mình thấy beta 6 pin trâu và mượt hơn beta 5 ,mỗi tội cả 2 bản này máy mình đều bị khởi động tầm 3,4 phút mới được ,chán ghê
HIV
ĐẠI BÀNG
11 năm
rồi d0nE
Hi cả nhà
Vài nhận xét mình vừa nhảy iOS 6 lên iOS 7 B6. IP 5.
Pin yếu hơn 1 ít, nhiệt độ bình thường, mở khóa không có tiếng, wifi chạy bình thường nhưng khi sleep 1 lúc khi wake thì phải Off/ON mới kết nối lại được, hình nền parallax chỉ "nhúc nhích" chút chứ ko chuyển động như b3 (điều hấp dẫn nhất của ip)
Tổng hợp nhận xét về anh Bảy:
Mới mẻ (so với các anh trước) nhưng mất đi "triết lý thiết kế của anh SJ",, nói đơn giản: đưa ip với iOS cũ ai cũng s/d ngay được với cách trực quan sinh động (thực dụng), xài anh Bảy mình thấy luống cuống với màu và icon dù nó vẫn nằm vị trí cũ, đó là người s/d quen thuộc, với người mới thì chắc thành lúng túng.
Buồn nhất:
-logo táo đen trên nền trắng (khó hiểu nhỉ)
-icon statusbar là đen nền trắng
-setting nền trắng với icon màu
-sử dụng toàn màn hình (cảm giác rộng) trong cả Home và trong Apps nên kích cỡ mọi thứ nhỏ "nhít nhít"
-tất cả điều trên làm sao tránh khỏi mang tiếng "bắt chước androi"
Bản beta chưa nói lên hết, vì chưa đưa hết options ra cho người dùng, chỉ đưa điều trải nghiệm cho người phát triển. Vì vậy, những trục trặc trên là "thử thách tìm giải pháp" và khi bản GM ra chắc sẽ có nhiều option cho người dùng xài.. hehe kinh nghiệm từ những lần iOS 4 - 5 - 6 mở beta.
Dự đoán: hình nền parallax sẽ có tùy chọn nhanh/chậm or ít/nhiều của chuyển động
Màu sắc còn vương vấn chút iOS cũ chứ không "vứt hết" như beta
Quan điểm thiết kế "nhiều chi tiết phụ linh tinh" giống Androi chứ không tập chung vào phát triển cái "bự"
Thôi thì cũng chúc mừng chị Tim Cock duy trì được táo chứ ko sập cái rầm, đòi hỏi theo đường cũ với triều đại mới là khó.
Vài nhận xét cá nhân vì thích IP vì nó là IP, chả có fan fiếc hay cuồng kiếc gì nhen cả nhà.
Thanks đã xem keke
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
Các app ko tương thích thì bản thân các app phải update bản mới. Và giao diện theo ios 7.

Giao diện ko hề giống android, các bác xài android bản rom Ss, lg, sony, htc cho ý kiến.

Tính năng thì ko so với android mà hãy so với ios 6. Vì bản thân android cũng học tập nhiều bản ios trước đó.

Ngoài ra, về cơ bản triết lý giao diện phẳng ko phải là của riêng ai, nó có từ rất lâu trước khi m$ áp dụng. M$ ko phải phát minh ra giao diện phẳng. M$ đi theo lối giao diện Typographic nên bắt buộc phải xài thiết kế giao diện phẳng, ko thì nhìn nhìn ko nổi.

Apple chưa có xài cái gì là typographic nên ko thể nói là bắt chước được.

Các bản beta ios 7 là tinh chỉnh và sửa các lỗi, cho nên đừng kỳ vọng nhiều vào mỗi lần update beta. Hay so sánh chung giữa ios 6 và ios 7 để có cái nhìn khách quan về sự thay đổi.

Iphone ko phải là điện thoại siêu sang nên cũng ko thần thánh hoá nó. Giao diện của iphone đang được unisex hoá. Để tiếp cận hơn với nhiều đối tượng người dùng.
dự tối nay sẻ có ios 7 beta 7 đang hồi hộp
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
ham hố úp như chú 6 năm ngoài cái ngồi chờ 5.1.1 lên 6.0 cái hết jB chờ tới hơn 3 tháng mứoi có JB cái ngứa tay quậy phải res lên 6.0.1 rồi chờ tiếp cứ thế cứ thế và giờ 6.1.3 chờ tiếp :v

Dính quả icon nhảy lung tung 😔
@lechien.us Cái này thỉnh thoảng mình cũng bị 😃
Hình như các anh em dính lỗi hầu hết ở 4 / 4S . Anh em IP5 hầu như không bị thì phải . Mình thì dùng 5 may mắn là chả bị lỗi gì . Cái find my iphone không dùng bao giờ nên chả rõ
Sao trên ios 7 thứ vs ngày hiện thị ở màn hình khoá không hiện tiếng việt nhỉ ,bực .
@caotiennam93 Chọn định dạng vùng là việt nam chưa bạn ?
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caotiennam93 cái đó bạn phải chỉnh lại ở setting nha,
Mình đã chỉnh lại dc thứ và tháng sang tiếng Việt rồi ,còn 2 lỗi nữa là máy khởi động lâu khởi động lâu và khi thực hiện cuộc gọi xong là thoát ra là toàn bộ icon thụt xuống và phải khắc phục bằng mở đa nhiệm
chính xác máy mình 4s nóng quá
N.Tân
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngochienkt máy bạn lock hay là QT thế.
@N.Tân máy mình quốc tế
Lỗi không bấm play/pause khi chạy nhạc trên lock screen. Hy vọng Apple khắc phục :-<
man_in_8300
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leqquan Chuẩn đấy, IP5 của tôi cũng b ị vậy. :-s
virgolee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leqquan Cái nút Play, Pause mà bạn nói là khi bạn dùng app để nghe nhạc phải không nhỉ? Chứ nếu dùng Music App của iOS thì vẫn play, pause bình thường mà.
Mình nghĩ là khi dùng app khác mà ko dùng được Play & Pause là do app chưa dung api mới của iOS7 thôi, khi ra bản chính thức, các app sẽ cập nhật. Có bạn nào làm app nghe nhạc rồi thì confirm hộ mình với 😁
qdatvn
TÍCH CỰC
11 năm
Tưởng đợi đến tháng 9 ra GM luôn chứ, chắc ra beta 7 cho ae đỡ nóng lòng chờ đợi
Chán no tự nhiên lại lỗi bàn phím Việt ,khởi động lại @@ ,nhiều lỗi thế này thì ngóng ios 7 final làm gì chứ ,có cũng k thể khăc phục hết được ,chắc phải ios 7.1 mới ổn định
Máy mình chạy beta 6 thì không kiểm tra tài khoản *101# được . Có ai bị vậy không ???
Beta 6 nhiều lỗi quá
N.Tân
ĐẠI BÀNG
11 năm
đừng hi vọng vào final quá 😁
qdatvn
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi xem bản GM xem còn lỗi k. K thì phải hy vọng 7.1 rồi. Hóng 5t9

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp