Apple ra mắt iPad 9.7 mới: A10 Fusion, hỗ trợ Apple Pencil, giá 299$ cho sinh viên

sonlazio
27/3/2018 15:20Phản hồi: 326
Apple ra mắt iPad 9.7 mới: A10 Fusion, hỗ trợ Apple Pencil, giá 299$ cho sinh viên
Apple vừa cho ra mắt iPad 9.7 mới với giá 299$, mức giá rẻ nhất từ trước đến nay

Ngoài ra thì họ cũng hỗ trợ Apple Pencil, điều mà khá nhiều người dùng mong đợi.

Apple Pencil trên iPad 9.7 hỗ trợ nhận diện góc nghiêng và áp lực giống với iPad Pro chứ không bị giới hạn tính năng.

Chiếc máy này vẫn có viền màn hình giống hệt với iPad hiện tại, nó là bản nâng cấp của iPad 2017 bị chê khá nhiều. Lưu ý là giá 299$ của chiếc máy này chỉ dành sinh viên và 329$ cho người dùng cuối.

Về cấu hình thì iPad mới vẫn có thời gian sử dụng pin 10 tiếng, có camera sau 8MP, sử dụng chip A10 Fusion, con chip của năm 2017 chứ không phải A11 Bionic mới nhất.

Tuy nhiên thì nó vẫn đủ mạnh để chạy nhiều ứng dụng, kể cả các ứng dụng AR mà Apple muốn tập trung. Theo Apple, khả năng xử lý video của A10 Fusion mạnh mẽ hơn hầu hết các laptop giá rẻ và gần như tất cả các máy Chromebook.

Tiếp tục cập nhật...
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon lành :3
@Stirinski Bản thân thấy ipad pro 10.5" là đẹp nhất vì viền màn hình nó mỏng.
nam_luna
TÍCH CỰC
6 năm
@sướng từ nhỏ vãi cả so sánh. 1 con cao cấp vs 1 con giá rẻ
@sướng từ nhỏ rõ vậy mà bác :v giá nó cũng gấp đôi lận
Con này ra thì sẽ được mua nhiều iPad Pro vì nó có 9.7 Inch 😁
@hoangnguyen0291 hình Office Mobile thì phải :v
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@Lai Huu Thien iPad X thì tới 2020 mới ra mắt nhé bác 😁
@demen72 Haha, v bác ủng hộ bài cho e đi bác ^^ https://tinhte.vn/ios/thao-luan/thuat-tuong-phan-ve-dep-ton-thuong-truoc-hieu-nang.2779749/tra-loi/51295784
A10 Fusion là 2016 chứ, còn A11 Bionic mới 2017
@Raspberry
@Raspberry à ultra instinct
cấu hình bằng ip7 thì yên cmn tâm rồi 😁
@sieu_nhan Cảm giác cầm và trải nghiệm màn hình ipad 2017 cực khó chịu, không có chống chói, miết từ cạnh vào thấy gợn gợn tay. Hy vọng em mới này giá hạt rẻ mà khắc phục được nhược điểm của con 2017
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@dunggrap Kích thước và trọng lượng giống nhau 100%. Gần như con 2018 này sẽ y chang 2017 thôi để cắt giảm giá thành, chỉ thay A10 và hỗ trợ bút.
@dunggrap mình nghĩ apple cố làm vậy thôi để phân loại. chứ con này cấu hình tốt vậy lại thêm cái màn hình đẹp nữa thì ipad pro bán cho ai. khi mà con này đã thừa đáp ứng nhu cầu của đại đa số ng dùng. nên không hi vọng 1 cai màn hình xịn ở 1 thiết bị "giá rẻ" ntn
darkseidDC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dunggrap nó mà nâng cấp thành air 3 thì ảnh hưởng đến dòng pro 😆 gắng tí tiền mua pro 9.7 rẻ hơn 10.5 kha khá đấy
Giá ngon đấy
cyan.1618
TÍCH CỰC
6 năm
ngon, dành tiền hốt
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá ngon cho Apple. Hi vọng laminated display chứ lại dùng cái màn air 1 thì hơi chán
@n_hnam0711 không có laminated đâu bác ơi lên mà xem https://www.apple.com/ipad/compare/#ipad-pro-10-5,ipad
@n_hnam0711 giá rẻ mà đòi hỏi nhiều thế. còn phải để ipad pro bán nữa chứ 😁
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sieu_nhan Hâhhha. Đòi hỏi gì đâu bác ơi =)) Có thì tốt thôi mà. Không cũng có sao đâu. Vẫn là best in its class mà 😃
Đây là phiên bản rút gọn của ipad pro 9.7 thôi,con chíp cũng gần như nhau,a9x vs a10, còn lại màn hình,trọng lượng,độ mỏng,..vv thì đều kém,y như ipad 2017 vs ipad air2 vậy
@thangd05 Có Pro 9.7 nhé bạn. nó mạnh hơn mấy con thường, hỗ trợ bút đồ :V
cayowl
TÍCH CỰC
6 năm
@thangd05 Pro 9.7 ra đầu tiên cùng bản 12.9 đó bạn, bây giờ thì trên apple.com không bán pro 9.7 nữa
@hiệp sĩ kanzaki Bỏ chữ Air 2 ra nhé, độ mỏng, màn hình còn Air 2 đều hơn 2017 nhé
1hoi1chai
TÍCH CỰC
6 năm
@hiệp sĩ kanzaki air 2 vẫn ngon hơn air 2017 nhiều nhé... 😁. nhất là khoảng màn hình
Ipad xem phim chán lắm
@huu thuan giờ người ta xài đt còn xem phim nói chi tablet?. ngay cả mình xài tablet cũng để xem phim cho tiện, chứ có phải dùng để đu fb hoài đâu.
@Titaner Súi dại, chỉ để phục vụ nhu cầu xem phim mà mua mấy con samsung làm gì cho phí tiền, kiếm mấy con hàng trung khựa còn ổn hơn nhiều. Ờ mà samsung giờ cũng quay về 3:4 rồi.
@Khoaitay2122 Thế 1 con seeder samsung có ý kiến gì thì cứ kêu lên
@ragefighter Thấy xem phim trên cái màn bé tý còn được, thì cái màn tablet to dùng 3:4 cũng có khó chịu gì đâu nhờ, phải ko hở cháu gái.
Ơ thế Ko có tai thỏ à
@anh cô đơn ừ không có rồi em, rồi sao nữa ?
@anh cô đơn tai thỏ thì k có cái giá đó đâu.
@anh cô đơn Tai thỏ ko, tràn viền 2 cạnh vô dụng cũng ko, thiệt thất vọng quá.
cao1004
TÍCH CỰC
6 năm
K biết bao giờ bán nhỉ. Chờ review rồi đổi
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Chán,giá này thì Air 2 giảm giá mạnh rồi
Luongmau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bkpro185 Quan trọng là hỗ trợ apple pen cực lỳ hữu ích cho sinh viên ý bác
@bkpro185 Đời cũ ra đời đã lâu, giờ phải giảm để đàn em còn lên chứ.
Ko biết màn hình đẹp bằng air 2 ko
Giá sinh viên ở Mỹ nhen.. Haha
sogou
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn sinh viên VN thời nay lo gì giá, năm nhất là tay cầm Iphone+ trở lên rồi.
@sogou Mình nói giá về vn sẽ đội lên cao..còn sv mình thì tui ko bàn dễ đụng chạm kkk
@Bão Sài Gòn Cũng tùy à 😁 giá ngang con SE ngày mới ra bản 16gb! về VN chắc quanh 9m!
Khoaitay2122
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sogou Vẫn là thiểu số thôi. Chỉ vài trường đặc trưng có SV khá. Con nhà nghèo vẫn nhiều lắm.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng giá bán ở vn
Đang định mua Ipad 2017 .nghe tin vậy thì đợi tiếp
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
@ngockhanh1988 Tôi cũng có Thẻ tín dụng của VP BANK ,, có dc trả góp 0% k
@HEOGOLD Hình như thẻ VP BANK mua đc đó, lên web FPT xem thông tin thử
@ngockhanh1988 Hiệu năng 2017 nhỉnh hơn air 2 chút ít, thua cái màn hình chút ít, giá ngang ngang air 2, air 2 ngừng sản xuất đã lâu, hàng chính hãng cũng đã hết, giờ muốn mua air 2 thì chỉ còn xách tay vs hàng cũ, vậy thì quất 2017 cho nhanh ko thì chờ 2018.
năm nay ko có A10X hay A11X?
@NguyễnDuyĐạt A10X trên iPad pro 2017 rồi mà. A11X chắc trên iPad pro mới 2018
@nhokbonnie cảm ơn bạn mình vừa xem thì A10X ra rồi công nghệ phát triển nhanh quá
babydidu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NguyễnDuyĐạt giờ nhanh quá không thể cập nhật theo được
@NguyễnDuyĐạt Giờ ipad apple nó chia thành 2 dòng, cao cấp và tầm trung, cao cấp các đời trên tên con chíp mới có chữ x, còn dòng tầm trung thì dùng chíp của ip năm trước.
Sao ipad ko làm viền mỏng lại chút nhở
ngtrongtri
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangbk17 à chưa, nếu cầm theo kiểu ngồi thì ok ko có viền cũng đc, nhưng nếu nằm thì là chuyện khác đó bác, theo ý mình là vậy
@ngtrongtri Thế e đố bác cầm cái ipad 9.7 để dùng bằng 1 tay đó 😃 bác cứ đùa. Trừ ipad mini ra thì có thể cần 1 tay thoải mái. Còn mấy cái 9.7 trở lên muốn thoải mái phải 2 tay hết nhé. Còn nói về điểm tựa thì 2 máy nó hoàn toàn giống nhau về thiết kế. Chỉ khác ở viền chứ ko khác ở bo các góc. Vì vậy điểm tựa là như nhau. Còn viền thì bác cầm phạm vào vẫn xài bt nên ko vấn đề nhé.
@hoangbk17 Ipad đúng là khó cầm vì kích thước của nó, bản thân nó cũng khá mỏng, cũng ko thua kém gì mấy cái flagship là mấy, chất liệu nhôm trên ipad dùng rất thích vì cảm giác trơn mịn, mát, nhưng nếu cầm bằng 1 tay khi di chuyển thì lại khá chơn, ko có bao da thì khá là mỏi.
@thaihue_nh9 Nếu chỉ đố cầm bằng 1 tay thì bạn thua rồi, còn cầm lâu trong thời gian dài thì bất cứ con tablet nào cũng ko trụ lâu được, mà chả cứ ipad, điện thoại mà cầm bằng 1 tay thì được, nhưng cũng chỉ ngắm thôi chứ với kích thước của điện thoại bây giờ mà cố vừa cầm 1 tay vừa sử dụng thì đến 90 % là sau đó đi sửa điện thoại. Vậy lên trừ cục gạch ra, smartphone và ipad đều phải 2 tay hết.
Ko định cải tiến cái bút hả. Giá ngon ok quá
sinh viên thì thủ tục mua thế nào các bác 😁
@kurt80 Đã mất công làm sinh viên, đc thì mua. ko đc thì cướp.
@Stanley Dan Do em ở Đải Loan. thấy cũng có store của apple 😁
@adagioleonard Cái tiền mua vế sang đó chắc thừa đủ mua máy và đãi bồ 1 chầu hotel rồi nhỉ.
@Thành S Fan em sinh viên bên này :v nên quan tâm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019